Mua VPS ở đâu!

Discussion in 'Chia Sẻ Tool & Bot' started by nguagovt, Dec 31, 2017.

1. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Dùng proxy dưới chữ ký mình nè. Tự code thì tự biết cách dùng, tool hỗ trợ thì ắt có chỗ nhét vào.
    Còn muốn dùng cho máy nào thì cứ add IP của máy đó vào gói proxy là dùng được (IP ở nhà thì thường xuyên theo dõi vì dynamic IP)

2. money

money Hương Chủ

Người ta hỏi reverse proxy cơ mà {doubt}

3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

H ehe, bài dài quá em thấy IP này ko biết IP nào :D

4. console

console Bang Chúng

Tinh thần ma kết tinh tốt haha

5. tonynguyen

tonynguyen Khách Qua Đường

còn anh em nào chiến k vậy , làm site phim

6. dkmvkl

dkmvkl Sơ Nhập Giang Hồ

Chơi mấy năm rủi ro quá cao, nó có hành tn thì cũng phải chịu

7. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

SSDNodes chất lượng kém em nhé. Không nên ham rẻ.

8. PhimYo

PhimYo Tân Thủ Thôn

Mình đang dùng được nửa năm rồi. Chạy site auto wp khoảng 500k post vẫn okie! Thằng này cũng lâu đời rồi nên an tâm. Mình theo dõi nó từ cách đây 4,5 năm cơ. Tuy nhiên mình nhận thấy nó để cấu hình cao nhưng chạy thực tế với cấu hình đấy lại load khá cao, ram thì thừa nhưng cpu hơi yếu. Có thể nó oversell phần cứng.
    https://vinasupport.com/ssd-nodes-khuyen-mai-tokyo-vps-ram-dung-luong-lon-gia-re/

9. thanh858036

thanh858036 Sơ Nhập Giang Hồ

toàn kéo ref rồi tư vấn tầm bậy. vps nào có link ref cũng kêu đang xài

xmenvn2510 likes this.
  10. automan

automan Hương Chủ

thấy toàn sale off mấy nghìn đô, giá có 50-100$/năm, hàng lởm thế cũng pr cho được {brick}

xmenvn2510 likes this.
  11. PhimYo

PhimYo Tân Thủ Thôn

Tôi đang xài thì bảo đang xài. Tôi thiếu gì vps

Mình ko pr bạn ơi! Có gì nói lấy. Vì mình đang dùng thật mà! Mình cũng nói ưu điểm, khuyết điểm của nó chứ chẳng bảo nó tốt nhất thế giới đâu.
    Link ref nhưng có đc tiền đâu, lấy ít credit để duy trì cái đang dùng thôi!

KenhSongAo.com likes this.
  12. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Bạn lên kiểm tra lại cái link mà bạn giới thiệu. Vps bên ssd nodes cực lởm. @automan nói đúng đó.
    Bạn dùng ở đâu và bao nhiêu thì ko quan trọng.
    Bạn có thể đặt link trang chủ ssd nodes, không cần dẫn qua cái trang vinasupport làm gì cả. Góp ý nhỏ cho bạn.

Thanh Nguyen likes this.
  13. no-reply

no-reply Bang Chúng

Bác dùng rồi mà nói thế này thì em cũng chịu rồi. Biết là ae trên này nhìn vào sẽ hiểu đây là mấy câu pr quảng cáo để kiếm tiền hoa hồng từ link ref nhưng những bạn newbie chưa biết gì thì nhìn vào chắc lại tưởng ngon thật lao đầu vào.
    Việc bác dùng VPS từ tiền ref là đủ hiểu vấn đề rồi. Tưởng nạp tiền vào dùng được 5,6 năm cơ chứ tiền kiếm được từ ref kiểu này không đủ để withdraw xong vào mua để chứng tỏ mình có dùng và nó ngon thì em cũng không biết nói gì nữa.

Qua post này, mình cũng thiết nghĩ các mod nên lập nên hẳn 1 topic recommend những dịch vụ được đánh giá cao nhiều người dùng rồi stick lên để anh em đến sau đỡ bỡ ngỡ :)

xmenvn2510 likes this.
  14. PhimYo

PhimYo Tân Thủ Thôn

Bác ơi! Dùng như thế nào thì mình nói như thế đó. Chứ mình có bảo nó ngon bao giờ đâu. Tiền ref nó có cho widthraw ra tiền đâu. Với lại mình public link ref chứ mình có đi giấu với ẩn link như các thằng khác đâu.

15. mmo2013

mmo2013 Khách Qua Đường

Bạn dùng google cloud hoặc aws đi.
    Free 300$