Contabo ban account cài windows.

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by Ak1974, Apr 13, 2021.

1. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Chuẩn quá anh, e cài win trên vps xl ssd được 7-8 năm rồi mà chưa thấy nói năng gì, chắc do hên. Cơ bản thì nó khá ổn định lâu dài.

2. money

money Hương Chủ

Vì nó dùng hardware rẻ tiền hơn, OVH/Vultr toàn hàng xịn. Tốc độ thì không bằng Hetzner, OVH, Vultr (là những cái mình hay xài) nhưng cũng chấp nhận được. Ví dụ mình đặt code trên 3 providers kia và request từ laptop của mình đặt tại nhà thì mất khoảng < 1s cho 1 lần request còn đến Contabo thì khoảng 1.1-1.2s (so sánh trên cùng code, cùng chức năng)

Vãi, vậy em xài còn kì cựu hơn anh nữa. Anh mới xài Contabo dc vài năm thôi.

3. dkmvkl

dkmvkl Sơ Nhập Giang Hồ

Có bác nào bị ban acc contabo do vi phạm chưa, nay vừa có mail cloudflare ban domain sợ nó gửi cho cả contabo hơi rén

4. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

bạn tốt quá. mà chủ yếu là openvpn nó ko chạy trên linux bạn à. cái này là lỗi của vpn thui.
    --- Double Post Merged, Apr 17, 2021, Original Post Date: Apr 17, 2021 ---
    nó là hdd bạn à, ko phải ssd đâu. nó để vậy thui.
    --- Double Post Merged, Apr 17, 2021 ---
    win nó giá 4.99 eur mà, nếu xài vps giá 4.99 thì = 4.99x2=9.87eur/tháng ~12.6$/tháng.
    6.99 nếu bạn chọn usd, chuyển quan local eu thì giá là 4.99eur ~ 6.3$ nhé. nó sắp có local sea mà ko biết đến khi nào, thấy web để comming soon.
    bữa cloudflare mail nói đã gữi report cho contabo mà mình cũng ko thấy nó ban gì hết.

5. automan

automan Hương Chủ

vl 100 site 1 vps {oh}

giàu {misdoubt}

6. money

money Hương Chủ

Anh nghĩ vẫn là SSD nhưng nó dùng cơ chế ảo hóa nào đó dựa trên việc chia sẻ SSD giữa các VPS nên tốc độ chậm hơn ảo hóa dùng SSD riêng. Anh dùng lệnh này check thử trên Contabo và SSD VPS của OVH thì đều là 1:
    cat /sys/block/vda/queue/rotational
    Thật ra anh cũng ko quá rành bên Linux để check :D
    Lâu rồi ko nhậu với em nhỉ. Các anh em 4rum hễ giàu lên là lặn mất tăm, chán thật {doubt}{doubt}{doubt}

7. automan

automan Hương Chủ

em vẫn nghèo bền vững anh à {big_smile} dạo này coin lên quá nên nạp ít tiền lên binance trade cho vui với người ta , mà vẫn chưa giàu nổi {beat_shot}

8. money

money Hương Chủ

Qua Skype đi em ơi, qua tuần làm kèo nhậu chứ 4rum lâu rồi ko có off gì cả.

9. chiasemeohay.com

chiasemeohay.com Khách Qua Đường

Lúc đứt cáp quang thì sao ạ? có chậm lắm ko bác? chắc phải mua một con về dùng thử :D

10. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Làm luôn kèo nhậu off 4rum đê a ơi, Lâu rồi ko đi off

money likes this.
  11. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

Bác nói sao , mình xài nó 3 năm nay , vps ko lỗi gì cả , support cũng nhiệt tình ...nhìn chung ko trái rule nó ok bạn ơi , bạn dùng từ rác rưởi hơi dìm người ta rồi

money likes this.
  12. jokerly

jokerly Tân Thủ Thôn

Mình không dìm đâu, mấy thành viên lowendtalk đều nhận định contabo không có cửa với netcup, netcup dạng giant rồi. Mình dùng netcup hai năm nay, hài lòng với nó rất nhiều. Trước đó dùng contabo win bảng quyền đàng hoàng như nó bóp băng thông và hiệu năng nên chán chết

13. money

money Hương Chủ

có vẻ hơi khó kêu gọi :D assmin từ ngày theo vợ cũng lặn mất tăm :D

14. jokerly

jokerly Tân Thủ Thôn

Nó cần biết chính xác để nó trừ phần thuế VAT Của nó đấy bạn, mấy thằng CHina đăng ký netcup tạch sành sành sanh

15. automan

automan Hương Chủ

anh đứng ra kêu gọi đi, nhớ cho thêm địa chỉ tăng 2 ngon ngon nha anh {sexy_girl}

16. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

Các anh toàn ở HN , HCM ko tham gia được @@
    Mình chưa xài netcup nên chưa biết hiệu năng thế nào , chứ mình khá hài lòng với contabo , bác nói thế có khi bên đó nó còn xịn xò hơn bên contabo ^^ mà bên đó có server us ko bác, mình thấy toàn của đức và châu âu @@ Với lại bác giới thiệu em gói nào ngon nhỉ , mình đăng xài gói XL bên contabo

automan likes this.
  17. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mấy đại ca ở Sài Gòn ko đó.

automan likes this.
  18. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Bữa h củng thư thả rồi á anh, Mần luôn cái off 4rum cho nó xôm tụ ạ {band}

automan likes this.
  19. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

Rồi bay hết data hả bác, đen thế.