Có thể tự do tài chính từ MMO không?

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by Nai, Dec 27, 2021.

1. vanet125

vanet125 Khách Qua Đường

Gần nhà anh có đứa nhận bảo toàn vốn 100%, lãi tháng 10% :)

AkuVn likes this.
  2. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

E cũng same same thím Tạ.
    Em đặt ra mục tiêu 1 năm sở hữu 1 tài sản giá trị , vậy mà tới lui chưa được năm nào :)))

3. money

money Hương Chủ

2010 làm chứng khá là khoai. 2008 khủng hoảng toàn cầu, do VN mình lúc đó hội nhập chưa sâu nên sóng đến chậm. Khoảng 2010/2011 VN mới khó khăn. Anh nhớ cuối 2010 lãi bank lên tầm 17-18%/năm. Lúc đó hầu hết bạn anh đều hoà hoặc lỗ. Anh mới vô mà nói có lời tụi nó còn không tin. Nhưng mà anh thấy lời vậy không ham, vì mất nửa ngày ngồi canh bảng điện. Nên sau đó anh rút ko làm chứng nữa.
    --- Double Post Merged, Jan 1, 2022, Original Post Date: Jan 1, 2022 ---
    Nói vầy cho vuông: đéo tin.

Có câu này kinh điển nhưng không nhắc lại thì anh em quên: nếu kèo làm ăn nào mà CHẮC CHẮN lãi hơn vay bank thì sao thằng chủ nó không all-in hết tài sản vào bank mà phải huy động người quen làm gì?

Đừng nói kiểu nó cầm hết nhà đất rồi nhé. Vì bank giờ còn vay dự án được. Đảm bảo lãi 25%/năm và chứng minh được tính khả thi thì bank thèm nhỏ rãi ra. Còn nó đếu chứng minh dc tính khả thi với bank, đi rủ anh em làm thì chứng tỏ vẫn có rủi ro đâu đó. Nên quan điểm của anh là né đi, làm ăn kiểu này khả năng mất cả tiền lẫn anh em cao lắm. Lời thật mất lòng, vẫn có bạn tốt chứ không phải không có nhưng hiếm lắm, tuỳ anh em đánh giá :D

AkuVn, Nai, automan and 1 other person like this.
  4. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Nếu là em thì em gửi bank cho nhẹ đầu. Tập trung việc mình làm. 1 site auto thì có 50tr vậy ráng x10 lên :)) là có 500tr. Em có quen bạn kia. Tháng kiếm tầm 50k đô. Cũng gửi bank cho thoải mái đầu óc. Dư đủ tiền mua căn nhà là mua, rồi lại để gửi ngân hàng tiếp nếu có dư

money likes this.
  5. money

money Hương Chủ

Nai nói đúng, chứng chỉ quĩ or trái phiếu.

--- Double Post Merged, Jan 1, 2022, Original Post Date: Jan 1, 2022 ---
    Nhân đây thì anh nói vụ này, 1 phần còn đang say, 1 phần là năm mới tặng anh em tips nhỏ tăng thu nhập.

Có lẽ nhiều anh em biết, nhưng đảm bảo 1 số anh em (nhất là mấy đứa nhỏ tuổi) chưa biết.

Tiền làm ra hàng tháng nên rút bằng usd tiền mặt, đừng bán cho bank, đem ra ngoài mà bán. Hiện usd ở ngoài mua cao hơn bank tầm 3-4%. usd bank mua khoảng 22.8 nhưng ở ngoài mua tầm 23.6. 1K usd lời 800K vnd, 10K lời 8tr rồi, đủ mua vài chai rượu hay làm kèo bao gái ngon lành.

Mua bán usd ngoài bank là sai nhé anh em, tuỳ mọi người cân nhắc.

Last edited: Jan 1, 2022
    Tony Vu, Nam, thitgaluoc and 3 others like this.
  6. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

Tips đoạn đầu khuyên các em nhỏ đang hay. Đến đoạn sau a lại làm quả "mua vài chai rượu hay làm kèo bao gái". Ai lại khuyên các em nhỏ thế bao giờ không. Đúng là a tôi :)))).

Nam likes this.
  7. money

money Hương Chủ

Đàn ông làm ra tiền rồi cũng đưa cho phụ nữ thôi em ạ. Mẹ, vợ, bồ … Thẳng thắng thừa nhận cho nhẹ nhàng.

8. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

đàn ông làm tiền còn phụ nữ chủ yếu xài tiền, chân lý muôn đời nay hahaha

money likes this.
  9. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Mấy cái chứng chỉ quỹ với trái phiếu em chưa biết gì hết trơn nhưng thấy bảo an toàn hơn chứng khoán :D

10. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Thứ nhất là ko tin vụ bảo toàn với lãi suất này. Thứ 2 mình từng có những người bạn thân thiết hàng chục năm, chơi bình thường chả làm sao đến khi dính dáng tới tiền bạc là banh chành hết.

mr0986, automan, Nam and 2 others like this.
  11. Gheralt

Gheralt Khách Qua Đường

thấy 50-100k$ e nghe mà ham dữ chài {dribble}{dribble}