[Hỏi Cafemmo] Noindex một đoạn văn bản

Discussion in 'Thắc Mắc & Góp Ý' started by Thuansky, Aug 24, 2017.

1. Thuansky

Thuansky Sơ Nhập Giang Hồ

Các bác cho em hỏi mần răng để noindex một đoạn văn bản trong bài viết, không muốn cho google index đoạn văn bản ấy.

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Có luôn hả. Mình nghĩ Google chưa tới trình độ này đâu.

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hồi trước group có bàn vụ nầy rồi, có 1 cái thẻ giúp cho gg nó bỏ qua ko index. Nhưng chưa test thử {beat_brick}

4. Nai

No refer gì của wordpress 4.8 hay sao cụ. Chứ Google đọc nó còn đọc không hết 1 post mà làm sao mà nó rảnh phân loại câu này index, câu kia thì không được. {big_smile}{big_smile}

5. money

money Hương Chủ

Cú pháp: <!--googleoff: index-->
    Xem document: https://www.google.com/support/ente...min/70/gsa_doc_set/admin_crawl/preparing.html
    Có cả cú pháp để GG bỏ qua 1 đoạn content khi parse và hiện thị ads (hay dùng cho mấy phần comments, giúp GG parse content chính xác hơn --> hiển thị ads chất hơn)

Thuansky and Nai like this.
  6. Nai

Nếu một bài post mình tổng hợp nhiều đoạn của nhiều trang (đã index) mà áp dụng cách này cho từng đoạn đó thì post mình có index được ko anh :D. Mà nếu có thì nó lấy mỗi cái title để rank hay sao ạ.

7. Thuansky

Thuansky Sơ Nhập Giang Hồ

Cảm ơn bác !

Nếu bạn nào chưa rõ như mình thì dùng như sau

<!--googleoff: index-->
    don't index this content
    <!--googleon: index-->

Tại không biết code nên cứ phải hoạch toẹt ra như này mới biết làm sao để làm :D, cảm ơn bác @money nhiều ạ, em nhớ mang máng mà tìm mãi ko ra :D

8. money

money Hương Chủ

Index dc nhưng rank thì tuỳ hàng họ thế nào. Anh thì cứ có nhiu show nhiu khỏi nghĩ mất công.

Nai and Thuansky like this.