Chuyển adsense từ Business sang Individual

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by vovanhoait, Jan 18, 2022.

1. vovanhoait

vovanhoait Khách Qua Đường

Lúc trước tạo account Adsense chọn nhầm Business, giờ đến bước verify Business không biết làm thế nào.
    Giờ làm sao để chuyển adsense từ Business sang Individual các bác

2. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Cái này thì hên xui gửi mail cho support. Còn không thì huỷ, tạo tài khoản mới.

vovanhoait likes this.
  3. vovanhoait

close account cũng ko dc :(

"We can’t close your account today because your AdSense payments are on hold"

4. loyki

loyki Bang Chúng

Xác minh giống cá nhân thôi bác

5. xmenvn2510

Business là dạng doanh nghiệp, ko có giấy tờ xác minh kiểu gì mà bồ lại bảo giống cá nhân. Nếu có giấy tờ doanh nghiệp thì nói làm gì. Cái quan trọng là ko có mới hỏi a e nhé.

money and vovanhoait like this.
  6. vovanhoait

Nó bắt xác minh giấy tờ, mã số doanh nghiệp nữa

Attached Files:

7. xmenvn2510

Hỗ trợ nó bảo huỷ bồ nhé https://support.google.com/adsense/answer/10163?hl=en#zippy=,are-there-any-differences-between-business-and-individual-accounts
    Giờ chỉ gửi mail support thôi. Mà hên xui lắm. Adsense tìm mail support khoai lắm. Mà chờ trả lời thì đến mùa quýt.

Changing your account type
    After you activate your AdSense account as either a business or an individual, you can't change your account type. If you require a different account type, you'll need to cancel your existing AdSense accountand open a new account with your preferred account type.

vovanhoait likes this.
  8. longhcm

longhcm Sơ Nhập Giang Hồ

Bỏ ra 1.5tr làm GPKD
    {band}{band}

9. vovanhoait

@xmenvn2510 bác có email support của nó không bác, e làm theo hướng dẫn để huỷ adsense thì bị báo lỗi, không thể huỷ:
    "We can’t close your account today because your AdSense payments are on hold"

=> nếu ko đóng account cũ dc, sợ mở account mới, google lại xoá cả 2 account :(

10. xmenvn2510

Nghe ổn đó bồ. Quá tuyệt vời.

11. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Mở luôn cty kinh doanh buôn account adsense, biết đâu startup triệu đô

12. xmenvn2510

Bồ thử cái này https://support.google.com/adsense/answer/48575?hl=vi
    Ngoài ra thì mình chịu.

13. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Trước em cũng ngu người dính quả để gà sang australia
    Đến lúc xác minh pin mới ớ người ra, mà lại không đóng được gà do tài khoản gà còn tiền
    Sau đó em move web ra khỏi gà và đăng kí gà mới thì vẫn dính " tài khoản adsense đã tồn tại "
    Rồi em xóa cmn luôn cả gmail đi để reg con gà mới thì cũng vẫn ko được
    Cuối cùng em phải mua con domain mới xong redirect 301 sang, do con web đó traffic lèo tèo lên em làm vậy ^^

14. automan

automan Hương Chủ

thằng gồ làm gì có mail support adsense, nó chỉ có form cho submit issue thôi {beauty}

vovanhoait likes this.
  15. vovanhoait

Form submit issue là nó post lên community để người khác trả lời. Phân biệt đối xử quá, bên Google Ads ping cái là nó gọi lại ngay {brick}

Không biết ở Vn có ai verify dc adsense business thành công chưa, chứ e thấy nó đòi mã doanh nghiệp gi nữa chứ ko phải giấy phép kinh doanh không

16. automan

automan Hương Chủ

1 bên là trả tiền cho nó, 1 bên là thu tiền từ nó , phải khác chứ {beauty}{beauty}{beauty}

17. Sang

Sang Tân Thủ Thôn

5 tháng trước e cũng tài khoản business. Mà hên sao e xác minh như bình thường thôi

18. haihath

haihath Tân Thủ Thôn

Hủy làm gì cho e rồi đăng ký cái khác bác ơi

19. loyki

loyki Bang Chúng

Em từng xác minh rồi nên em nói vậy? Chỉ cần contact của người đại diện, chả cần mã doanh nghiệp gì cả, bác nhé

vovanhoait likes this.
  20. Vajimi

Vajimi Sơ Nhập Giang Hồ

Vào mấy group xmdn của facebook mua giấy doanh nghiệp anh em bán cho đủ cả nhé. Đấy là nếu cần thôi, xác minh như bác loyki thử xem nếu được. Còn cần doanh nghiệp thật thì cũng dễ thôi giấy đi mua thì vài trăm, Giấy xịn nhắn vp luật bank tiền họ làm xong họ gửi về tận nhà luôn mình làm rồi