Nên có thái độ như thế nào khi bước chân vào sự nghiệp Auto

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by automan, Sep 6, 2017.

1. vanhaimaster

vanhaimaster Khách Qua Đường

Thank bác

2. Phamlinhbnm

Phamlinhbnm Khách Qua Đường

Auto nhiều bài về qua bị google phạt mất hết index các bác ạ, giờ gỡ án cũng k nổi nữa chứ

3. Martin

Martin Khách Qua Đường

bài này quá... [​IMG]
    1 like cho thớt (Y)

4. FoolBoy

FoolBoy Tân Thủ Thôn

Thank bác . mà hồi trước nói chuyện với ông kia , ông làm có 2 3 cái site à , ông bảo không chơi auto ông học từ seo ra nên làm cái gì phải tối ưu cái đó bữa ông khoe web ông on cao điểm có lúc tới 30k e cạy miệng ông hoài mà ông éo nói :v . tất nhiên là đã bị đã gà rồi , giờ chơi network thôi . k biết bro nào cũng như thế không ?

5. FoolBoy

FoolBoy Tân Thủ Thôn

@automan bác có tâm giải thích giúp e cái này với . tại trước giờ e chơi ytb nên autoblog e k rành lắm ?
    1. autoblog cơ bản là bác làm những việc gì ạ ? E hình dung là các các xây dựng hệ thống 1000 web site để spam tự động , k biết đúng k ?
    2 . autoblog yếu tố quết định nhiều nhất ?

6. cafemmo

cafemmo Tân Thủ Thôn

Bài này giống của a @Sói ghê. có lẽ nào lại là nick clone nữa {shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}

7. money

money Hương Chủ

Pé đừng có nhìn đâu cũng ra Sói nhé. Sói chỉ có 2 ko có thêm nữa đâu. Chăm 2 nick mệt đứt hơi rồi.

luunguyen094 likes this.
  8. luunguyen094

luunguyen094 Khách Qua Đường

bac nào hướng dẫn e chơi auto với ạ, cần lắm một sư phụ

9. automan

automan Hương Chủ

1. thật ra đa số sẽ không làm kiểu đó, thường làm kiểu đó cũng có vài cao thủ trâu bò nhưng chủ yếu làm pbn để bán service seo thôi, từng đọc bài 1 thằng nước ngoài có 6000 con blog thì phải {matrix}, nhưng nó dùng làm pbn để bán service.

Còn đa số làm kiểu crawl content số lượng lớn về để spam index cho google index ăn thôi, thường 1 niche làm 1 vài site hoặc 10 site cùng 1 niche thôi, chứ ai đi làm 1000 site, thần thánh quá =)){boss}

Nhưng sau lâu năm thì chăm chỉ chắc cũng có, nhưng thường sẽ loại bớt những domain không quan trọng ít visit.

Mình chơi hơn 2 năm mới mua hơn trăm domain, live chắc còn chưa tới 30 cái, còn lại drop hết rồi {byebye}

2. unique content là yếu tố quan trọng nhất {ah}

10. console

console Bang Chúng

Đọc văn phong nghiêm túc vậy mà @Sói gì hehe.

11. FoolBoy

FoolBoy Tân Thủ Thôn

trước e đọc bài của bác Bình Nguyễn trong isocial bác đó kheo còn 1000 doamin trong dự án chưa làm hết @@
    còn của bác dona chu gì đó vài k doamin bán áo thun . nghe mà ớn thặc

12. automan

automan Hương Chủ

Bình Nguyễn là làm SEO, 1000 domain thì cũng đâu có gì lạ, làm chủ yếu kiểu PBN thôi mà, để kéo backlink cho dự án, mình không rành mấy bác làm SEO có bao nhiêu con PBN, thường thì 100-200 thôi, số lượng nghìn đến vài nghìn thường rất ít và trâu bò, thôi bỏ qua đi. Còn ở đây làm Auto thì cũng vậy rất ít người đi spam lần 1000 domain như thế. Nếu có thì cũng có khả năng nhưng rất ít nên thôi cũng bỏ qua đi, vì không phổ biến, siêu nhân thì lĩnh vực nào cũng có cả thôi.{beauty}

Dona Chu thì làm về Fb quảng cáo, đa số chạy dự án làm cho người khác thôi , vụ vài nghìn domain mình không rõ.{big_smile}

Btw, thấy người khác khoe gì thì cũng chỉ xem cho có tính chất tham khảo, đừng quá tin tưởng 100%, họ quăng bom cũng không biết được, rồi cố mà theo đuổi chẳng được gì. Cái chính không phải bạn có bao nhiêu domain mà là thu nhập của bạn từ đám domain đó bao nhiêu, bạn có 10 domain thôi mà thu nhập 5000$ so với thằng khoe có 1000 domain mà thu nhập 2000$ thì bạn chọn cái nào ? {confident}{doubt}

console likes this.
  13. FoolBoy

FoolBoy Tân Thủ Thôn

thì e cũng nghe vậy đó nói lên đây để mọi người bàn luận thôi . Ok thank bác (y)

14. Hốc

Hốc Sơ Nhập Giang Hồ

thực ra trước giờ em chỉ có một cách đó là craw 1 rổ domain rồi dựng lên chứ ko update thêm content nữa

15. tienganhtiengem

tienganhtiengem Sơ Nhập Giang Hồ

Gà em vừa chết .Hu Hu . Cái tội bóc link nó rồi đem test để tăng ctr .hic hic

16. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

Chốt là đã làm auto thì phải biết Đéo sợ của cụ money

tienganhtiengem likes this.
  17. tienganhtiengem

Cộng thêm không cảm xúc .Hồ Quang Hiếu nữa thì đánh đâu thắng đó :D

18. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Có ai sợ nhưng vẫn lao đầu vào như thiêu thân giống em.

tienganhtiengem likes this.
  19. tienganhtiengem

Em nhé bác. Lắm lúc cũng tuyệt vọng vãi cứt. Rồi cố gắng lại có hy vọng . Bây h tính ra mấy tháng rồi. Tình hình có tí khởi sắc. Quan trọng lì đòn. Ko ngừng tìm tòi. Rồi mọi thứ sẽ ok thôi

20. Jessynina990

Jessynina990 Khách Qua Đường

hay quá mình cũng đang cần! !!