Làm website auto image ăn theo instagram

Discussion in 'Web hay Ý lạ' started by Sói, Aug 7, 2017.

1. Lê Tuấn

Lê Tuấn Tân Thủ Thôn

Quá tuyệt, bác Andy hồi cmn sinh rồi các mày ơi =))

2. fixbug

fixbug Moderator Staff Member

Thê thông bác vậy :D

3. Tường Vy

Tường Vy Tân Thủ Thôn

Bác manh động quá :D

4. TNA90

TNA90 Sơ Nhập Giang Hồ

Làm site kiểu này traffic rất tốt nếu có list niche keyword ngon.
    Content vừa có IMG vừa có Text, lại nhiều cái unique do google ko index hết instagram => dễ index site.
    Trước mình có làm chơi 2 site lấy từ instagram,mỗi site hơn 10k keywords, lúc đỉnh được hơn 100k visit/tháng. Cơ mà chỉ đặt mấy cái banner vs popup nên thu nhập chả đáng bao nhiêu, sau tầm được gần năm thì bị deindex nên cũng bỏ.
    Cá nhân mình thích chơi mấy niche nào mà chơi CPA hoặc PPS được thôi, tầm 1000 unique click thường kiếm đc 30-40USD, chơi pop up nhìn tiền đến nản.

5. newbie

newbie Tân Thủ Thôn

nếu site chỉ toàn ảnh thì sao bác nhỉ, có khả thi không?

6. Sói

Sói Administrator Staff Member

Site mềnh từng làm như này vẫn rank tốt:
    - 1 title
    - 1 ảnh
    - thông tin còn lại là: tên cate cha, tên cate con, kích thước ảnh, số view, số download
    Tuy nhiên chỉ lên dc trên vài niche "đặc thù" mà phải uống rất nhiều bia Sói mới tiết lộ {lmao}
    "Lên" ở đây là theo tiêu chí ít nhất 10K UV/day - còn tiền kiếm dc nhiều là tùy hỉ, hên xui nha. Adsense cho kiểu này khá thất thường và phụ thuộc account (smart pricing) còn CPM không có gì đảm bảo cả.

newbie likes this.
  7. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

muốn có thêm text thì cứ load related post để title đừng add link, load 10 title post nhét trước ảnh là ok, site ảnh mình toàn chơi kiểu này

anhkien96 and newbie like this.
  8. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

Bác cho ví dụ site chơi cpa với có giùm e với. E chưa hiểu lắm

9. Sói

Hứa luôn là @TNA90 mà ko share anh banned nick :D Tranh thủ câu like nào {big_smile}{big_smile}{big_smile} Kèo này thơm quá thơm.

