[Khoe] Site đồ cổ 3 tháng tuổi

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by automan, Dec 30, 2021.

1. automan

automan Hương Chủ

Nay 1 tháng rồi mới vào ngó lại cái site này, thấy có tí traffic rồi, nên bắt đầu apply adsense và đem khoe thôi.

Site về đồ cổ, chi tiết mảng nào thì em không nói đâu {doubt} mấy bác lên ebay tìm rồi search có khi ra site em đấy {shame}
    Lên site, bỏ đó, ko ping hay seo hay share link gì cả, để gồ nó tự làm việc, lên 10 domain về mảng này {confident}

Cách làm : tìm target site, crawl, lọc data, dựng site. Site có homepage, detailpage và catepage. Total item khoảng 20k.

Cập nhật 20/01/2022

https://cafemmo.club/threads/khoe-site-do-co-3-thang-tuoi.4128/page-3#post-49224

Last edited: Jan 20, 2022
    Surtu, EDM, watanabeuk and 6 others like this.
  2. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Chúc mừng bác :D

Đã đồ cổ còn làm 10 domain thì lgi còn quý hiếm nữa :v

3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Này là traffic 1 site hay chục site vậy cụ. Traffic nhiều so với data (autoweb) thế này thì content phải đẹp lộng lẫy.

4. wpresources

wpresources Bang Chúng

Anh Tào lại đẹp trai rồi {sweet_kiss}

automan likes this.
  5. automan

automan Hương Chủ

được 1 site lên đem khoe thôi bác , này view detail ngày hôm nay của site rồi.
    --- Double Post Merged, Dec 30, 2021, Original Post Date: Dec 30, 2021 ---
    bác cứ vậy, giao thông không bác {look_down}

Nai likes this.
  6. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

em cũng có 1 con khả quan mà apply adsense toàn tạch, bác @automan có tip gì k? mô hình tương tự 3 dạng page luôn

7. automan

automan Hương Chủ

làm thêm các page sau để ở header cho dễ nhìn thấy rồi apply thử nhé
    Contact
    About
    ToS
    Privacy
    Disclosure
    FAQ

Nội dung thì kiếm trang nào đó copy rồi edit lại xíu cho giống bên mình. Thường chỉ sửa lại cách xưng hô (tên blog , tổ chức ...)

anhvu and thitgaluoc like this.
  8. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

thanks man

9. loyki

loyki Bang Chúng

Chúc mừng bác

10. automan

automan Hương Chủ

Mình cũng có 1 trang khác đang leo rank, chưa apply ad nữa :D

thocode and thitgaluoc like this.
  11. wpresources

wpresources Bang Chúng

{after_boom}

12. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Gà đang duyệt content, thôi cứ bình tĩnh

13. command

command Bang Chúng

Số lượng items thế này mà visitors thế kia thì đỉnh lắm với site auto. Bác cào thêm items thì Tết này 1 site dư tiền lì xì Tết rồi.

14. automan

automan Hương Chủ

mấy site target hết data rồi bác, chắc mở rộng thêm tí, {amazed}

15. command

command Bang Chúng

Bác thử thêm lĩnh vực khác xem thế nào. Mình thấy nhiều sites M visitors/tháng á, nếu sử dụng các links trỏ từ homepage thì site đó target đúng 1 niche, nhưng search thử trên Google thì thấy sites đó rất nhiều keywords ở lĩnh vực khác, mình ko check được hết bao nhiêu % nội dung của target niche đó và niche khác vì lượng keywords đã index toàn M. Thậm chí nội dung có cả SERP ko nữa, nhưng visitors toàn tính bằng M. Nên giờ này mình cũng thử chiêu đó.

automan likes this.
  16. automan

automan Hương Chủ

cách bác nói mình cũng thấy nhiều site , nhìn bên ngoài thì data bình thường nhưng đào vô thì nhiều bài toàn cào từ serp. Mình có cũng cỡ chục site từ 50-100K visit ( > 1 năm) chưa monetize hoặc rất ít . Để lâu chưa bơm data thêm, đang đào test thử với kiểu đó cho 1 vài site.

17. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Cào serp dễ bay vì spam, nghiêm túc ms là chân lý

18. command

command Bang Chúng

Chục site traffic 50-100k/month mà ko kiếm tiền gì luôn à? Kiên nhẫn đến thế luôn :)

19. automan

automan Hương Chủ

có site kiếm site không bác, có site tiếng Việt, 50k visit được có 70$ từ ezoic, có site hình ảnh 100k visit được có 150$ từ adskeeper :D

20. Vinfam

Vinfam Sơ Nhập Giang Hồ

Hấp dẫn quá :D site e seo và viết content đa phần thủ công mà mỗi tháng cũng chỉ dc khoảng 5-6k traffic :((