[Hỏi] Cách build web nhanh

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Martin, Aug 8, 2017.

1. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

có cụ nào recommend cái temp nào nhẹ, load nhanh, responsive, dễ tùy biến, thân thiện với anh gg không ạ :D {adore}, e cũng mới tập tành nhưng giữa rừng temp nên hơi bối rối.

2. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

e cũng nghĩ như anh, suy nghĩ cũng tính mua trên themeforest cho đẹp, mà nghĩ lại mình tự code edit thì hiểu hơn.

3. Sói

Sói Administrator Staff Member

Tên temp thì anh ko xài ko biết nhưng khuyến khích dùng temp nào càng ít ảnh ít js là tốt nhất. Mấy hiệu ứng màu mè, bo tròn, shadow, ... làm bằng css được tất. Né js ra :D

EDM likes this.
  4. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

e cũng nghĩ vậy, tại e không biết js {cry}, thà css còn gg dễ edit hơn. Sẵn đây nếu bác nào sài wp cần 1 theme best load nhẹ + free thì e có biết theme tên evans của 1 ông người Việt https://www.grovepixels.com/evans/

5. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Trước em cũng xu hướng lightweight, cố gắng tự mình làm ra 1 theme không thừa miếng css, html nào. Mà thấy tốn time + không đẹp => mấy tháng không ra đc website.

Sau này, em rip theme của ngta, hoặc mua theme HTML trên themeforest về, ráp chạy luôn. => ra website liền.

Chạy trơn tru ổn ổn, có index các kiểu, có tí tiền thì lại tối ưu lại sau :D. Loại bỏ css, js, html thừa, tăng tốc web :p

lite2210 and EDM like this.
  6. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

em thấy theo hướng bác chuẩn nè, sau này site ranked rồi thì mới lo tối ưu web, người dùng kĩ hơn, chứ giờ bỏ time vào nó nhiều thì ko ổn, dễ nản đối với newbie

7. Martin

Martin Khách Qua Đường

giống mình nè bạn :D
    Công nhận là template đẹp chạy chậm, nhưng mà e ko có nhìu tgian để tự code template nên mới đau đầu mỗi khi muốn đổi/modify template {amazed}

8. Download

Download Khách Qua Đường

Bạn thử Drupal hoặc ExpressionEngine.

9. levis012

levis012 Sơ Nhập Giang Hồ

Cái này thì nên dùng 1 framework nào đó, như em dùng laravel chẳng hạn.
    Dữ liệu route config trong db thông qua 1 cái admin, chia nhỏ site ra rồi đặt mỗi site 1 kiểu url, mỗi site 1 theme. dữ liệu vẫn thế.
    Như thế là xong. có điều content sẽ trùng nhau.