[My Story]Mua BTC giá rẻ, BTC tăng giá lại lỗ SML

Discussion in 'Altcoins & Bitcoin' started by Hoài Phong, Aug 15, 2017.

Tags:
  1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

2h sáng BTC lên 4k3 rồi. Em dự đoán nó còn lên mạnh lắm. Cầu gấp 5 lần cung lận. Ít nhất củng mốc 4k5

2. Hoài Phong

Hoài Phong Sơ Nhập Giang Hồ

BTC còn lên về lâu dài, vì quy mô hiện tại nó quá quá bé với thị trường tài chính toàn cầu bác ah, muốn vỡ thật sự ít nhất phải đủ to, đủ căng. Ví dụ 1 dòng điền từ quỹ đầu tư mạo hiểm đổ vào là đẩy giá lên được vài trăm $ rồi. Không phải là 16 triệu BTC đang tồn tại đc đem ra giao dịch, số BTC đc giao dịch hàng ngày rất thấp, đợt này là tương đối cao cũng chỉ vài tỉ đô, trên tất cả các sàn cộng lại. Việc khối lượng giao dịch quá nhỏ khiến việc làm giá trở lên dễ dàng hơn nhiều. Giả sử khối lượng BTC giao dịch 1 ngày đạt 5 triệu BTC, khi đó muốn tăng $100 thôi lượng tiền đổ vào cũng phải 5Tr*100 = Thêm 500 tr đô thực tế bơm thêm vào thị trường, khối lượng càng lớn thì làm giá càng tốn kém và như vậy khó làm giá hơn. Khối lượng nhỏ dẫn đến làm giá cục bộ trở lên rất dễ dàng. Đơn giản ETH mặc dù vốn hóa gần 30 tỷ đô, nhưng chỉ với hơn 10 triệu đô bán tháo đột ngột dẫn đến kích hoạt stop-loss, cháy tài khoản Margin hàng loạt, down hẳn từ $300 về 0.1$ trong vài phút. Đó cũng là các coin vốn hóa + vol giao dịch càng thấp càng dễ đẩy ảo, bởi chi phí đẩy là không tốn kém. BTC cũng như bất cứ quả bong bóng nào từ trước tới nay mà giới tài chính tạo ra: Chứng khoán, BĐS, Dầu Mỏ, Vàng, Dot Com, v.v. Khi nó đang nóng tốt nhất đu theo, tốc độ kiếm lợi nhuận khi xuôi chiều gió của nó không gì bằng, một cơ hội siêu siêu lớn, nhưng vẫn lựa lựa nhảy ra thôi :D. E sẽ có bài phân tích sơ bộ và so sánh biểu đồ của các bong bóng ^^

Nai, Mai Cồ and Cafe Vu like this.
  3. Mai Cồ

Mai Cồ Khách Qua Đường

thím Phong giống chuyên gia phố Wall thế @@. Rảnh mở thêm topic đầu tư offline nữa :)

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Từ Hoài Phong KTO giờ sang Hoài Phong phố Wall =.= Đọc mà thấy rối rắm

5. Mai Cồ

Mai Cồ Khách Qua Đường

HP KTO dùng chiêu nhớ đến phố Wall khi hành sự nên nó tiếng tăm thế luôn đấy {beauty}

6. tuanitpro

tuanitpro Tân Thủ Thôn

Newbie nên có thái độ như thế nào đối với tradecoin nhỉ? Bác nào chia sẻ em ít kinh nghiệm được không. Toàn thua nên hoang mang quá.

7. Yêu Hạnh Trang

Yêu Hạnh Trang Khách Qua Đường

Tự tin về coin của mình, tâm lý 2 cái này mình đoán chiếm khoảng 80% rồi

8. tuanitpro

tuanitpro Tân Thủ Thôn

Thank bác. Em chai sạn cảm xúc vì chờ đợi rồi. Nên giờ con nào cũng tự tin lắm. Mỗi tội vừa ôm xong thì nó tụt, mà vừa đẩy đi thì nó lại lên.

9. Hoài Phong

Cụ nào chơi Altcoin, dành 15 phút đọc thật chậm, kỹ cái này không thừa đâu:
    Vòng xoáy Altcoin - BTC - USD
    Rồi sẽ hiểu thằng Altcoin, lòng tham, sự cố chấp sẽ lấy hết tiền của mình ntn.

PhuongPhi likes this.
  10. tuanitpro

tuanitpro Tân Thủ Thôn

Thank bác, em có đọc nhiều bài trên site bác. Tất cả đều chất (y)

11. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Tăng liên tục mà chưa thấy hạ nhiệt , có ai đang canh nó xuống để hốt một tí giống em k, em newbie mảng này.

12. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Quy trình chơi cái này tnao vậy các bác ? các bác có tài liệu cho e ngâm chút ^^

13. Hoài Phong

Trích dẫn lại phát cho a e nhớ, ngay khi PT thị trường coin, mình đã đặt rủi ro chính trị lên đầu. Quả thật như vậy, hôm nay TQ mới nói cấm các ICO thôi mà giá đã giảm từ 5k -> 3k5 ở Trung Quốc, toàn thị trường giá chỉ nhỉnh hơn tí. Nên việc Trump viết 1 status twitter đưa giá BTC về 1k hay $500 trong 1 ngày cũng dễ y như vậy. Anh em đừng thần thánh hóa bất cứ thứ gì lên, đôi khi đơn giản nó chỉ là công cụ mới của giới tài chính thôi.

14. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Em nghĩ sẽ sớm lên thôi thánh. Vì hình như TQ chỉ cấm các coin mới ICO, chứ ko cấm các coin đã ICO và lên sàn. Nên có thể có vài hướng như
    1. Đẻ ra 1 hình thức huy động khác để lách
    2. Huy động chui
    3. Đem coin ra nước ngoài ICO, huy động trong nước

Em nghĩ khả năng thứ 3 có vẻ khả thi hơn đấy. Anyway e thấy khả năng btc về 3k5 là khá chắc chắn

Hoài Phong likes this.
  15. Hoài Phong

1: Cấm ICO mới, Điều tra các ICO đã lên sàn, Khả năng cấm các loại tiền điện tử (mập mờ): Vậy mới đủ làm giảm giá pa.
    2: ICO mà k lên đc sàn thì k giao dịch trao đổi đc, k ăn thua đâu. US, Hàn Quốc, Sing, H đến Tàu và sắp tới all cấm thì :v. ICO nên siết chặt chứ k cần cầm, do 99% ICO h lừa đảo nên thế.

16. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

lâu rồi ko thấy các bác bàn luộn về coin nữa nhỉ {doubt}, hay go to moon hết rồi {byebye}

17. automan

automan Hương Chủ

go to hell chứ moon cái j {amazed}, đầu tháng mới gambling btc chế độ auto Bet thua hết mẹ gần 30 củ {angry}

18. tuanitpro

tuanitpro Tân Thủ Thôn

Em cũng thua mẹ nó gần ~30 củ. Giờ còn 10 củ, bác nào chỉ em ôm con nào để trở lại như ngày xưa ạ. {ah}

19. automan

automan Hương Chủ

vào https://www.bitsler.com/ chọn tỉ lệ payout x9999 xong all in 10 triệu satoshi {sure} khoảng 9 củ, win phát có ngay 1000 btc {sexy_girl}, lên nóc nhà luôn, ko thì ta cày cuốc làm lại từ đầu {byebye}

{bye}

20. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Quan hoặc NEO và OMG đi bác, đang ở giá đẹp {byebye}