[Hỏi Đáp] - Cách crawl dữ liệu từ Shoppe với Accsesstrade

Discussion in 'Affiliate Programs' started by 1choi10, Dec 3, 2018.

1. 1choi10

1choi10 Khách Qua Đường

Em chào cả nhà. E mới tập tành học về SEO và làm aff. Sau một hồi nghiên cứu và hoàn thành 1 website thì em gặp khó khăn phần sản phẩm. E đăng ký làm aff tại Accsesstrade và đăng ký chiến dịch Shoppe trong dữ liệu của Shoppe có phần datafeed bằng xml hoặc csv nhưng của nó phải cỡ hơn 1GB [​IMG] tải về máy tính em ko thể đọc được. Nếu có đọc được thì lọc sản phẩm đó ra cũng cỡ vài trăm nghìn sản phẩm tương ứng với loại hình em đang triển khai. Mà úp vài trăm nghìn sản phẩm đó lên thì web của em ko thể nào chạy được [​IMG] . E có tìm được API và có cho GET API TOP SẢN PHẨM BÁN CHẠY, vọc vạch một hồi thì e cũng thấy có kết quả trả về, nhưng e thử với API top sản phẩm bán chạy từ tháng 1 đến tháng 11 năm 2018 thì shoppe chỉ có hơn 10 sản phẩm [​IMG]. Mà lại toàn dòng điện gia dụng không phải loại hình em đang triển khai [​IMG] Trong cafemmo có anh chị nào có giải pháp mong anh chị chia sẻ để em cùng những newbie khác được học hỏi ạ, hơn 1 tháng rồi em vẫn loay hoay đống sản phẩm để có dữ liệu cho web rồi tiến hành SEO [​IMG]
    Mong mọi người chia sẻ! Em cảm ơn! chúc anh chị có một ngày làm việc vui vẻ!

p/s: Không biết em có đăng bài nhầm box không. Nếu có nhầm box các admin nhắc nhở để e sửa đổi ạ

Last edited: Dec 3, 2018
  2. wpresources

wpresources Bang Chúng

datafeed hơn 1GB là bạn crawl về hay nó cho sẵn ở đâu,không đọc được do file nặng quá hay sao? với api nó có ghi total thế kia thì tìm tham số nextPage nó truyền như nào là được.(Mình đang tính crawl trực tiếp shopee mà nghe có datafeed thế này là ngon rồi nếu được bạn cho mình xin link tìm hiểu)

Không tìm thấy nó chia danh mục thì download tất về lọc sau

3. 1choi10

1choi10 Khách Qua Đường

Trong accsesstrade họ có crawl sẵn 1 datafeed nếu bác lấy em gửi cho. Lúc GET API em k thấy next page thì làm sao để tìm kiểu này ạ :( . datafeed có sẵn nó cỡ >500k sản phẩm các loại nên em không thể mở lên mà có mở được lên thì lọc cũng cực kỳ lâu. E chỉ cần top sản phẩm bán chạy mặt hàng e cần và số lượng khoảng 300 cái đổ lại thôi :( mà e chưa tìm được giải pháp. A nào từng chiến cho em xin 1 chút gợi ý để e cố thể tìm hiểu và học tập với ạ

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Kiến Lửa likes this.
  5. 1choi10

1choi10 Khách Qua Đường

Em có đăng lên fanpage và có người chỉ e qua bên này sinh hoạt cùng mọi người để học hỏi ạ :D

6. Nai

Về top mặt hàng bán chạy theo ngành hàng nếu AT không cung cấp thì Datafeed này cũng không có cung cấp thông tin top hàng đâu.
    Ngoài ra Datafeed cũng không full và không mới nhất

7. 1choi10

1choi10 Khách Qua Đường

Vâng e cũng nghĩ vậy. Em cũng là newbie đang cố gắng học hỏi nên em không tim được giải pháp. A có thể chia sẻ một số exp để e học hỏi được không ạ

8. Nai

AT nó có cung cấp API đầy đủ này. Bác chỉ cần học cách đọc hoặc tìm cách đọc dữ liệu Json là được.
    Code:
    http://docs.accesstrade.vn/publishers/#top-c-c-s-n-ph-m-b-n-ch-y-nh-t

9. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Quăng cái link api hay cai file lên thì ae mới biết đường giúp chứ, Up lên host nòa ấy thớt nếu file nặng quá

10. 1choi10

1choi10 Khách Qua Đường

Kết quả có trả về nhưng từ tháng 1 đến tháng 11-2018 mà chỉ có 10 sp lại tập trung nhiều vào mảng điện tử k phải thời trang em cần :( Đấy mới là vấn đề e đang vướng phải ạ

11. 1choi10

1choi10 Khách Qua Đường

http://docs.accesstrade.vn/publishers/#top-c-c-s-n-ph-m-b-n-ch-y-nh-t link nó đây a ạ. File nặng quá máy e tải về lâu. Mà file này phải có tài khoản mới tải được.

12. thetrue

thetrue Sơ Nhập Giang Hồ

Top sản phẩm bán chạy lấy qua API AT chỉ có mấy chục sản phẩm, thường là điện máy. Còn lấy qua datafeed thì không có thông tin sp bán chạy. Datafeed AT cung cấp cho vui chứ data cũ lắm rồi, nhiều link sản phẩm đã hết hàng, không tồn tại, nếu có giá cả cũng đổi rồi.

wpresources likes this.
  13. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

Thằng shopee nó có public api mà, lấy top bán chạy theo realtime thôi chứ k có theo tháng bro ơi