Nghe nói bác này là cao thủ của cao thủ SEO

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by MÈO, Apr 12, 2020.

1. jennychu

jennychu Tân Thủ Thôn

mới có lùm xùm liên quan đến làm dịch vụ maps với đại kao thủ (thầy của HTK)

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có link ko thím, vào hóng với, bữa h drama seo biz hơi nhiều

3. jennychu

jennychu Tân Thủ Thôn

vào group học seo cùng uptopz đó quá trời drama.

4. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Làm méo gì có vụ Map Đểu thì ko SEO lên đc, tùm lum =)) Tại trước giờ bản thân mình chưa bao giờ dùng Map Xịn cả =))

5. hihihehe

hihihehe Tân Thủ Thôn

sao bác biết đây là thầy HTK vậy

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vô đó thấy có mỗi vụ HTK hà, còn vụ map dởm thím mới up ko thấy

7. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Sao cái hình mình họa ở góc 1h giống hình lấy gạo từ thiện ở ATM gạo thế

8. baduymda

baduymda Sơ Nhập Giang Hồ

Mình nghiệm ra 1 điều. Những ông mà chuyển sang đào tạo rồi thì đa phần đã hết đát. Hoặc không còn cách nào kiếm nhiều tiền thì chuyển sang vặt lông gà.

Còn mấy ông cao thủ, toàn ở ẩn, làm sấp mặt kiếm tiền rồi hưởng thụ, không có thời gian lên a dua - a đú với đời đâu.

Tony Vu likes this.
  9. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Cái này cũng không hẳn đúng. Vì có những người lý thuyết thì giỏi. Chém tùm lum lên nhưng lại không biết thực hành. Họ dạy được người khác làm nhưng chính họ thì không làm đc

Đó là mình đang nói các ngành khác thôi nhé. Còn với MMO thì mình thấy bạn nói đúng vl

10. chamchich

chamchich Sơ Nhập Giang Hồ

Để làm thì cần có kiến thức giỏi nhưng để dạy thì ko hẵn, căn bản là phương pháp truyền đạt từ đó sẽ kích thích học viên. Bởi thế mới nói trò giỏi hơn thầy.

11. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Nghĩ khá thú vị là khi muốn tìm thầy để học thì chỉ mong gặp đc thầy dạy tử tế. Nhưng lúc chưa có nhu cầu học thì vơ hết cả thầy dạy tử tế với thầy mất dạy vào nhóm hết date :D Cũng vì thế nhiều thầy giỏi người ta cũng oải dạy 1 thời gian xong họ bỏ ko làm đào tạo nữa vì thực tế họ đào tạo 1 phần vì kiếm tiền và ở đấy còn 1 phần là niềm đam mê truyền thụ kiến thức và chia sẻ những gì gọi là kinh nghiệm và trải nghiệm của bản thân!

12. anhdungseo92

anhdungseo92 Tân Thủ Thôn

Em học khóa Anh Khang đây, nói chung về kiến thức nếu đã làm SEO vài năm rồi, thì kiến thức của a Khang không có gì cả, hồi đó đi học vì thấy sao ảnh Seo từ Đào tạo SEO, diễn đàn SEO, khóa học SEO,...lên top nhanh quá. Muốn biết Tip của ảnh.

Nhưng khi đi học, thì nói thật, vớ vẩn lắm. Tốn 12 củ, toàn kiến thức biết cả rồi. Ngay cả cân bằng lực hay mấy tip khác ae đã làm 1 2 năm đều vững cả.

Nên a Khang lại đổi chiêu sang nói là cho ae học viên xài tool miễn phí. Mà cuối cùng tool thì có thấy đâu, toàn lỗi. Chán nản.

Túm lại cái, đã học qua rồi. Nói đi cũng nói lại, nếu chưa có kiến thức đó thì thấy hay, còn có rồi thì thấy nó không hay lắm với số tiền mình bỏ ra thôi.

