Mong được giải đáp ạ !!! [Crawler Image PHP]

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Newbie88, Apr 27, 2021.

1. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

E không biết tí gì về code bác có thể giới thiệu giúp e 1 khóa học để có thể cào data dc ko ạ, nhìn các bác code mê quá :(

2. catd3vjl

catd3vjl Khách Qua Đường

python đi cho lẹ, học cơ bản xong là scrape web cơ bản được r hehe.

Newbie88 and Tạ hơi nặng like this.
  3. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Không biết code mà tháng cứ vài chục K EU. Biết code như e đây tháng code dạo vài trăm $. E cũng ước mình không biết code như bác {dribble}{dribble}{dribble}

Newbie88 likes this.
  4. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Vãi chưởng tâng lên cao thế, e có nói e mấy chục k eu đâu, với site e làm là e quay tay, hoặc code đi thuê, dùng tool build sẵn nên nhiều khi vẫn chưa đúng ý, chính vì vậy giờ cũng có thu nhập rồi muốn nghiêm túc về code crawl xem có thể hỗ trợ được gì thêm ko mà :(

5. sincos

sincos Bang Chúng

khuyên chân thành là nên thuê nếu không muốn giảm thu nhập.

6. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Đối với e nhiều khi thuê lại là lộ bài mất =))))

7. sincos

sincos Bang Chúng

Dễ copy vậy sao, tớ nói thật. Cho bạn làm y như cũ trên site mới chắc gì đã được huống chi người khác.

8. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Dạ, e k biết các bác làm ntn nhưng hiện tại mấy hệ thống của e đều rất đơn giản, thậm chí là e ko hiểu các bác đi lấy mấy cái ảnh kia để làm cái gì luôn, có lẽ do e may mắn.

Mấy code e đi thuê toàn request với gắn proxy vào cho chạy, site nó đổi class hay tag gì ấy là code méo chạy nữa nên e đang rất nghiêm túc muốn có thể đọc hiểu hay edit hoặc tự code đây ạ

9. automan

automan Hương Chủ

bác đó quay tay theo niche nên chắc sợ lộ niche, chứ còn auto thì ngoài kia nhìn đâu cũng ra auto, chả sợ lộ, vì làm cũng ko chắc lên

10. sincos

sincos Bang Chúng

Vậy thuê thuê tớ hoặc bác nào trong này gia sư 1:1 cho. Nhanh hơn khi tự mày mò.

11. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Hic gia sư 1:1 với bác sincos chắc k có tiền trả mất haha, chỉ sợ bác k có thời gian thôi chứ e nhìn code đúng như đập đầu vào tường ấy ạ