Mua domain .vn ở đâu tốt?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by money, Mar 3, 2021.

1. money

money Hương Chủ

Các anh em cho hỏi domain .vn thì mua ở nhà cung cấp nào tốt?
    Mình mới xem trên Matbao và pavietnam. Ngoài việc ra còn chỗ nào nữa không nhỉ?

2. longhcm

longhcm Sơ Nhập Giang Hồ

tenten.vn
    viettelidc.com.vn

money likes this.
  3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

E trước h xài mắt bão, support tận răng luôn. Nhiệt tình

money likes this.
  4. nhokk

nhokk Khách Qua Đường

Né pavietnam, còn lại chắc ok như nhau anh ạ.

money likes this.
  5. dkmvkl

dkmvkl Sơ Nhập Giang Hồ

Domain thì chỗ nào rẻ thì xúc thôi chứ nhỉ, dns xong thì đâu có ngó

money likes this.
  6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mua domain.vn thì chỗ nào cũn dc anh ơi, em thấy đâu cần hỗ trợ gì đâu. Riêng em thì thích PAvn ở khâu quản lý domain, mỗi domain là 1 trang quản trị riêng, mắt bão thì thích host vì đã bán là bán đắt, mà đắt là phải chất.

money likes this.
  7. money

money Hương Chủ

Lần đầu mua, anh ngại thủ tục lằng nhằng thôi. Và domain có gắn với brand của anh nên anh cần nơi càng uy tín càng tốt.

8. Dang

Dang Bang Chúng

Em vote PA! Đăng ký .vn / .com.vn xong, anh có thể nộp bản khai trực tuyến. Còn nếu chọn nhà cung cấp khác thì em sẽ chọn Mắt Bão hoặc iNet.

Mình xài của PA từ 2010 tới giờ, thấy tốt mà bạn. Kể cả chất lượng dịch vụ lẫn support.

nhokk and money like this.
  9. Nguyen Son

Nguyen Son Sơ Nhập Giang Hồ

Em dùng của anh bạn BKNS cũng tầm 2010 tới giờ không thấy có vấn đề gì, trước còn thuê host hồi mới tập tành web thì thấy hỗ trợ hơi chậm. Sau có VPS thì chỉ còn thuê mỗi tên miền mà toàn tên miền cũ.

money likes this.
  10. nhokk

nhokk Khách Qua Đường

Mình có nghe nhiều vụ lùm xùm về việc đình chỉ tên miền nên khuyên vậy thôi chứ cũng chưa dính phát nào hay có thành kiến gì với bên đó cả. :v

money likes this.
  11. legiahuy

legiahuy Khách Qua Đường

Nhà Em 3 đời xài PA

money likes this.
  12. money

money Hương Chủ

Thực ra chủ của PA là bạn của bạn anh (nhưng mà nghỉ chơi lâu lắm rồi :D ) Hồi đó anh cũng có chút liên quan với PA và sau đó dẫn đến không có nhiều cảm tình với PA (vì 1 vài lí do cá nhân thôi chứ ko liên quan business)

Có ai mua ở ông chú Viettel hay Nhân Hoà chưa nhỉ? Cho xin vài dòng review đi.

nhokk likes this.