Hỏi về Alexa rank giảm đột ngột và liên tục

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by langriser, Nov 20, 2020.

1. langriser

langriser Sơ Nhập Giang Hồ

Tình hình là mình lập Web được hơn tháng. Một Web bỏ xó có thứ hạng là 9,14M, Web chính chăm chút đủ các kiểu thì nó có thứ hạng cỡ 2,7M..tình hình mấy ngày nay Alexa rank giảm đột ngột và liên tục, từ 2 xuống 3, xuống 4..tra Google Analysis thì thấy đúng là traffic có giảm đôi chút cỡ 10% gì đó. Đùng một cái nó giảm xuống hàng 7, và hôm nay nó xuống 9,29M còn thua cả cái Web cùi em bỏ xó..có bác nào thông não em phát.. Mình cứ tưởng Alexa rank dựa vào Traffic, mà xem Google Analysis thì Traffic web chính hơn chục lần Web cùi mía, trong khi Alexa rank lại thấp hơn...

2. money

money Hương Chủ

Có thể do web cùi bị bot crawl nhiều. Hoặc alexa đang tưng tưng. Mà alexa để thẩm du thôi chứ quan tâm làm gì.

3. langriser

Hic, Web cùi nó có bài viết nào đâu mà bot crawl được. Mới đầu em google cũng thấy bảo không cần quan tâm tới alexa, mà quan tâm tới từ khóa..cái này sai, vì theo @money phải là traffic với money mới đúng. Vì thế, em thấy alexa nó giảm khủng bố và đột ngột như vậy sợ site có vấn đề gì đó, từ đó giảm traffic nên lên đây hỏi kinh nghiệm các bác. Bữa trước site em còn dính vụ google index nữa cơ, ngày chẵn nó hiện 7000 ngày lẻ nó hiện 700..cơ mà tin tưởng anh google, mấy buổi nay nó hiện 7000 rồi, ko còn chập cheng nữa {baffle}

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đừng quan tâm nhiều tới rank alexa, nó coi cho vui thôi, như 4rum nầy nè, rank có gần 100k hà. Là thấy hư cấu vờ lờ rồi

5. hvmedia

hvmedia Tân Thủ Thôn

Rank alexa bây giờ gần như vô giá trị, ngày xưa nhìn rank còn đoán ra được traffic của site.

6. langriser

Ờ, em check lại forum này thì đứng 93,9k trong khi lèo tèo vài mống...hư cấu vờ lờ thiệt {beauty}
    Vì có mấy Net nó đòi rank Alexa nên em mới quan tâm cách tăng rank Alexa.

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đợt trước mới xem là 110k h xuống 93k luôn, còn bên simillarweb thì mất tích ko thấy tăm hơi gì luôn, Chả biết tụi nó đo theo tiêu chí nào luôn

8. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

Cái rank đấy xem cho vui chứ mình có site không có traffic, rank alexa vẫn 1m4 này :)))).