Contabo ban account cài windows.

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by Ak1974, Apr 13, 2021.

1. Vpschinhhang

Vpschinhhang Khách Qua Đường

Bác cần location nào ạ, hy vọng có thêm lựa chọn cho bác

Bên em cung cấp, hỗ trợ tạo dùng thử ạ, bác đặt hàng trực tiếp trên website VPSChinhhang nhé ạ

2. wpresources

wpresources Bang Chúng

Các bác em cho em hỏi thằng contobo.Ví dụ bấm vào cái sáu tháng
    Monthly
    $6.99
    One Off
    $3.49
    =>Hai phí đấy là sao vậy

3. thanh858036

thanh858036 Sơ Nhập Giang Hồ

one off là phí setup thanh toán 1 lần không có phí đó

wpresources likes this.
  4. dkmvkl

dkmvkl Sơ Nhập Giang Hồ

6.99 là phí tháng
    3.99 là phí setup chỉ thu lần đầu

wpresources likes this.
  5. wpresources

wpresources Bang Chúng

Thank 2 bác.mình ban đầu còn tưởng mua nhiều nó giảm giá

6. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Đang định order 1 con storage. Thấy nó bảo nreus băng thông vượt quá 80mbps trong vòng 15p sẽ bóp lại ko biết nó bóp xuống đến mức nào vậy bác

7. thanh858036

trung bình 100mbps/ngày liên tục 10 ngày sẽ bóp xuống tối đa 100mpbs

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Có chậm lắm không cụ. E làm download. TF không nhiều nhưng mỗi file vài chục đến vài trăm MB thì 1 ngày chắc chắn là vượt quá rồi. Không biết nó bóp xuống mức chấp nhận đc ko. Chứ load như rùa thì chịu luôn

9. thanh858036

down ko tính bw nha bác. 100mpbs thì ngày tf khoảng 1tb

10. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Download sao lại không tính bw bác. Giống như load ảnh hay load phim thôi mà?

11. thanh858036

Incoming traffic (ingress) is completely unmetered nó nói rồi mà bác

12. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Ý là user tải về file từ web của mình ấy. Không phải tải về VPS. Bác hiểu sai câu hỏi của e rồi

13. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Nếu là web download sao ko dùng hetzner nhỉ nó cho 20tb ấy.

14. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

E dùng rồi bác. 20TB đc tầm 10 ngày thôi. Mấy file iso của e đã 5-7GB rồi (Win các phiên bản). TF thì ít nhưng tải về cũng thốn lắm. Hiện e cũng đang đặt tại Server đấu giá của Hz rồi bọn này băng thông không giới hạn, lại không bị bóp. Nhưng vụ sập từ tối qua đến h vẫn chưa fix đc nên e đang tìm phương án backup để sử dụng song song cả 2 nơi

Nếu tính theo cách của thằng netcup hiện nay thì ngày nào e cũng bị bóp băng thông là cái chắc. Chỉ không biết nó có bóp đến mức down file iso cỡ 4GB mất tầm 2-3 ngày mới xong hay không thôi {beat_brick}{beat_brick}{beat_brick}

15. thanh858036

vậy mỗi ngày 1tb nha bác max là 32tb tháng

16. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thế cũng chả đủ. Thôi thì làm backup cũng ổn chứ không chạy chính trên này đc. Chạy chính vẫn phải Hz

17. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

money likes this.
  18. money

money Hương Chủ

Lúc trước xài mình server OVH khá ổn - nhưng mình bỏ vì cái node của mình downtime hơi nhiều và do Hetzner rẻ hơn.

Nay mình đang tính quay lại xài OVH gói VPS Elite vì thấy dùng port 2 Gbps xịn quá. Bác cho mình hỏi traffic của OVH VPS là không giới hạn hay xài đến 1 ngưỡng nào đó là bị bóp bandwidth xuống vậy?

19. thanh858036

* For VPS hosted in Sydney and Singapore : 1TB traffic/month for the VPS range “Starter” and “Value”, 2TB/month for the VPS range “Essential”, 3TB/month for the VPS range “Comfort” and 4TB/month for the VPS range “Elite” . Bandwidth is reduced to 10Mbps once the monthly quota is exceeded.
    hình như trừ sydney và sing là ko bị bóp

money likes this.
  20. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng