Contabo ban account cài windows.

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by Ak1974, Apr 13, 2021.

1. automan

automan Hương Chủ

còn sài wsi ko anh :D
    --- Double Post Merged, Aug 8, 2021 ---
    :D

2. money

money Hương Chủ

Không em, anh bỏ mấy tháng rồi.

Traffic của em vậy khá nhiều. Của anh nếu gom nhiều site vào chung thì ko biết thế nào. Hiện anh đang phải tách ra 1 site 1 vps 24$ do bw 1 site xấp xỉ 3Tb/tháng rồi.

@automan à anh nhìn nhầm, max bw của em mới là 1.2Mb, anh tưởng là MB mới nhiều.

Last edited: Aug 8, 2021
  3. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thèm quá

4. automan

automan Hương Chủ

15k visit ngày anh. :D

money likes this.
  5. money

money Hương Chủ

Anh nhiều hơn chút thôi :D Ở trên anh nói 100Mbs là bậy, chỉ có nhiêu đây. Kể ra nếu có bóp bw thì vẫn vô tư.

automan likes this.
  6. automan

automan Hương Chủ

nãy login order ovh thử, mà quên là order nó mất 24h để deliver vps cho mình, xong em vào paypal xóa auto payment của nó, ko bít mai có bị charge ko :D
    thấy còn nợ nó 15$ từ 2017, giờ nó bắt trả chung với vps mới. mà xóa payment trong setting vs trên paypal rồi :D
    chạy qua vultr realtime tạo vps vậy, ko thích ovh kiểu là vậy :D
    --- Double Post Merged, Aug 8, 2021, Original Post Date: Aug 8, 2021 ---
    của a cũng ngang em mà, 8Mbps thì cũng tương đương 1Mb/s thôi :D

7. money

money Hương Chủ

Cùng là Mega bit per second mà. Ban đầu anh tưởng em là Mega Byte thì mới nhiều.

Vậy nó cancel vps của em thôi, không sao.

automan likes this.
  8. t-cdn

t-cdn Tân Thủ Thôn

Hetz bác dùg server hay cloud đấy bác, e đang định chuyển sang bên Hetz vì bên này đang có 1 con server! e cũng đang chạy site bên Vultr (24$) như bác mà đang muốn giảm chi phí {canny}

9. money

money Hương Chủ

Mình dùng server

t-cdn likes this.
  10. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

em dùng từ 2019, nhu cầu ít nên thấy khá ổn. Thằng chủ host tương đối có tiếng trên cộng đồng lowendtalk.
    ai có nhiều dữ liệu thì dùng thằng này ngon luôn, storage slab của nó có tới 10TB, tuy nhiên không phải lúc nào cũng mua được vps, thường là đầu tháng hoặc ngày 10 hàng tháng (hạn trả bill) là nó sẽ có một vài slot trống

money likes this.
  11. Hai

Hai Tân Thủ Thôn

Các bác ơi thằng contabo này chính sách hoàn tiền với huỷ dịch vụ của nó thế nào vậy ạ. E dùng mấy vps bên này mà nó đang lỗi bực quá, muốn huỷ mà mail nó hỏi vụ hoàn tiền hơn ngày rồi nó chưa phản hồi. E tìm 2 từ khoá "cancel" và "refund" trên web nó không tìm ra luôn.

12. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

No refund, bạn tạo VPS đồng nghĩa dùng luôn.

Hai likes this.
  13. Hai

Hai Tân Thủ Thôn

Thank bác, vừa e cũng mới tìm dc 1 bài nói về vụ đòi tiền thì hoá ra rất khó https://www.websiteplanet.com/blog/cancel-contabo/
    Thôi e mail đòi bọn nó fix lỗi vậy :3

14. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Nếu trả bằng visa thì ra bank nhé. Trả bằng pp thì đơn giản hơn

Hai likes this.
  15. Nghia anh

Nghia anh Khách Qua Đường

Mình dùng thử nhiều chỗ rồi so giá thành và cấu hình contabo ngon hơn hẳn, mình chạy game với diễn đàn có sao đâu mà bảo rác, còn netcup của bạn thì giá cao, lưu trữ, băng thông ít

16. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Một số dịch vụ thanh toán theo tháng, ko theo giờ. E chú ý nhé. Khỏi mất tiền oan.
    Thanh toán theo tháng thì e huỷ trước thì vẫn mất tiền cho cả tháng dù có sử dụng hay không.
    ĐỌC KỸ CHÍNH SÁCH CỦA CÁC NHÀ CUNG CẤP.

Last edited: Jan 6, 2022
  17. tichtran

tichtran Khách Qua Đường

Mấy bạn cho mình hỏi thằng contabo này mình đăng ký lần đầu tốn phí setup, sau đó gia hạn nó còn tính thêm nữa không vậy?

18. thanh858036

thanh858036 Sơ Nhập Giang Hồ

không tốn 1 lần active thôi

tichtran likes this.
  19. vovanhoait

vovanhoait Khách Qua Đường

không nhé, phí setup chỉ thanh toán 1 lần đầu tiên khi mua

tichtran likes this.
  20. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Sẵn thớt e hỏi luôn là mấy thằng như digitalocean với vultr có cấm cài windows lên vps tụi nó ko?