[Góp ý] Member @Dang

Discussion in 'Thắc Mắc & Góp Ý' started by Harumu, Oct 2, 2020.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Harumu

Harumu Bang Chúng

hi bạn,

nào mình scam thì khách hàng mình sẽ report hoặc chụp ảnh, hoặc thông qua middle man tố cáo mình bạn nhé, không phận sự né chỗ cho người khác thể hiện chứ.

Vì để bảo vệ quyền lợi của khách hàng, mình phải làm topic này, chứ bạn chả làm ăn, giao dịch gì với mình mà cũng đi report giành hết hào quang của khách mình. "ít nhất gì t mua của ông, t mới có quyền report chứ sao lại để 1 thằng nào chả biết ở đâu nói như đúng rùi vậy, quyền lợi report của chúng tôi đâu?" đấy, bạn thấy đấy, bạn cần học lại quy tắc làm người trước khi gõ phím.

mình không hề quen bạn, kg có nhu cầu làm quen, hay giao dịch gì mà dùng từ scam cho mình, mặc dù nghe không hay ho gì, và có mùi "ganh ăn tức ở" nhưng mình vẫn đón nhận nếu đó là nickname Harumu cam nghe cũng có lý :D logo mình đang dùng có màu cam. mình cũng thích uống nước cam vì nó tốt cho sức khỏe, và dễ đi tè lắm, bạn cũng nên mua cam về làm nước uống cho bớt đi soi mói lại, m kg chấp nhận fan như bạn, làm m nổi quá lại phải mở họp báo nè phiền quá đê{bye}

Mình lập topic lại với bạn này vì các lý do sau
    - m tham gia diễn đàn cafemmo với tư cách là 1 người đi làm kinh doanh thông thường, và chú trọng vào công việc, và hiện tại đang giao dịch với nhiều bạn trên forum, vì vậy nhằm tránh các tai tiếng không cần thiết ảnh hưởng CV, m buộc phải mở topic nhằm trấn an các bạn đang làm với mình rằng "m không hề scam" như mô tả của bạn Dang.
    - Mình mong muốn được đóng góp sức lực với forum, và thân thiện, trên tinh thần xây dựng, không muốn gây mất đoàn kết, nhưng ai chơi mình, mình chơi lại, đời quăng ta cái rổ, thì phải bỏ bó rau vào.
    - Mình không đồng thuận các bạn không có liên quan mình nhưng vẫn phán như đúng rồi về mình như vậy chính là một hình thức phỉ báng người khác, trân trọng.
    - Hiện tại bạn @Dang chính thức mở màn show Tranh luận chức tổng thống CafeMMO và mình đã đáp trả màn tranh luận bang chủ cái bang này với phần dẫn dắt của chính mình luôn, và đôi bên công kích nhau kịch liệt về chính sách, đời tư, và cả bê bối trong diễn đàn, hãy Vote cho mình hoặc bạn @Dang để chính thức có tân bang chủ ah

Last edited: Oct 2, 2020
  2. Dang

Dang Bang Chúng

Mình nói bạn scam ở chỗ nào? Đọc lại topic trước của mình dùm nhé! Còn bạn lười đọc thì minh xin trích lại :
    Còn nếu lỡ mình có đụng đến bát cơm của bạn thì mình rất xin lỗi! Và xin admin, mod xóa thread kia và ban cái acc @Dang của em dùm!

3. Harumu

Harumu Bang Chúng

Lần sau bạn chú ý nhé, phát ngôn đúng và đủ, và có dẫn chứng scam đàng hoàng đăng lên đây, còn không thì m cũng sẵn sàng mời bạn ra phường làm việc về việc bôi nhọ danh dự nhân phẩm người khác trên diễn đàn, trân trọng.

giữ topic dùm đê bạn ơi, có gan làm có gan chịu, sợ cái gì. Mình cũng thế, m kg xóa gì hết m vẫn sẽ cứ để nguyên. Quân tử nhất ngôn, không bao giờ đi ngược lại lời nói.

4. Dang

Dang Bang Chúng

Ờ! Nhất ngôn mà cứ edit! Xóa đê, để lấy lại sự trong sạch cho bạn :D
    Chưa gặp ai nhây như bạn, mình nói lại 1 lần nữa rằng : "Mình không nói bạn scam! Nhưng đừng tạo clone hay spam làm loãng, mất đi cái hay của diễn đàn!"
    Anh @Sói, @Hoa Mãn Lâu, @xmenvn2510 xóa acc @Dang này dùm em cái!

