Idea hệ thống auto nghiêm túc ( đang thực hiện )

Discussion in 'Chia Sẻ Con Đường Tôi Đi' started by grayhatvn, Nov 14, 2018.

1. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

chịu thôi, hỏi anh em trên này thử xem, mình đang học python crawl dữ liệu bằng selemium mà chưa được nè =))

2. Chester

Chester Khách Qua Đường

E dùng scrapy đi crawl. Selenium để crawl mấy site khó khó. Bên C# có thư viên nào giao tiếp vs chrome và firefox k a

3. newbie

newbie Tân Thủ Thôn

ý tưởng của bác rất hay

4. Tuan

Tuan Tân Thủ Thôn

một vài vấn đề đơn giản nhất mà gây khó khăn cho việc au to có thể bao gồm:
    - Bắt buộc phải làm lớn: Một khi đã mất công làm hệ thống auto thì hệ thống đối tượng để tương tác cũng lớn, ví dụ như mục tiêu phải là bắn link cho vài chục website trở lên, hệ thống mạng xã hội và tài khoản phải vài chục cái vì như vậy mới đáng công làm auto còn nếu ko thì làm tay. Khi làm lớn như vậy sẽ dắt dây ra các thứ khác như nhiều website chung IP, nhiều tài khoản log chung máy tính sẽ dễ bị phát hiện,nếu dùng VPS hay VMWare cũng phải có phần cứng tốt mới làm được. Tiếp đó sẽ mất thời gian quản lý, ví dụ dùng nhiều VPS và VMware khi cài cắm cũng phải cài từng máy v.v... tóm lại là mất khá khá công.
    - Bản thân hệ thông auto khi tương tác với nhiều website một lúc, thậm chí chỉ cần 1 website như Pinterest dùng AJAX cũng đã có thể cần CSDL riêng để lưu giữ các thông tin liên quan đến tác vụ như share ảnh, comment, add links v.v... không thể đơn giản gửi request để nó nhận được. Các website này cũng có chế độ detect các tài khoản tự động mà thực tế có thể phát hiện khá dễ dàng nên qua mặt admin hiện tại là rất khó...

EDM, Hoa Mãn Lâu and newbie like this.
  5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cái vụ độ lớn của victim mình rất đồng ý, nhiều khi cắm đầu làm cho đã tới chừng làm xong bật chạy dc có 30 phút hết trơn hết trọi cái để chạy rồi

6. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Dùng mạng xã hội để backlink thì giành cho buôn bán và news ( mảng này ko chơi )

Nếu bạn sử dụng hệ thống kỹ thuật dùng để cheat , bây giờ chuyển qua chạy backlink không khó đâu bạn, đối với dân cheat mấy cái này là cơm bữa rồi. Auto hết có thể bác đang ở góc độ này nhìn góc độ khác thấy phức tạp, nhưng trong cuộc thấy vậy đơn giản. Như thằng lao động cầm xẻng cầm cuốc giờ bắt nó cầm viết là khó rồi đó.

Thật ra cái khó nhất hiện tại là capcha google. Nếu capcha lv1 thì qua được, nhưng gặp lv2 trở lên thì móm :( ( để bị capcha lên lv thì IP nó quyết định hết ).

Tóm lại bạn muốn làm đc hệ thống này, phải định nghĩa được : 1 browers chính là 1 máy tính chính là một con người ( còn bạn căn cứ vào vps để định nghĩa thì ko xong rồi )

