Hỏi Về Reg Google Adsense

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by JOHN YTB, Jul 12, 2022.

1. JOHN YTB

JOHN YTB Sơ Nhập Giang Hồ

mình vừa làm 1 trang Truyện Chữ
    Crawl được tầm 100 bộ truyện về , được index khoản 3k link trên tổng 70k rồi

Reg GA thì nó báo như này , xử lý thế nào đây mn , ai help giúp với :(

1: Quảng cáo do Google phân phát xuất hiện trên các màn hình có nội dung trùng lặp
    2: Quảng cáo do Google phân phát xuất hiện trên những màn hình không có nội dung của nhà xuất bản

--- Double Post Merged, Jul 12, 2022, Original Post Date: Jul 12, 2022 ---
    mình tính add domain này trỏ vô 1 trang web khác đã dc duyệt GA , để duyệt domain xong rồi trỏ domain về lại web truyện chữ này , thế thì được không mn
    sau khi đã dc duyệt thì khi đặt Q.C thì trong trung tâm chính sách nó có hiển thị lại 2 lỗi vi phạm này không , có gắt bị khoá nick luôn không

2. Nguyen Son

Nguyen Son Sơ Nhập Giang Hồ

Hên xui thôi bạn ơi, việc bạn trỏ để duyệt domain cũng hên xui. Việc trùng lặp content này nó cũng theo giai đoạn quét của gồ mà. Đen là ra đảo nếu content copy 100%

3. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Thiếu traffic thôi bạn. Có traffic là dược duyệt nhé

4. automan

automan Hương Chủ

Google dựa vào đâu để biết traffic 1 trang mới nhỉ?

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Kinh nghiệm reg GA của mình đơn giản chỉ là làm siêng hay không.
    1/ Reg gmail phải fake hoặc làm thật làm sao mà 2 thiết bị rõ ràng. Chắc cú thì đi mua sim rồi reg gmail ở thiết bị của bạn bè.
    Mình đã thử từng reset lại máy và tạo profile trên android nhưng ko thành công dc ở acc thứ 5, thữ 6 gì đó. Nên từ đó cũng lười reg.
    2/ Tìm 1 template đơn giản và nhiều người dùng. Dùng CMS wordpress để chọn cho nhanh mà còn free nữa.
    3/ Chuẩn bị sẵn database news hoặc tầm chục bài post tự viết về ngành nào cũng được.
    4/ Nên có 4 trang: about, contact, privacy, terms of use.
    5/ Là chục cái domain với 5 giao diện khác nhau trở lên rồi tiến hành reg mỗi acc 1 domain.
    6/ Gửi submit acc
    7/ Nếu ko bị trả về là đã có tài khoản xyz@... gì đó thì bước 1 thành công => thì quay lại bước 6.
    Nếu dính bản quyền nặng thì đọc nội dung là biết nặng rồi, lúc đó xóa bài nào nặng đi rồi quay lại bước 6

CrazyFlame likes this.
  6. JOHN YTB

e add domain vô nick có sẵn thôi bác , nick đã add vài domain r
    bữa có con bị DMCA , gỡ bài r vẫn báo bị DMCA chả duyệt dc
    --- Double Post Merged, Jul 13, 2022, Original Post Date: Jul 13, 2022 ---
    xem video các bước duyệt website của nó , đâu thấy nó nói tới traffic đâu bác nhỉ

7. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

đúng rồi, em cũng thấy là reg đc hay không là do duyên và content, còn traffic thì không ảnh hưởng gì cả

8. JOHN YTB

đã ok các bác ơi
    xoá hết Content , úp 10 bài content ok không vi phạm
    ép index hết 10 bài trong 1 ngày

xong cho reg lại GA vào hôm sau
    và 1 hôm sau nó duyệt ngay {adore}

9. Micky

Micky Khách Qua Đường

Vậy nếu web đã vó traffic rồi thì sao bác :v

10. Han Vy

Han Vy Khách Qua Đường