5. Harumu

Harumu Bang Chúng

tôi edit ảnh hưởng đến nhà ông ah :D hay tôi xới vào nhà ông, kinh nhỉ, gây áp lực cho ban quản trị diễn đàn như bạn thì ghê thật rồi, m cũng sẵn sàng rời diễn đàn này bạn nhé, vì việc đó không ảnh hưởng gì tới túi của mình cả bạn ah :D kg thiếu chỗ cho người có năng lực :)). Chốt.

Cả đời tôi chưa thấy ông nào như ông nhé, làm đc cho bản thân, chả đóng góp gì cho xã hội, nhưng hở mồm ra đòi xóa nick dùm em, em không tham gia nữa... vâng, nếu đã muốn kiểu không có tôi thì các ông không còn là 1 forum như vậy thì ông đúng là bậc thánh nhân :))))

Hãy xem nhé, kể từ lúc t vào diễn đàn này, t chỉ tập trung kinh doanh việc của t, t kg tham gia các việc của ông hay bất kì ai, kg xoi mói ai cả. ông thì ngươc lại đấy, và đấy người ta gọi là ngụy quân tử.

Thứ nữa, mọi giao dịch của t và khách của t, đều có sự giám sát của middle man, và chẳng ai report t nhanh như ông khi mà chả có chút liên lạc gì với nhau hay quen biết nhau??

Tiếp theo, ông đang giữ vị trí, vai trò, quyền lợi gì trong forum thì báo danh luôn đỡ lăn tăn, mệt nhọc, nhớ. chứ t kg có thói quen kết bạn với mấy thằng tào lao như ông. Chốt.

Dăm ba cái tuổi bước ra đời, viết đc ít bài lại cậy trời bằng vung, 2018 tham gia. xin lỗi, t tham gia diễn đàn lớn, nhỏ kể từ năm 2009 nhưng kg khoe mẽ như vậy đâu, bằng đấy năm ở trong diễn đàn mà chẳng đóng góp, tạo ra đc thành tựu gì, nhưng có nhiều thời gian đi "report" người khác thì xã hội gọi hành động đó là gì đã được học chưa?

Last edited: Oct 2, 2020
  6. Hau Nguyen

Hau Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Khi 1 cộng đồng còn thì nhỏ còn control được con người, khi đông lên rồi thì sẽ có những thành phần không được tốt lắm. Nhưng cứ thỏa mái đi bác! Chỉ có làm ăn chánh đạo, tử tế thì đừng hoang mang hay tức giận trước máy thằng oắt con

Harumu likes this.
  7. Harumu

Harumu Bang Chúng

vâng m cảm ơn bác đã quan tâm ủng hộ, m cũng chán lắm bác. mới vô forum đc ae giao việc cho làm, chứ k muốn phá đám. nhưng thực sự tức giận vì bị report không nguyên do.

8. Hau Nguyen

Hau Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Hơi đâu mà đi tranh cãi hay tức giận với máy thằng ngu, nó sẽ lôi mình xuống ngang hàng và hạ mình bằng kinh nghiệm. Đối với máy thằng đó em khuyên bác tốt nhất tự nhủ lòng hãy làm tử tế hơn

Harumu likes this.
  9. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

chuyện cỏn con mà cũng lập topic cãi nhau.@@ đến quỳ với các bác

Harumu likes this.
  10. Harumu

Harumu Bang Chúng

Dạ không phải bác ơi, m đang làm cho nhiều bác trên forum, nhỡ đâu họ tưởng m scam ảnh hưởng nặng nề uy tín và danh dự nên phải mở topic thôi, cực chẳng đã

11. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Hello bác @Dang, bác @Harumu,

Đầu tiên mình sorry vì đã xen vào chuyện của các bác.

Bác @Dang là người có kỹ thuật cao, nhiều kinh nghiệm, các bài post của bác ấy mang lại nhiều giá trị, đáng để học hỏi.

Bác @Harumu mặc dù mới tham gia 4r và rất tích cực post bài, tuy đôi lúc cũng cũng hơi nhảm nhưng từ lúc có bác 4r sôi động hẳn. Các dịch vụ của bác giá cả cũng phải chăng và hữu ích cho anh em.

