[Hỏi] Các cách spin content

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Tony Vu, Nov 30, 2017.

Tags:
  1. hatoriconan

hatoriconan Tân Thủ Thôn

Thay ký tự : có ổn không bác

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thay kí tự là sao thím, có demo ko?

3. hatoriconan

hatoriconan Tân Thủ Thôn

Tức là chỉ thay bảng mã không thay đổi chữ ,nội dung vẫn y nguyên

4. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

theo em hiểu là bảng mã unicode nó có nhiều ký hiệu giống nhau, replace sao để trông nó vẫn như gốc nhưng kí tự thì nó khác ấy
    demo : https://github.com/wanderingstan/Confusables
    ""℮1೦" = Hello

Edit : éc, cái Xenforo này nó có filter kí tự luôn

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mình nghĩ vụ thay ký tự ko ổn: Vì một khi Google hiểu đúng (do mình làm sai) thì user gõ đúng nó sẽ ra kết quả đúng (mình kết quả sai)

6. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Vãi cả thay ký tự. Vấn đề là user nó có gõ cái ký tự đó để search hay ko? Nếu user nó ko gõ thì xong phim. Giống như ngày xưa Việt nam phát minh ra 1 thứ rất kinh thiên động địa chấn động cả thế giới đó là domain bằng tiếng Việt có dấu! Lịt mẹ lũ Tây lông chúng nó khóc ròng vì đéo biết làm sao để gõ tên domain mà vào web, sau 1 thời gian domain tiếng Việt có dấu đem ra cho không đéo ai thèm lấy luôn!

7. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Em nghĩ domain đó cho người việt chơi với nhau cho tiết kiệm thôi cụ ơi, nó free luôn mà. Giống như em thấy mấy cái domain tiếng tàu, nhật hay hàn gì đấy search google thì vào được chứ chả biết gõ sao

8. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Vấn đề ở đây là người ta có gõ được & có ý muốn gõ cái đó hay ko? Các cụ spam đủ kiểu nhưng lúc nào cũng phải nhắm target tới end-user là chúng nó có gõ được cái đó hay ko? Nếu ko gõ được thì vứt đi kiếm cách khác, giống như vụ domain tiếng Việt vậy, bằng chứng rõ ràng là dù cho không nhưng ko có ai xài cả!

Hoặc như đồng chí Bùi Hìn, ngâm cứu 40 năm gì đó spin chữ quốc ngữ ra 1 mớ hổ lốn xong giờ vứt mẹ sọt rác vì lũ end-user chúng nó đéo like cái ý tưởng đó của đồng chí!

Last edited: Jul 20, 2018