Google update thuật toán mới ạ ?!

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by thangvbvb25, Jul 19, 2022.

1. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

bay rồi còn đâu, hết cảnh tìm gì cũng thấy rồi :v

thangvbvb25 and Gà con like this.
  2. Gà con

Gà con Tân Thủ Thôn

Đù bay nhanh như 1 cơn gió luôn

thangvbvb25 likes this.
  3. command

command Bang Chúng

Có lẽ mấy bác reviewer ở Google chỉ cần nhấn nút Delete là bay trên Google Search thôi mà, site đó kiếm bộn tiền rồi, trên 1M users/m cũng được vài tháng mà.
    --- Double Post Merged, Jul 20, 2022, Original Post Date: Jul 20, 2022 ---
    Bác Nai đã cho ví dụ minh họa cụ thể luôn rồi há, SERP vẫn còn đa dạng sites lắm, tuy nhiên, khi con người đọc nội dung đó thì sẽ nhìn ra nội dung chính vẫn là SERP, còn bots đọc thì hên xui, do đó rất nhiều sites lên và đạt hơn 1M users/month.

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Vãi, bay 1 lần là sạch luôn

thangvbvb25 likes this.
  5. Gà con

Gà con Tân Thủ Thôn

Tui thấy có 1 rum trên google, có bọn làm nghiêm túc nó hay report mấy site auto cho bọn google kiểm tra, đại khái là site abc nội dung tào lao mà sao xếp hạng trên nó, bla,bla... đúng là bọn gồ nó vào coi và review lại thật, khi nó rep lại user report thì đến 90% là bay màu như phohen, nó đáp lại user như này. Chúng tôi ko hề tìm thấy site abc kia xuất hiện trên google, bạ có chắc là bạn gửi liên kết chính xác. Theo mình hiểu là nó kiểm tra nếu rác thì nó cho bay màu luôn rồi mới rep lại user kiểu tao ko biết gì hết, site đó có xuất hiện trên gồ đâu.

Ezzra Bridger and thangvbvb25 like this.
  6. hoandev8

hoandev8 Tân Thủ Thôn

tốt nhất là chặn hết bot như ahrefs hay semrush. allow mỗi googlebot, bingbot thôi cho đỡ lộ

7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Ahrefs báo về Organic Traffic không chuẩn đâu nhé các bác. Ví dụ như site này nhìn Ahrefs thì ghê chưa nhưng thực chất GSC thì ngày được tầm 10k hơn click thôi :D

8. huvo6789

huvo6789 Tân Thủ Thôn

e thấy giờ đang trend làm theo kiểu này. chắc loạt site đi rồi :))

thangvbvb25 likes this.
  9. ssayyhi

ssayyhi Sơ Nhập Giang Hồ

vãi nìu phohen bay màu, các bác nói e check thử mới thấy. kinh dị

Tạ hơi nặng and thangvbvb25 like this.
  10. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Trend gì nữa a, giờ là trend bay màu rồi a kkk

11. Gà con

Gà con Tân Thủ Thôn

Củng ae ở trên đây cả thôi

12. money

money Hương Chủ

Crawl serp cũng như hồi xưa mình crawl images thôi. Khi bay màu là đi hàng loạt.

13. Vinfam

Vinfam Sơ Nhập Giang Hồ

Em đang tính spy theo nó mà cụ đi nhanh quá {beat_brick}

14. noenmo

noenmo Sơ Nhập Giang Hồ

Code:
    site:frameboxxindore.com 
    mới kinh dị các bác (~13M visit cơ mà) :D

15. automan

automan Hương Chủ

tiếng việt thì được bao nhiêu tiền đâu bác, 1M visit cao lắm 30 củ khoai.
    Mấy site tiếng việt mình 100 click còn ko đc nổi 2$

16. money

money Hương Chủ

Chuẩn em. Anh thấy nhiều anh em show traffic ahrefs khè nhau mà nghẹn ngào :D

17. automan

automan Hương Chủ

Similar cũng z anh, nhiều lúc cũng sai tè le

18. money

money Hương Chủ

Uh, đến analytics nó còn cheat được mà. Nên traffic ông nào ông đó biết thôi chứ đừng thấy đỏ mà tưởng trái chín cây.

19. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thằng similarweb nó báo 4rum mình củng sai luôn. nhưng khổ cái traffic thực tế còn thấp hơn nó báo.

20. command

command Bang Chúng

Mình cứ nghĩ ai có website cũng biết con số ước tính traffic từ SimilarWeb, Ahrefs hoặc những công cụ tương tự chỉ là tương đối và gần như số đó cao hơn cao số thực tế, đa số tools này ước tính dựa theo ranking của keywords, dựa vào vị trí và ước lượng % click, ngay cả những công cụ tốt nhất thì cũng ko thể crawl được chính xác vị trí toàn bộ keywords của website tại 1 thời điểm thì nói chi là thực tế có bao nhiêu người click vào link trên SERP,... Dĩ nhiên, cũng có trường hợp con số ước tính đó là thấp hơn so với số thực tế khi website đang phất lên.