Idea hệ thống auto nghiêm túc ( đang thực hiện )

Discussion in 'Chia Sẻ Con Đường Tôi Đi' started by grayhatvn, Nov 14, 2018.

1. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Có phải cái này k thím
    https://www.winautomation.com/product/

2. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Nhìn giá khiếp quá nhỉ toàn 1k hik

3. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Pass: 111111

Trong này có 2 phiên bản 5 va 8 xài 5 thì khi build ra file exe quăn đâu cũng chạy, xài 8 thì khi build ra exe trên máy đó phải có cài winauto8 nó mới chạy :D

Phan Thị likes this.
  4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thay vì học cái nầy sao ko học luôn C# nhanh gọn lẹ, gì củng xử dc thím

5. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

6. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

c# dùng để gọi dữ liệu thôi, có rất nhiều cái c# bị hạn chế, cái này xài cũng mấy năm nay rồi :d. Cái này chuyên dùng để cheat giờ lấy nó áp dụng vào autoweb cũng hay. Lấy một ví dụ, vào website xác định cái gì đó tồn tại thì sẻ làm việc tiếp c# ki làm dc, cái này có lợi thế là scan đc image, " if images... blabla else .... " kiểu vậy

7. Kiến Lửa

Kiến Lửa Tân Thủ Thôn

Tìm hiểu winautomation thì thấy nó cũng hay nhưng khó tùy biến được như tự code.
    Nhưng ngược lại nó giúp mình nhanh hơn nếu việc không quá phức tạp.

---------------------------------------------
    Tóm lại những việc cần làm nếu không auto là gì vậy anh?
    1. Crawling
    2. Summit, ping sitemap lên Google, Bing
    3. Blacklink
    4. Spam Facebook, ...
    5. ???

8. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Dùng winauto phải kết hợp thêm các phần mềm khác nữa mới hiệu quả ( cứ hình dùng mô hình cty để tự xây dựng mô hình riêng cho mình)
    Việc không auto đó là mình tìm tòi nghiên cứu site nào là victim để mình gửi backlink, sau đó khai thác test, debug ...sau khi có giải pháp rồi thì add vô hệ thống và auto chạy thôi. Xong victim này ta nghiên cứu victim khác...

9. money

money Hương Chủ

Mấy cái bạn nói C# làm dc hết có gì khó đâu: xác định toạ độ mouse, giả lập click, điều khiển mouse, gọi chương trình khác, fake request, lưu session, cookies, ... Tuy nhiên bạn thấy cái nào tiện nhất cho bạn thì sử dụng. C# mạnh ở việc tuỳ biến theo ý mình nhưng winautomation lại mạnh ở việc có sẵn các chức năng hỗ trợ. Nói chung tool vẫn chỉ là tool, ra tiền hay không là ở ý tưởng và kiên trì.

Vajimi and Nai like this.
  10. Vajimi

Vajimi Sơ Nhập Giang Hồ

Minh dung python co the lam dc het cai gi winauto
    C# khong những làm được còn làm tốt là khác nếu muốn scan va nhận diện hình ảnh cung nhieu thư viện hỗ trợ mà.. mình cung hay dung python và pyautogui để scan và nhân diện hình ảnh.. mấy cái phức tạp có thể dung opencv ( cung support cả C#)

11. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Quan điểm mình như @money vậy quan trọng là exploit và idea, còn lại chỉ hỗ trợ thêm. Mảng code mình chỉ là amater toàn gắp chỗ này bỏ chỗ kia cho ra tiền thôi. Hôm nay có mấy bác nói đúng là hiểu biết thêm :d

12. Chester

Chester Khách Qua Đường

Có bác nào k làm c# mà làm python để auto k ạ

13. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Bác này ko biết làm gì mà thấy giống giống nình nè, hồi đó winauto chưa biết, phải thuê 4 đến 50 nhân viên cày tay ròng rã cả năm trời, sau này tập code kiểu amater thì giảm chi phí rất nhiều, và hạn chế bị ăn cắp công nghệ cheat, mấy cái tool này mạnh về cheat thôi, chứ autoweb có nó cũng dc ko có cung xong, mà có thì tốt hơn thôi

14. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

có đây, scrapy requests beautifulsoup lxml các thứ các thứ :))))

15. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Chuẩn mình cũng đi thuê và bị nhân viên copy luôn làm một dàn site như vậy , thôi tự code cho khoẻ. cái nghề này ko khó không dễ mất bí quyết cái là mất miếng ăn.

16. Chester

Chester Khách Qua Đường

bác có làm hệ thống cheat = selenium chưa ạ, cảm thấy thằng selenium bị bắt bài nhiều quá.

17. wpresources

wpresources Bang Chúng

Bác làm thế nào mà bị bắt bài

18. Chester

Chester Khách Qua Đường

Mình làm bình thường thôi, thay UA, Socks đồ bt, nhưng có 1 số site nó bắt dc mình đang dùng selenium, nên chặn requests.
    Đang build hệ thống cheat nhỏ nhỏ chạy trên mấy con vps linux. Mà thấy bị block hoài.

19. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

thường thì nó check 3 cái, info ( đa số là user-agent thêm mấy cái lặt vặt windown), ip, trạng thái, hồi đó suft thằng exclick phê vãi, sau nó update phân tích js nó thấy có trạng thái, nên dùng winauto chiến tiếp vẫn pass, cuối cùng vụ ip thì thua nó, chạy vẫn dc nhưng báo low trafic ko ra tiền. Hình như selemium vẫn là gửi request ngầm ko có trạng thái hả, nên sử dụng trạng thái chiếm chuột cheat bác, còn gửi request ngầm chỉ giành cpm thôi, nhưng giờ cpm có ra đc mấy tiền đâu (cpm ko có click cung bị lock )

Last edited: Nov 17, 2018
  20. Chester

Chester Khách Qua Đường

Theo e tìm hiểu dc thì nó có detect ra đc selenium, nên giừo dùng selenium lúc dc lúc k. Python thì có thư viện nào như winauto k các bác