7. Tuan

Tuan Tân Thủ Thôn

Mình đã từng làm hệ thống tương tự.
    Cũng có thể có website bạn qua mặt được, nhưng những website kinh điển sẽ khó khăn vì ko phải mình mình nghĩ đến chuyện auto nên admin họ cũng có phương pháp để đối phó. Đương nhiên là ko có ai confirm cho mình là họ dùng phương pháp nào, nhưng với Pinterest chẳng hạn, thông tin dư luận và suy luận logic có thể dễ dàng phát hiện tài khoản au to dựa trên một số việc như Pin đi pin lại một nhóm website nhất định, comment nội dung ko tốt, pin số lượng lớn v.v... sau đó họ ko có hình thức phát public mà thay vào đó biến tài khoản của bạn thành một dạng gost - post của bạn sẽ hiếm khi hiển thị trên feed của ng khác nhưng bạn cũng ko thể kiện cáo đc.
    Nếu đi vào khía cạnh kỹ thuật hơn thì mỗi browser chúng ta sử dụng có thể tương đối dễ phân biệt nếu muốn vì nó là tạp hợp của các yếu tố gồm screensize, trình duyệt, plugin hỗ trợ, activate X v.v... tìm hiểu thêm trên mạng
    Một đặc điểm nữa khi làm auto là bạn chạy tren desktop chứ ko chạy trên mobile, trong khi user thật chạy nhiều trên mobile

8. money

money Hương Chủ

Nói chung pé thớt đã đầu tư làm thì chắc cũng biết là có ăn rồi. Cỡ tuổi pé thớt chắc cũng tầm 35, đâu phải gà mờ nữa. Kinh nghiệm chịch choạc quay tay cũng qua cả rồi, giờ chỉ là upgrade lên auto mà cũng dần dần chứ có phải qua 1 đêm là auto hết được đâu. Anh em xem có cách nào dụ thớt hé ra tí kinh nghiệm mà bòn rút chứ khỏi lo mấy vụ khác :D

9. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Bác money nói không sai, mình dùng thằng này khá lâu, đúc kết được nhiều kinh nghiệm, giờ tự làm để có hiệu quả tốt hơn.
    Một site mà chỉ cần tầm 200 đến 500 backlink thôi thì đừng hỏi tại sao nhé :D

Mấy vấn đề bác @Tuan nói cũng đúng nhưng thật sự mình ko lo cái đó, vì làm dựa trên tiêu chi, người thật làm sao thì hệ thống làm y chang vậy ( chỉ có thua 1 cái là capcha google :D ),

Vấn đề thả backlink ra sao, khi post thì post thế nào. cái này tùy vào khả năng tư duy bạn thôi. ( vụ này phải dựng data riêng theo luồng cho gần đúng với tiêu đề bài viết, cũng khá phức tạp tại tùy cấu trúc site mà victim bạn cần thả )

Ví dụ : Victim mình chọn là diễn đàn: dữ liêu mình đi spam có title là " tiền ơi ", thì sẻ search rồi định dạng đc url của bài viết có title đó, sau đó vô cmt .... dạng vậy thôi ) ngoài ra xen kẽ vậy là mở topic, nhưng có một vấn đề sẻ bị phát hiện đó là nội dung bài viết bị trùng link mình gửi nhiều quá sẻ bị phát hiện, vụ này thì cũng dễ thôi, cứ post khoan post backlink vô đã, thời gian sau bot vô edit bài update link vô, hoặc edit gì tùy mình.

Tóm lại cũng tùy cơ ứng biến đối với victim mình chọn, và tiêu chí mình là chất lượng và control được những gì mình gửi vào đó tùy biến, mình thì mình làm hệ thống sholink riêng của mình, để tùy biến sau này còn kéo site khác nữa.

Khi bạn chọn đc victim mạnh và thấy khả thi, thì xây dựng riêng một cộng đồng của mình trên đó =)) , tầm 100 cái nick là ngon. nếu bài mình đăng thì cho mấy thằng đệ vô chấm mút cho bài lên :D.

Còn mảng bên youtube, printtest.... thì đánh kiểu khác.

Một lời khuyên: nghiên cứu victim thấy có khả thi, thì bắt đầu đâm xoi nó tìm mọi cách để thả cho đc, như vậy mới good, spam nhiều ko có hiệu quả, còn bị ảnh hưởng ngược đó. Hiện tại mình đang bị giới hạn trình độ dev nên tiến độ bị chậm, chứ mọi cái passby ok hết rồi :D

Vajimi likes this.
  10. Tâm

Tâm Tân Thủ Thôn

chủ thớt hứng gạch nào