Mua VPS ở đâu!

Discussion in 'Chia Sẻ Tool & Bot' started by nguagovt, Dec 31, 2017.

1. Wowwow

Wowwow Tân Thủ Thôn

Chờ cụ mãi, cám ơn cụ, ý em là site load cho nhanh, query và cache thế nào để site load nhanh chứ ko phải là code site cho xong nhanh cụ ạ {beauty}

2. money

money Hương Chủ

Hehe dạo này bận quá ít online.
    Muốn site load nhanh thì tối ưu code. Khoản tối ưu này thì tùy vào site, riêng các site news/products/... phải đặc biệt để ý phần query database. Đánh index các field hay query theo điều kiện where fieldname = 'xxxxx'. Các chỗ hay bị chậm nữa là mấy phần như related posts, random products, ... thì đã có post nói chi tiết rồi, chịu khó xem lại trên 4r.
    Xong rồi thì lưu cache. Nếu ổ cứng to, server mạnh thì cứ cache all html hoặc memory cache cho nhanh. Còn nếu ổ cứng nhỏ thì tự code để cache riêng dữ liệu ra file text sẽ nhẹ hơn khá nhiều (thường chỉ bằng 20 - 30% so với cache html)

solokop, thetrue and Wowwow like this.
  3. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

Mình cache ra html nhưng file log nó cũng tương ứng với file html đó nên rất nặng. Có cách nào để bỏ hẳn khoản lưu log đó ko cụ.
    100gb file html thì log nó cũng tương ứng gần như vậy à :(

4. Ha Tran

Ha Tran Tân Thủ Thôn

Em mới thực hiện qui trình thần thánh của bác Gà Quay truyền cho, up rổ domain 40 cái mất 10 phút ạ

solokop likes this.
  5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Em là con gái mà sao giỏi kĩ thuật dữ dzyậ {beauty}{beauty}{beauty}

6. Ha Tran

Ha Tran Tân Thủ Thôn

Trai bẩu sao em lại theo vại thoai anh

7. Ha Tran

Ha Tran Tân Thủ Thôn

Em mới lên thêm 60 cái nữa cho đủ trăm đốt, mà sao chưa thấy traffic gì hết trơn vậy các anh. Đếm từng view sao rả rích quá

Last edited: Apr 16, 2018
  8. Wowwow

Wowwow Tân Thủ Thôn

link thần thánh em ơi {beauty}

9. money

money Hương Chủ

Disable log luôn đi: access_log off; error_log off;
    Hoặc limit log size lại. Search thêm để biết cú pháp chính xác chứ anh toàn disable log :D

10. money

money Hương Chủ

ass đừng có phân biệt nhé, gái không được phép giỏi à {doubt}{doubt}{doubt}
    P/S: @Ha Tran còn giỏi nhiều kỹ thuật khác nhé, ko riêng gì kỹ thuật máy tính đâu

Ha Tran likes this.
  11. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Ngoài cách a Money thì tạo cronjob delete nó hàng ngày giờ cung được.

12. Ha Tran

Ha Tran Tân Thủ Thôn

13. Boo Đẹp Trai

Boo Đẹp Trai Tân Thủ Thôn

Tình hình là Từ 1/6/2018 DO sẽ charge phí over bw 0.01/GB. Hóng các cụ chia sẻ chỗ nào cho unlimited transfer :( Em không cần cấu hình cao lắm đâu :(

14. Lexus4464

Lexus4464 Khách Qua Đường

Bên e cung cấp VPS bac ơi
    Ưu đãi lớn khi lấy số lượng lớn
    Inbox để được hỗ trợ tốt nhất
    facebook.com/AnhHai22135

15. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

Mình cũng mới chuyển qua Linode và OVH . BW ngon luôn cậu ơi

Vito_King likes this.
  16. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

Vài cái tên lạ hoắc cho DMCA ignore vps :p
    - Ecatel
    - Cociu[at]lowendtalk

17. vtcmg

vtcmg Khách Qua Đường

Chả là em đang dùng DO cho site, và bị dính DMCA nên có ngồi cả buổi tìm thử Host khác offshore và bỏ qua DMCA
    Nếu các bác chưa biết thì DMCA nó thông báo kiểu 2 dạng, 1 là google nó gửi thông báo cho mình và bó bỏ index trên gg search, dạng này thì k sợ.
    Dạng thứ 2 em dính 2 lần là kiểu. Nó gửi thẳng về cho nhà cung cấp hoặc (e dùng CF) nó gửi cho Cloud Flare (CF) rồi CF sẽ gửi cho nhà cung cấp. E mới bị dính và DO nó cho 3 ngày để remove nhưng mà vẫn tính định thuê bên khác cho an toàn. Và đã tìm được list dưới theo đánh giá của mọi người trên Blachhatword, và trên nhiều trang khác.
    Nhưng phải công nhận DO nó mới làm lại phần cứng khá ngon, e dùng sv 80$/m thì check là
    Intel(R) Xeon(R) Platinum 8168 CPU @ 2.70GHz (con này thì ghê rồi)

18. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nghe mấy thần trên đây nói dùng reverse proxy ấy.

19. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

offshore thì cứ netherlands mà táng, hạ tầng mạng tốt, nhiều nhà cung cấp uy tín. Nghỉ chơi món này lâu r nên k rõ lắm nhưng có thằng vstoike của nga ngố cũng đc phết

Vito_King likes this.
  20. automan

automan Hương Chủ

chọn scaleway ngon bổ rẻ, locaiton hà lan hoặc pháp {beauty}, rồi gắn thêm cf nhé, dmca éo sợ {ah}

hoangvn92.it, solokop and vtcmg like this.