EDM likes this.
  10. Vajimi

Vajimi Sơ Nhập Giang Hồ

mai code chiến luôn xem sao :v thank bác sói

11. Sói

Code xong cho xin bộ source nhé :D

Vajimi likes this.
  12. TNA90

TNA90 Sơ Nhập Giang Hồ

Các network CPA thì nó chính là mấy net mà dân chơi offer hay làm. Cơ mà mình ko chiến kiểu cheat dùng sock tự ngồi làm offer, mà mình build website rồi để người truy cập họ làm offer cho mình. Muốn khách truy cập làm offer thì mình phải hứa cung cấp cho họ 1 thứ gì đó mà họ cần sau khi họ làm xong offer.
    VD 1 nè:
    1. Mình có database của các app dạng premium trên googleplay. Mình dùng database đó tạo 1 site cho download miễn phí các app đó. Keyword chính sẽ là "Tên app + Download Free" chẳng hạn.
    2. Muốn kiếm đc tiền thì phải có net CPA để chơi. Với traffic Mobile thì nên chơi các net offer có offer dạng PPI (pay per install) cho mobile.
    Sau khi đăng kí net thì ta dùng tool của net, có thể là content locker, link locker hoặc chọn 1 offer rồi chơi link trực tiếp.
    3. Khách muốn tải app "Xem xxx premium Free", họ search google và vào đc web của mình.
    Khách click link download thì sẽ được đưa tới landing page, trong đó yêu cầu khách hoàn thành 1 offer, sau khi hoàn thành xong sẽ đc download.
    VD với IP mỹ thường có các offer dạng cài 1 app nào đó miễn phí, chạy thử 30s. Thường được trả 0,5-1USD/install
    4. Khách cài xong app, chạy thử sẽ được redirect tới link download "Xem xxx premium Free", còn ta được tiền.
    Nếu landing page tốt, offer dạng CPI free, thì mỗi 1000 unique CLICKS (nhớ là 1000 click nhé, ko phải 1000 visitor) có thể cắn được 100 leads => 50USD-100USD, thậm chí hơn. Có những lúc conversion rate lên tới 20-30% => 200-300 leads.
    ==============
    Một VD khác mà mình đã từng làm lâu rồi.
    1. Mình tạo 1 site có đăng công thức nấu ăn, dạng hướng dẫn chi tiết.
    Cái database nấu ăn này mình mua được của 1 thằng nước ngoài, có khoảng hơn 5000 cái recipe.
    2. Build site, seo 1 chút cho nó lên rank
    3. Sau đó mình đặt 1 cái banner to đùng là "Download 5000 Recipes Ebook for free". Cái ebook này thực ra là lấy chính cái database đó để tạo nên.
    4. Khách muốn download => mình bắt làm offer.
    Offer của site này mình chơi content locker, có nhiều offer dạng pin submit, mỗi lead cắn được 2-35USD tùy offer, tùy nước. Mấy offer này ko free nên tỉ lệ CR thường thấp hơn dạng PPI.
    5. Kết quả hồi đó traffic 1 ngày tầm 300-1000 unique visitors thôi cơ mà mỗi ngày cũng ăn được hơn chục lead vì site khá là chất lượng, uy tín cao. Visitor toàn mấy ông bà già nội trợ, dễ tính và rảnh hàng nên họ thích là họ làm tới bến để lấy ebook luôn. Có ngày ăn hên được vài ba lead PIN submit của IP FR mỗi cái tầm 20USD lận.
    => 1 site đó lúc đỉnh cao đem về thu nhập gần 2k/tháng.
    6. Site sinh lời được nửa năm thì chết do google update quét content locker. Sau mình thay máy laptop bị mất luôn cái database recipe rồi. Ko tính làm lại nên giờ mới share niche luôn cho các đồng chí =)) Giờ các đồng chí có làm thì cũng ko ngon đc như mình kể đâu, vì dân mạng giờ họ khôn rồi, CR thấp lắm.
    =========
    Mình chỉ nêu ví dụ thế thôi, còn site thực tế thì mình ko share, dù ko phải site của mình mình cũng ko nêu ra, đó là nguyên tắc của mình. Mình để ý cứ mỗi lần có site nào ăn tiền ngon đc đưa ra làm ví dụ là site đó bị chơi bẩn chết sặc gạch sau vài tuần, tội họ lắm.

David Hoang, Vito_King, Nai and 7 others like this.
  13. Sói

Bỏ mẹ dzồi, mình toàn share ideas qua web người ta :D

14. Tường Vy

Tường Vy Tân Thủ Thôn

@Sói assmin có thể cho e hỏi là sao bọn nó query search nhanh vậy ko ạ? ví dụ như trang www. instapu. com. Ass có thể đoán được nó làm kiểu gì ko ạ?

Trí Mén likes this.
  15. Sói

Chi tiết thì chịu thôi. Nhưng query đến api của instagram thấy cũng nhanh lắm mà.
    Hoặc nó query sẵn 1 lượng rất lớn rồi lưu database trước, sau đó nó query trên data của nó thôi. Các nội dung mới nó có thể update dần dần.

anhkien96 likes this.
  16. gu gồ

query của mọi người nó đi guốc trong bụng rồi, nó query trước rồi cache lại show ra cho ai có nhu cầu thôi, nó cũng cào như ae mình mà =))

anhkien96 likes this.
  17. Tường Vy

Tường Vy Tân Thủ Thôn

e query từ việt nam nó cũng show ra kết quả được :( chả nhẽ nó cũng đi guốc cả vụ này sao ạ
    Có khi nào nó dùng instagram api k ạ

18. gu gồ

suggest ra được hết mà, boss gr mềnh 3b keys thì nó bét nhè cũng hơn 3b keys

19. Sói

Nó bấm đến đâu query đến đó thôi, vì quá trời hashtag (hay cái gì giống hashtag anh ko biết tên :D ) thì làm sao query sẵn dc. Còn api là cái anh đã viết trong post rồi đó.

20. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Cái vụ này thì theo mềnh 90% là do trình code tối ưu cache các kiểu thôi, trước mình có dùng wp, db khá lớn nên dùng search rất chậm, nhưng sau đó mình có mua plugin search ajax pro, phải nói là plugin đỉnh, có suggessted kw từ gg, db tĩnh, live search rất nhanh từ db mình, tại nó có cache lại riêng theo nó nữa. Cho nên mình nghĩ nhanh hay chậm tuỳ vào code tối ưu cache các kiểu ra sao :D