[Hỏi] Có được phép bỏ amzn_assoc_linkid trong mã quảng cáo của Amazon không?

Discussion in 'Affiliate Programs' started by Dang, Sep 30, 2020.

1. Dang

Dang Bang Chúng

Hi anh, em cafemmo!
    Em mới đăng ký được tài khoản Amazon Associates, cũng đang tập tành vọc vạch vài thứ. Trên trang web của em có chức năng tìm kiếm, em đang lấy keyword mà user tìm kiếm làm keyword truy vấn đến sản phẩm của Amazon (qua widget search) thì trong mã js của Amazon có giá trị amzn_assoc_linkid luôn thay đổi. Giờ em muốn dùng chung amzn_assoc_linkid cho tất cả các từ khóa thì liệu Amazon có tính commission cho mình không ạ?
    HTML:
    <script type="text/javascript">
    amzn_assoc_placement = "adunit0";
    amzn_assoc_search_bar = "true";
    amzn_assoc_search_bar_position = "bottom";
    amzn_assoc_tracking_id = "xxxx-20";
    amzn_assoc_ad_mode = "search";
    amzn_assoc_ad_type = "smart";
    amzn_assoc_marketplace = "amazon";
    amzn_assoc_region = "US";
    amzn_assoc_title = "Shop Related Products";
    amzn_assoc_default_search_phrase = "@keywords";
    amzn_assoc_default_category = "All";
    amzn_assoc_linkid = "xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx";
    </script>
    <script src="//z-na.amazon-adsystem.com/widgets/onejs?MarketPlace=US"></script>
    — Tương tự như trên thì link bên dưới có được tính commission không?
    Code:
    http://ws-na.amazon-adsystem.com/widgets/q?ServiceVersion=20070822&OneJS=1&Operation=GetAdHtml&MarketPlace=US&source=ss&ref=as_ss_li_til&ad_type=product_link&tracking_id=xxxx-20&language=en_US&marketplace=amazon&region=US&placement=@ASIN&asins=@ASIN&linkId=xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx&show_border=true&link_opens_in_new_window=true
    — Câu hỏi thứ 3 của em là (lâu em không hỏi, bữa này hỏi hơi nhiều :D), account của em mới đăng ký thì dùng trực tiếp www. amazon. com/dp/ASIN?tag=ASSOC_ID liệu có được tính commission cho mình không anh em?

Cảm ơn anh, em!
    Chúc anh, em sức khỏe và thành công!

2. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Mình dùng cả 2 cái này đều dc; amz cứ có tag là dc tính 1 click

Dang likes this.
  3. Dang

Dang Bang Chúng

Cảm ơn bác! Thấy tự tin hẳn :D

4. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Mình làm seo aff amazon thấy cực quá nên đổi sang adsense, bác làm auto amz ah

5. Dang

Dang Bang Chúng

Đang giãy dụa đây bác! Thử lấn sang mảng aff (Amazon) xem như thế nào, mà thấy cũng khó khăn, mới mò vô đã thấy hoa hồng giảm rồi. Còn Gồ thì ngày càng đỏng đảnh!