Bài cảnh báo của bác @Dang ko có gì nghiêm trọng. Bác ấy chỉ là góp ý bác @Harumu tập trung chủ đề và bớt làm loãng 4r nhưng vài câu từ hơi quá. Và bác @Harumu cũng hơi nghiêm trọng hóa vấn đề. Mọi người đọc đều hiểu cả chứ có ai hiểu lầm hiểu xấu gì hai bác đâu. 2 bác bớt nóng !

Cả 2 bác đều là thành viên tích cực, mang lại cho 4r nhiều giá trị. Chuyện cũng ko có gì to tát mong 2 bác bỏ qua đi. Dừng lại ở đây thôi !

Chúng ta cùng tham gia CafeMMO cũng như là AE chung 1 mái nhà, chung 1 chí hướng. Thế nên các bác cố gắng dĩ hòa vi quý, chuyện lớn hóa nhỏ, chuyện nhỏ bỏ qua cùng nhau tập trung thảo luận nâng cao trình độ để kiếm xiền !!!

firefox, level10, Nai and 6 others like this.
  12. Harumu

Harumu Bang Chúng

vâng xin lỗi ae nhiều vì m quá đáng, nhưng m làm dịch vụ, cũng công khai chứ k giấu diếm gì, mà tự nhiên kiếm chuyện, các bác k biết nghĩ m scam m mất rất nhiều thời gian giải thích thay vì tập trung chuyên môn.

mình khẳng định lại lần nữa rằng giữa mình và bác @Dang không hề có hiềm khích, hay cản trở khó khăn cho nhau, hay có nhu cầu kết bạn, vì thực sự m kg muốn làm bạn với mấy ng như bác @Dang lắm, rất mất thời gian, và kg xứng đáng làm bạn của mình. Xin đc phép nói thẳng, tuy hơi mất lòng.

13. Sói

Sói Administrator Staff Member

Vãi 2 bé này, nóng tánh vcl.

Đầu tiên, vì @Harumu là mem mới nên có 1 số cái em chưa hiểu. 4r mình nó ko đơn thuần chỉ là 4r cho anh em chém gió, mà có thể nói (không quá lời lắm) là có 1 số member đã xem 4r như 1 nơi (hay 1 cái gì đó) thân thiết với cá nhân họ. Nên đôi khi việc phản ứng sẽ hơi gay gắt vì cảm giác giống như đang bị người khác xen vào vùng không gian cá nhân của mình. Riêng việc scam thì anh cũng thấy @Dang không có ý nói em scam đâu, yên tâm nhé.

Còn @Dang thì thực sự là anh hiểu cảm giác của em. Không phải lần đầu có mem phản ứng như em vì anh đã từng nhận nhiều tin nhắn giống như em đang góp ý trên post của em. Dù có hơi gay gắt thì anh vẫn thấy vui vì 4r có những mem nhiệt huyết như vậy.

Thôi, anh đề nghị 2 bé dĩ hòa vi quí, bỏ qua đi. Nhờ assmin @Hoa Mãn Lâu đóng topic (vì anh đếu biết cách đóng, mò mệt quá). Còn không thì chiều nay anh xóa cả 2 topic của 2 bé, vì thứ nhất là nó không cần thiết và thứ 2 là để thì ảnh hưởng đến bé Ha Ru Mu.

14. Harumu

Harumu Bang Chúng

e xin gửi lời xin lỗi chân thành tới BQT và ae nếu e có spam thái quá, tuy nhiên cũng ham vui vì có nhà mới để về dõi theo chứ e k có ác cảm gì, tuy nhiên e làm dịch vụ cho nên e có phản ứng rất mạnh những cụm từ như scam hay cam vì nó ảnh hưởng kg nhỏ tới danh dự và uy tín để theo nghiệp nên e cân luôn ạ
    mong ae bỏ qa cho mình nhé, tuy nóng với bác Dang nhưng m kg có ý gì với ae cả

15. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mình xin phép đóng topic tranh luận ở đây để cho các bên hạ nhiệt. Mình thấy chuyện củng ko có gì. 1 bên muốn cảnh báo vì cho rằng có thể sẽ xẩy ra chuyện, còn 1 bên thì bảo vệ quan điểm của mình. Bên nào củng có ý phần đúng. Chỉ là tranh luận nhiều khi nóng cái đầu quá sẽ dễ xúc phạm lẫn nhau, Nên các bên tranh luận hòa nhã lại thì sẽ tốt hơn, chứ ko có gì đâu. Mỗi bên đều giúp cho 4rum ngày càng tốt hơn mà.

Harumu likes this.
Thread Status:
Not open for further replies.