Lấy vợ lạng sơn thách cưới uống 100 ly mới cho rướt dâu

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by Hoa Mãn Lâu, Nov 27, 2017.

1. console

console Bang Chúng

Mần trước đi chứ tân hôn đếm tiền chứ mần ăn gì {biggrin}

2. money

money Hương Chủ

Chuẩn quá chuẩn em ạ. Mình đi lấy vợ mà. Anh là rể miền Tây mà chưa bao giờ bị ép 1 ly nào cũng nhờ suy nghĩ đó đấy em.
    Thật ra quê vợ anh nhậu cũng dữ. Vì xác định mình đi lấy vợ thì phải giữ được bản lĩnh của mình nên ngay từ ngày đám hỏi là anh đã chủ động mời mỗi người bên nhà gái 1 ly. Không cho họ có cơ hội ép mình. Nên anh ép họ ngay từ đầu.
    Đến giờ hơn 10 năm, anh ko còn uống dc bao nhiêu nữa nhưng mỗi khi về quê vợ bà con lại thì thầm thằng đó uống dữ lắm. Không ai dám ép anh uống cả.

Nai likes this.
  3. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Trước khi được vợ thì kiểu gì bác cũng phải "giao lưu" với anh em bà con cô bác họ hàng bên vợ, chạy trời không khỏi nắng đâu bác {big_smile}!

4. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

Trả con gái cho ông tôi về {doubt}

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Dằng mặt thế này thì deam cũng phải mạnh mới được anh à =.=

6. money

money Hương Chủ

Có 1 mình anh thôi em. Phong tục là ngay từ khi về miền Tây đám hỏi thì phải có it nhất 1 thằng kiểu như phụ rể ấy, thằng này phải có đô thật cao, lúc nào cũng đi cùng chú rể để uống phụ bất cứ khi nào chú rể cần trợ giúp.
    Khi đó thì thật ra anh cũng không biết mà vợ anh cũng toàn ăn học ở SG nên ko rành luôn. Nhà gái hỏi anh phụ rể đâu, anh nói là không có :D Ai cũng bảo a thằng này ngon, dám đi ăn hỏi có 1 mình :D Rồi cuối cùng thì ai cũng bảo thằng này nó ... ngon thật :D

Nai likes this.
  7. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Bây giờ về quê ăn cưới ngoài rượu đôi khi còn gặp cả bưởi nữa các bác ạ!