Google Index đang bị lỗi hả các nae?

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by money, Jun 15, 2020.

1. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nhìn index theo hình bậc thang là biết đẹp trai rồi
    Cơ mà site 2 loại trừ hơn 1,5 triệu luôn thì hơi buồn. Tỉ lệ index quá thấp

2. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Tránh sao được @Nai , ăn được 10% index là tạm rồi, Phải chờ thêm vài tháng nữa.
    Nếu ổn thì ngon lành, không ổn thì sẽ bị deindex hết. {big_smile}
    Cuộc chơi nào cũng phải có người thua và thắng chứ? Keke

Nai likes this.
  3. Dang

Dang Bang Chúng

Ý em nói là dàn từ 2017 trở về trước :). Vụ index thì có thể bơm ít traffic ảo, GG index cũng lẹ và ngon. Do em được 1 site tool về image và 2 site content khác, db cũng vài ngàn nên bơm được 1 lần xong dục đó.

Nai likes this.
  4. money

money Hương Chủ

Kkk em cũng làm tool img à? Cá kiếm tốt ko ?

5. Nai

Traffic như có lần cụ chia sẻ là fake refer với cái kiểu gì mà thống kê trong GA nó hiện nguồn từ quảng cáo ấy à.
    Nếu vậy cụ share luôn được hôn :D

6. Dang

Dang Bang Chúng

Traffic lèo tèo thôi anh, em đang định bỏ đây!
    Traffic để index thì nguồn trực tiếp hay qua referrer cũng được mà bác. Còn traffic từ GAds thì em test rank thôi, lên top 8 key "sim ghép" xong em bỏ luôn rồi!

7. Nai

Èo, ko lẽ chỉ đơn giản là mua gói rotate proxy về rồi bật mấy lên file_get_contents() suốt ngày Google cũng bị kích thích nữa hả cụ {waaaht}

8. Dang

Dang Bang Chúng

file_get_contents không được bao nhiêu đâu bác. Mà bác file_get_contents như thế nào?

9. Nai

Thì theo logic của cụ traffic direct cũng tính. Thì em cứ file_get_content theo thứ tự sau:
    Trang chủ -> product/post -> tag/category -> product/post -> search -> product/post. Rồi cứ thế chạy hoài :D

10. Dang

Dang Bang Chúng

1 là request thẳng đến Analystics, 2 là bác giả lập trình duyệt để thực thi js mới được bác ah! Nếu lượng link nhiều, cần tốc độ và kho proxy miễn phí thì nên ưu tiên phương án 1 hơn!

Nai likes this.
  11. Nai

Sao lại request thẳng đến analytics? Ko phải request thẳng đến site mình muốn kéo view à

12. Dang

Dang Bang Chúng

{bye} không biết bác nai thiệt hay nai giả nữa! Trừ khi bác dùng file_get_contents request thẳng đến Analytics, chứ nó không run được js thì sao gửi data được bác! Document bên dưới là đầy đủ nhất, bác tham khảo thử. Nếu kết hợp với free proxy thì mình khuyên bác nên dùng C#, tầm ~ 150 line là có bot ngon lành (do C# set timeout cho proxy ngon hơn cUrl + PHP).
    Code:
    https://developers.google.com/analytics/devguides/collection/protocol/v1/parameters

thitgaluoc and Nai like this.
  13. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Tip nhỏ cho cụ nòa muốn kiếm free proxy chất lượng trung bình và số lượng, sống lâu nhiều là vô mấy cái addon của firefox và chrome chôm về xài, 1 cái addon trung bình tàm 3-500 proxy đó, Mấy cái đó traffic ngừoi dùng cực nhiều nên vói gg củng khá là trust

Cafe Vu, tungbo@, Nai and 1 other person like this.
  14. Nai

Mèn ơi, làm như vậy mà Google nó cũng để ý dc luôn thì đúng là phải có tay trong là GA mới dc.
    Cách này em dụng cho site chính hợp lý chứ cho spam mà làm thì hơi cực.
    Thank cụ :).
    Cái nào mình ko biết thì là nai thật, còn cái nào biết thì.. giả nai. Ai cũng vậy mà, được cái mình thành thật nên đặt tên Nai :D
    Cụ thể hơn được không anh Admin.

15. Dang

Dang Bang Chúng

Không dùng cho site chính được đâu bác! Nếu không làm đúng thì tỉ lệ thoát = 100%, cộng với các tỉ lệ return visitor, language, device, ... referrer / direct và nhiều cái khác nữa. Cơ bản nó đã là fake thì đừng dùng cho site chính!

Nai likes this.
  16. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mấy cái addon fake ip của chrome và firefox đó thím. Tụi nó cả lố mấy chục cái, thím cài vô xong rồi tìm cách từ mấy cái addon đó rút source ra lấy proxy xong rồi xài ^^

Tony Vu, huvo6789, Nai and 1 other person like this.
  17. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Nhìn anh em làm auto toàn chơi site theo dàn mà ham :((

18. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Cả dàn site auto không bằng 1 site manual của cụ chứ có gì mà ham. Tốn tiền verver lắm {confuse}{confuse}{confuse}

19. fixbug

fixbug Moderator Staff Member

Vãi lều numbers of index

20. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

lều này là lều gì thế bro ơi. Chưa hiểu ý bro nói gì?
    Chắc là index thấp hả.