Hỏi về một số trang news như 24h, baomoi

Discussion in 'AutoBlog' started by terabye, Mar 4, 2020.

1. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

Vậy traffic chủ yếu đến từ longtail kw của page con, hay đến từ main kw của bài viết giới thiệu tool vậy a?
    A nói scale lên 10 site, vậy mục đích chính là gom được nhiều traffic từ cả 10 site này, hay là để hi vọng có vài site ngẫu nhiên được rank cao?

2. money

money Hương Chủ

Tool thì ko có nhiều long tail như các niche khác nên lên dc nhờ key trung bình em ạ. Còn scale nhiều site thì đúng là để ăn số lượng chứ mình ko SEO thì khó có khả năng làm 1 site là rank ngay. Và site nào ăn site đó chứ ko gom traffic (vì gom kiểu redirect cũng là cheat)

Trí Mén likes this.
  3. money

money Hương Chủ

Làm cái nào nhu cầu xài nhiều và xài đi xài lại mới có ăn chứ cái bọn check email hầu hết đều ít nhiều biết MMO nên khó lừa nó click ads lắm. Và phải làm nhiều site chứ 1 site khả năng rank dc cũng thấp.

4. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

được anh, thằng này check chậm hơn em check nữa, và mấy thằng kiểu này nó k check đc hotmail - aol - live - zoho - yandex - yahoo đâu, vì nó không mở SMTP.

em thì check đc

5. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

dạ em không tính làm để lấy ads, em lấy brand, sau em có các bài về giới thiệu sp, thì có traffic đó sẵn để promote sản phẩm của em ấy a.

public lên thì có tín hiệu tốt, nhưng chưa rank đc keyword nào cho trang đó cả.

6. money

money Hương Chủ

Theo kinh nghiệm cá nhân anh thôi, site tool em cần:
    - nhanh hơn: page loading time nhanh, xử lý chức năng nhanh
    - dễ dùng hơn: above the fold, mọi thứ nên gói gọn trong 1 trang màn hình (kể cả mobile version), và đảm bảo vài web là xài được tool không cần gợi ý tìm tòi lung tung.l
    - nhiều chức năng hơn: làm tất cả những gì liên quab đến niche của tool, càng nhiều càng tốt. Hoặc làm được nhiều hơn trong cùng 1 lần thực hiện: ví dụ site tool convert ảnh, đối thủ cho convert 1 lần 10 files thì em cho tối đa 50 files, hoặc ảnh tối đa 5Mb thì em cho 10Mb ...
    Thường khi anh làm dc như vậy site sẽ có rank nhưng khổ cái convert cực thấp. Vì user vào site chỉ chú ý làm xong việc rồi out. Anh đợi khi traffic kha khá anh chuyển sang layout khác để tối ưu clicks thì dc 1 thời gian (lâu mau tuỳ site) traffic nó tụt dần :D
    Chia sẻ với em vậy, còn mục đích em build brand thì khác anh, anh ko bàn đến.

Vito_King and thitgaluoc like this.
  7. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

Thôi thì em share luôn lên đây cho mọi ng xem.

Above the fold là có rồi, em muốn cung cấp miễn phí đúng nghĩa nên k cần đki account gì gì hết, nếu so2 với mấy thằng đối thủ thì em gọi là vô đối về tính năng và các kiểu giới hạn rồi.

Vậy mà vẫn chưa ranking được, anh @money cho em góp ý với a nhé :D

Link của em đây: https://hqhow.com/free-email-verifier/

(mọi ng đừng cào API của em nhé, app nó tự bật captcha ạ)

