Kinh nghiệm làm SEO | Social Entity

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by Keii Fan, Dec 18, 2020.

1. Keii Fan

Keii Fan Khách Qua Đường

Hi các bác, chả là em biết SEO căn bản, đang muốn học lên nâng cao. Em đang triển khai list social entity và đi theo hướng:
    - xây dựng và share/đặt link chéo giữa các trang
    - đi link tầng 2 cho social (tham khảo thêm từ các bác trong diễn đàn)

Các bác có thêm lưu ý nào nữa không ạ. Mong được các bác chỉ giáo ạ. Em cảm ơn :D

2. ssayyhi

ssayyhi Sơ Nhập Giang Hồ

Đúng hướng rồi đó, cứ thế làm thôi :D

Keii Fan likes this.
  3. Keii Fan

Keii Fan Khách Qua Đường

Thanks bác đã đóng góp ý kiến. Em cũng đang triển khai. Hi vọng sẽ ok :D

4. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Hiểu rõ bản chất của Entity thì hãy triển chứ ko thì lại lên đc thời gian xong ko đâu vào đâu. Nói chung Entity hay mấy cái đang trends thời gian này thực chất nó ko có gì quá ghê gớm đâu, hơn chỉ ở việc người hiểu sâu và hiểu kỹ thì vận dụng đúng và chuẩn để lên rank mà trụ bền. Còn chạy theo TIP TRICK thì thôi mình ko nói @@

Keii Fan likes this.
  5. Keii Fan

Keii Fan Khách Qua Đường

Vâng bác, theo cách em hiểu sẽ là: mình định danh thực thể (money site) và tạo độ phủ website của mình cho gg nó hiểu về website của mình là về gì, qua đó tạo sự uy tín nhất định. Bác cho em xin một vài chỉ dẫn được không ạ, em cũng chỉ tìm tòi trên mạng rồi tập tành triển khai theo nên cũng không nắm rõ được cốt lõi vấn đề. :D

6. baduymda

baduymda Sơ Nhập Giang Hồ

Seo thì nó gồm 2 phần onpage và offpage
    1. Onpage thì bác làm cơ bản ổn rồi, thì nâng cao bác traking thêm google tagmanager, đo người dùng đọc % bài thế nào, từng bài ra sao=> để cải thiện nội dung cho tốt hơn, điều hướng, đo lường click giữa các bài, các vị trí button, link.
    2. Offpage
    - Bản chất bác phải hiểu thuật toán cốt lõi của google là pagerank, chấm điểm giữa các link: Mục đích chéo link, phân tầng là để nâng cao sức mạnh cho link đó. Ví dụ đang 3 điểm rồi thì mỗi link trỏ về thêm, nó tăng lên 1 điểm => chuyển về money site thì tăng thêm tí điểm nữa.
    - Entity: Bản chất nó gói gọn cho việc xác minh thực thể đó trên internet. Ví dụ A được nói đến trên twiter, facebook... thì google nó hiểu ông A đang được nhiều người quan tâm, hay hoặc dở người ta mới nhắc tới. Về Entity đối với thuật toán gần đây thì có 2 phần, thực thể cho website và thực thể cho người tạo ra nội dung đó ( có thể là người viết, chủ biên tập hay người được phỏng vấn, tham khảo...).

Bác càng nắm vững seo căn bản thì khi nâng cao bác càng chắc. Bản chất seo nó là thế.

Cơ mà giờ ae TIP Trick cũng nhiều, hơn 200 yếu tố xếp hạng nên cố gắng đọc nhiều tài liệu vào

Keii Fan, Nai, CSGO and 1 other person like this.
  7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mình đang nhắm vô trong 200 yếu tố, cái nòa có thể làm auto bằng máy dc. Sẽ tập trung đập vô cái đó thôi

baduymda likes this.
  8. CSGO

CSGO Khách Qua Đường

Bác cho xin link tài liệu 200 yếu tố đó với.
    Bác có thể share ít thông tin những yếu tố bác đang auto để xử lý ko?

9. ssayyhi

ssayyhi Sơ Nhập Giang Hồ

đây bác nhé: https://backlinko.com/google-ranking-factors
    Xem tham khảo thôi bác.

Hoa Mãn Lâu and CSGO like this.
  10. Tuấn Đỗ

Tuấn Đỗ Khách Qua Đường

th
    Thanks bác đã chia sẻ ạ

11. money

money Hương Chủ

12. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Của pác nầy nè, thường mình chỉ là mấy phần dạng text onpage là dễ auto, thêm e nó tí backlink gsa thôi pác

ssayyhi and CSGO like this.
  13. thegioiremviet

thegioiremviet Tân Thủ Thôn

anh cho em hỏi, giờ tool index của thằng nào tốt + nhanh trả kết quả nhất. em đang dùng Instantlinkindexer trong ahef rất chậm. mọi người sugget cho em dùng Lar index mà thấy tốn lúa quá, mỗi web cứ vài nghìn backlink ko đủ tiền chơi nó @@

14. Call Me Del

Call Me Del Tân Thủ Thôn

bt bên e dùng eliteindexer. $10 cho 10k link

15. thegioiremviet

thegioiremviet Tân Thủ Thôn

ổn ko bác, em dùng mấy cái kia mãi chả thấy index gì cả. phí cả tiền

16. Call Me Del

Call Me Del Tân Thủ Thôn

dùng ok bác ạ. theo em nó là tốt nhất để submit rồi.