Nghe nói bác này là cao thủ của cao thủ SEO

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by MÈO, Apr 12, 2020.

1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cho link ae vào hóng thím ơi

2. jennychu

jennychu Tân Thủ Thôn

hình bị lỗi rồi, update lại đi bạn

3. hihihehe

hihihehe Tân Thủ Thôn

đăng trên fb đó ae, phải kết bạn mới xem dc, h` bị chửi nhiều quá ko biết gỡ chưa =))

4. Lahm

Lahm Sơ Nhập Giang Hồ

Có thầy chỉ là tốt nhưng em vẫn tin vào con số 5%, ở đâu cũng vậy à, chỉ 5%.

5. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

Vito_King and tearofboy like this.
  6. money

money Hương Chủ

7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Câu đó nói thì ko sai nhưng thực chất thì khác lắm anh :D Nói chung nếu K nó nói và làm đc bằng 1 góc của anh thì đã ko có phốt @@

8. Mr Ghost

Mr Ghost Sơ Nhập Giang Hồ

Thị trường SEO ở Việt Nam thấy phức tạp quá nhỉ, nếu nhận hơp đồng làm thì hà cớ gì phải đi mở lớp để dạy?

9. money

money Hương Chủ

Uh, anh chỉ nói về cái câu nói của nick đó thôi, còn bản chất sự việc thì anh ko biết nên không bàn.
    Tuy nhiên, vẫn thấy anh em hay chém nhau là: mấy thằng hay nói đạo lý thường sống như l* :D (mà thật sự thì l* nhiều anh em thích mà sao cứ đem ra so với cái xấu nhỉ ??? )
    Méo biết có giống anh ko {embarrassed}{embarrassed}{embarrassed}

10. money

money Hương Chủ

Anh nghĩ việc 1 người làm nghề và 1 người đi dậy nghề có vẻ ko liên quan lắm để mọi người phải mất niềm tin như em nói - trừ trường hợp mấy đứa chém gió đi mở lớp thì không nói.
    Bản thân anh cũng thấy, có 1 số cách anh chỉ người khác làm --> họ kiếm ăn tốt nhưng chính anh làm cách đó lại ko dc bao nhiêu.
    Hoặc các ông giáo sư dạy kinh tế hay thậm chí cả mấy ông Nobel Kinh tế mà kêu đi trade coin hay mở công ty kinh doanh thì đảm bảo sml như ai.
    Cá nhân anh vẫn tin có những người có tâm với việc dậy nghề.

jennychu likes this.
  11. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Thế anh mới nói nếu thầy từng làm dự án lớn nhưng hiện tại ko làm dự án nữa thì mới nên học vì nếu thầy còn đang làm dự án mà học viên lại là đối thủ cạnh tranh thì sẽ ra sao :D

12. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Em cũng công nhận có những người dạy rất có tâm lớp học có khi chỉ vài triệu nhưng thấy đáng. Còn em cũng học khóa nâng cao bên ku Khang thì thấy học 2 ngày thứ 7 CN học phí cả chục triệu mà vô ích vl =)) Thế em mới tính nếu mình mở lớp tầm 5 hay 10tr mà dạy xứng vs đồng tiền đó thì chắc cũng có học viên. Mà giờ dạy thì phải làm Brand chứ ai biết mình là ai, nghĩ cũng mệt :D

13. money

money Hương Chủ

Làm việc nào chả mệt. Làm tình còn mệt nữa là {sure}{sure}{sure}

14. Mr Ghost

Em thấy anh @money mở lớp dạy auto, anh @AkuVn mở lớp dạy SEO. 2 môn kết hợp bảo đảm đông khách.

AkuVn and Dang like this.
  15. Dang

Dang Bang Chúng

Khác nhau ở tư duy, chứ kỹ thuật em thấy không nhiều!

AkuVn and Mr Ghost like this.
  16. Mr Ghost

Đồng ý với @Dang. Nhiều người cùng học nhưng tiếp thu khác nhau, tư duy khác nhau nên kết quả cũng khác nhau luôn. Kiến thức thì không có giới hạn, mình nạp được càng nhiều thì càng thấy thích.

AkuVn and Dang like this.
  17. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Thực ra giờ đi dạy thì cũng dạy 1 phần những thứ mình đi học được từ người khác xong về cải tiến theo cách của mình nên cũng dễ ăn gạch thành ra cứ từ từ rồi tính, dạy nội bộ trước đã xem anh em phản ánh chất lượng sao :D

Đi học thì thấy có nhiều cái các thầy dạy hay kiểu ẩn hoặc giấu đi điểm mấu chốt hay bản chất của vấn đề còn tại sao có lẽ do giấu mánh hay gì đó thì cũng ko chắc. Bản thân đi học xong cũng phải test sml thì mới hiểu và ra 1 số thứ hay ho.

Chỉ có 1 thầy giờ đã ko còn dạy nữa thì mình nể về tư duy và những case của người này thuộc diện bá đạo trên từng hạt gạo. Cũng có ngồi riêng vs thầy gần chục buổi từ khi quen tới đi học và thấy ổng mạnh ở tư duy còn về triển khai và 1 số thứ mình tự tin vẫn mạnh hơn.

Còn thầy nào dạy cũng có cái hay riêng kể cả những thầy "dạy láo" vì phải qua những lớp "dạy láo" thì mới biết cách tránh những dạng thầy này!

Vito_King, Mr Ghost and Dang like this.
  18. hihihehe

hihihehe Tân Thủ Thôn

mấy ông học Khang về ko thấy ông nào bảo làm được cả :)), nhưng lúc đó nó đang nổi quá nên ko dám nói

19. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Sai nhé! Phải là học về làm đc nhưng méo có tác dụng =))

20. jennychu

jennychu Tân Thủ Thôn

mấy thằng đệ tử của Khang như Trần Minh Nhân Chính nó vẫn làm site lên top được mà. Chắc đệ tử ruột khác với đệ tử ghẻ :))