8. money

money Hương Chủ

Site em như thế ko rank cũng đúng.
    1. Đó là site kiểu như wikihow chứ ko phải site tool. Khi làm site tool, em nên làm 1 site authority về tool đó: domain có keyword, dễ đọc dễ nhớ, làm chức năng bao trùm niche đó (như đã nói ở trên)
    2. Layout của phần check email của em xấu vãi
    3. Em cần thêm các page riêng: gmail verifier, hotmail verifier, bulk email verifier ...
    4. Anh chưa tìm hiểu kỹ, mới check sơ qua những thằng top thì thấy có vẻ niche này khá khoai do nó liên quan đến 1 nghành kinh doanh thật, tụi nó buôn bán service này. Do đó tụi nó sẵn sàng mua àds hay đầu tư tiền để leo top —> khả năng mình có thể leo được top chỉ bằng việc build web + onpage SEO không cao. Nếu là anh làm autoweb tool anh sẽ ko chọn niche này.

9. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

giao diện đơn giản dễ dùng mà :D em thấy thế

10. money

money Hương Chủ

Quá nhiều khoảng trắng vô nghĩa và chữ Free Email Verifier nằm thành 2 dòng --> nhìn amateur lắm. Layout không cần phải quá lung linh nhưng UI/UX cần phải bắt mắt & logic (theo anh tiêu chí này không phải chủ chốt nhưng là 1 điểm cộng kha khá trong việc xây dựng autoweb)
    Nếu mục đích khoảng trắng đó là để sau này đặt ads/banner quảng cáo thì để sau này hãy tính, giờ cứ cho nó đẹp trước đã.

thitgaluoc likes this.
  11. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

à em sem trên PC nên k thấy mấy cái này

12. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

dạ e cảm ơn a, em nghĩ là ư thôi cứ làm sẵn, gom chung vào hết, free 1 cách mạnh mẽ :)))

đúng là niche này khoai a, ngta đổ ads nhiều, e nghĩ nếu list dạng free thì đâu đó cũng đc 1 ít traffic.

vì site này e build là để có traffic rồi promote sản phẩm, nên k quá quan trọng việc ads hay k

13. Trí Mén

mình nghĩ thớt nên cho nó check 1 lượng email free mỗi ngày, sau đó ép nó đăng kí acc free để dùng nhiều hơn. Mục đích của việc tạo acc là thu thập email --> email marketing sản phẩm

Vito_King likes this.
  14. Trí Mén

ko SEO thì thuê viết bài cũng phải kha khá dài đúng ko anh? Với lại trong bài phải kèm thêm 1 lô keywords nữa. Chưa kể 10 site thì thuê cũng khá là tốn luôn :|

15. money

money Hương Chủ

Site tool ko cần viết quá dài. Nhưng độ cạnh tranh như niche này anh chưa làm bao giờ nên cũng ko khẳng định được.
    Content của site email verifier trên cũng gọi là tạm. Cần thêm vài keyword như free email verifier online ... vào và nên bold những keyword liên quan lên thay vì bold như đang làm.
    Nếu làm 10 site thì viết cũng phải thuê hết tuy nhiên như anh làm 1 bài ko quá 500 words, chưa kể tự anh cũng xào qua xào lại edit chút xíu để ra dc bài mới nên tính ra cũng ko tốn nhiều tiền đầu tư.

16. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

tụi e làm chính thống, nên k cần lưu email làm gì, em chỉ nghĩ kiểu hữu xạ tự nhiên hương, mình cố gắng làm tốt thiệt tốt rồi ngta sẽ tự promote mình ấy a.

còn sản phẩm thì chỉ cần gắn banner ads về sp của mình là đc r a, k cần phải email marketing lm gì.

list email em có, nhưng cái đó nó có kế hoạch khác.

17. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

dạ, e cảm ơn a. e bold vì nghĩ ờ cái đó là cái ngta muốn đọc, cần nhấn mạnh.

18. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

thu thập email, sđt, tạo phễu lọc các kiểu là các kỹ thuật gần như hiệu quả nhất đó bác.
    đặt vị trí vào bác, bác có bao giờ tự nhiên click vào ads, banner không.
    cho người ta giá trị thì người ta mới action chứ

19. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

anh nói cũng đúng, em cảm ơn anh ạ!