Mua domain ở nơi nào để yên tâm canh tác ạ ?!

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by Noo Wang Too, Mar 7, 2022.

Tags:
  1. Noo Wang Too

Noo Wang Too Khách Qua Đường

Thật sự là một điều nuối tiếc khi bây giờ tại hạ mới biết đến võ quán cafemmo
    Chả là trước em làm về IT, cũng chỉ là chân coder sáng cắp máy đi, chiều cắp máy về
    Rồi chả biết thế nào mà em bén duyên với web cụ thể là em rất khoái món web phim, phim này là phim tài liệu chứ không phải phim con heo ạ {big_smile}
    Các cụ có câu: " Nắm kẻ có tóc chứ không ai nắm kẻ trọc đầu" quả không sai
    Khi web còn bé thì êm ru nhưng khi mọc được tí tóc, có lượng truy cập ổn ổn tý là bị túm ngay, ăn dmca ngày 3 bữa đến nỗi quen miệng lúc nào không hay
    Rồi một ngày đẹp trời không biết các cao thủ spam báo cáo tên miền kiểu gì mà domain của em tý thì bị khóa, cũng may bên cung cấp tên miền còn nhân nhượng để lại mã code cho em transfer
    Vậy em lên mua domain ở nơi nào để yên tâm canh tác ạ ?
    Em dành mấy ngày mò mẫm trên forum nhưng vẫn chưa thấy anh em đề cập tới lên em lập thread này để mọi người cùng thảo luận. Rất mong được các bác chỉ giáo {byebye}{byebye}

2. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Vừa có case cách đây 2 hôm,

thằng porkbun mất dậy e xin phép chửi nó cái,

1 domain new của e bị report, report dmca hay gì không rõ, nó suspend cả account của e, 1 mớ domain của e đi theo acc

email, chat, call lên nó bảo phải đúng bọn abuse nó duyệt mới dc gỡ

sau 2 ngày từ giải trình sang chửi bới, e bảo domain nào thì sus domain đó, chứ account bao nhiêu domain làm ăn mà m làm vậy như shit, xong mãi nó mới gỡ và domain bị report nó bảo ko gỡ

kết là e đã transfer sang namecheap {amazed}

3. Hau Nguyen

Hau Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

trước giờ mình toàn dùng namecheap. Đi làm công ty thì dùng namesilo.

Về đánh giá thì thấy namecheap vẫn đỉnh, có bất cứ 1 isssue gì thì đều báo về email trước

Tony Vu, Noo Wang Too and kenyc like this.
  4. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

mất dạy nhỉ, em đang có mấy domain bên này, có lẽ transfer hết sang namecheap thôi

Noo Wang Too likes this.
  5. kenyc

kenyc Tân Thủ Thôn

Dùng của thằng nào cũng nên tách ra thành 2 acc, acc domain thường và acc domain vi phạm DMCA

Noo Wang Too likes this.
  6. money

money Hương Chủ

Namecheap, namesilo thôi
    --- Double Post Merged, Mar 7, 2022, Original Post Date: Mar 7, 2022 ---
    Vấn đề này cũng nói nhiều rồi đó thớt. Nhưng report lên domain provider thì không né được đâu. Vì team pháp lý của thằng report mạnh thì provider nào cũng phải xử lý.

Noo Wang Too and thitgaluoc like this.
  7. pichusan

pichusan Khách Qua Đường

Combo namecheap + cloudflare + vps offshore thì không lo DMCA loại nhẹ và vừa. Còn loại cực nặng để đại sứ Mẽo phải sang làm việc như 123movies thời xưa thì cũng chịu.

8. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

sao ko transfer qua godady (dù hơi đắt) với namesilo bác ơi.

thằng namecheap hôm bữa cũng lock cái domain của em do dcma, bạn em cũng bị.

Noo Wang Too likes this.
  9. Yir

Yir Tân Thủ Thôn

Em mua tại namecheap và dùng qua cloudflare

Noo Wang Too likes this.
  10. firefox

firefox Bang Chúng

namecheap nếu bị gắt, nó sẽ deactive domain, sau đó nếu mình mở ticket thì nó sẽ mở domain lại và ở chế độ transfer only.
    Có 1 thằng trước giờ mình hay dùng, khá trâu với các vấn đề DMCA, nhưng lại rep khá cục súc với vấn đề phising, đó là njalla, ae né nó ra nhé

Noo Wang Too likes this.
  11. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

vậy giờ bác đang dùng thằng nào?

Noo Wang Too likes this.
  12. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nhớ lúc trước có bác nào hỏi em sao ko chơi với thằng khỉ này, em có nói vụ domain ko spam mà nó chơi mail cảnh báo đòi khóa domain nên lật đật chuyển nhà rồi mà nhỉ =)). Nay có thêm cụ nữa {lol}

Noo Wang Too likes this.
  13. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Mua qua thằng nào cũng bị nếu bạn bị nó report. Mình hay qua thằng sav.com cho rẻ có 6.95$ lại dc tặng kèm 1 domain 1 year

Noo Wang Too likes this.
  14. Noo Wang Too

Noo Wang Too Khách Qua Đường

Sau khi nghe các bác nói thì có vẻ không có nơi nào miễn nhiễm với DMCA {cry}, chắc em sẽ chuyển về namecheap hoặc njalla như bác firefox
    EM thấy bên blackhatworld có rất nhiều bài viết nói tốt về njalla, vậy em sẽ nuôi domain ở namecheap xong domain nào được cụ Gồ độ thì em sẽ chuyển về njalla {beauty}

15. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

nói chung DMCA là luật của Mẽo, bên nào mạnh thì mới report lên domain provider, cũng ít xảy ra nên mình nghĩ chọn nhà cung cấp nào tử tế để nếu có vấn đề gì transfer đi chỗ khác thôi :D

16. firefox

firefox Bang Chúng

mua mới thì cứ namecheap em quất bác ạ, nó khóa thì cũng chỉ khóa đúng domain vi phạm thôi, và cho phép transfer nên coi như có thêm 1 mạng nếu có biến căng
    --- Double Post Merged, Mar 7, 2022, Original Post Date: Mar 7, 2022 ---
    Bức hình ở trên em muốn nói là: njalla có vẻ trâu, nhưng không cho thương thảo và sẽ mất domain nếu nó ghét, cẩn thận đừng bỏ hết trứng vào 1 rổ

thitgaluoc likes this.
  17. loyki

loyki Bang Chúng

ở đây bác nào xài dynadot giống em k

18. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

E thấy godaddy khá trâu đấy

congloi likes this.
  19. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Chà, em để 1 loạt bên porkbun nó mà khóa nghe cũng khoai quá nhỉ mặc dù em không bị report DMCA bao giờ. Căng phết để trứng cùng 1 ổ!

20. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

giàu!