Nên không có gì trách cả. Nếu muốn đi nhanh, gom kiến thức nhiều thì nên học ông trùm SEO Bảo Điền đấy! ( khóa nào cũng thấy anh ấy học, từ bắc vào nam, thầy nào cũng học) Học vậy ảnh mới đi nhanh hơn người khác cả 100 lần. Trình mới có 1 năm mà như mấy cụ lâu niên!

Nai likes this.
  13. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Bảo Điền làm MMO vs Affiliate từ 2014 nên tiếp cận SEO cũng không phải chỉ 1 năm đâu :D Bảo Điền có cái điểm mạnh là khả năng tổng hợp và sắp xếp ý khá hay. Trước học cùng khóa nâng cao của SeoCongHuong thấy tính cũng dễ gần, chịu chơi chịu đầu tư :D Muốn nhanh thì học Bảo Điền nhưng tiền đâu để theo như Bảo Điền thì kkkkkkkk

14. anhdungseo92

anhdungseo92 Tân Thủ Thôn

Ý mình là đồng môn thôi, lúc mình gặp a Điền là khoản 1 năm trước, lúc đấy cũng bình thường à.
    --- Double Post Merged, Oct 19, 2020, Original Post Date: Oct 19, 2020 ---
    Ớ thế đồng môn à, kaka. Cùng khóa đây!

15. Mr Ghost

Mr Ghost Sơ Nhập Giang Hồ

Trời học 1 khóa 12 triệu à. 1 lớp có mấy chục học viên thì kiếm bộn tiền quá rồi

16. Chuong Luong

Chuong Luong Khách Qua Đường

Số mình chua, toàn seo site eng nên chưa bao giờ đc học hành đàng quàng với các cao thủ {big_smile} Nên chỉ toàn lon ton xài ba cái típ vặt {cry}

Nhưng nói thật, đi học các thầy thì chắc cũng chỉ dạy mớ thông tin mình đã biết hoặc có sẵn trên mạng (tìm tòi tí là đc).

Còn các tip, trick thì ko bao giờ dạy đâu. Thế thì làm sao kiếm cơm đc nữa {big_smile}

17. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Mấy học viên với đệ tử của mình thì tính ra mình chẳng dạy TIP hay TRICK bao giờ vì mình cũng ko rành về cái đó :D

Thường thì dạy để anh em hiểu và tư duy đúng về SEO từ đó lựa chọn cách làm và phương pháp phù hợp nhất với từng người vì không ai là giống nhau cả. Có người thì mạnh về content, có người lại mạnh về code, có người lại giỏi auto có người thì chăm chỉ cần cù bù thông minh, v.v..

Còn những cái gọi là TIP vs TRICK thì anh em cần hiểu có những cái mình áp dụng được và có những cái không, có những thứ áp dụng vào là tốt nhưng có những thứ chỉ áp dụng được trong 1 số trường hợp cụ thể. Đấy là lý do nhiều anh em đi học ở các thầy về xong ko tư duy và phân tích TIP & TRICK đó có phù hợp với trường hợp của bản thân hay không mà cứ dùng 1 cách vô tội vạ :D Tới lúc ăn đòn sấp mặt thì đi dọn rác cũng quá tội.

SEO không khó, để làm SEO tốt và đạt kết quả cao có 2 cách chính "làm được điều phi thường hoặc làm tốt những điều bình thường" hết :D

thitgaluoc, Hoa Mãn Lâu and Tony Vu like this.
  18. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vậy auto là theo hướng làm tốt những điều bình thường phải ko pác?

19. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Thực ra auto mà nghĩ đc kịch bản lạ thì cũng là điều phi thường mà :D

20. Chuong Luong

Chuong Luong Khách Qua Đường

Thôi, phận mình quánh quốc tế thì mình yên phận vậy. VN các bác manh động quá {biggrin}

Nhưng nói thật, là em ko biết các bác seo thế nào cho lên tóp key Việt đc, hay thặc {sleep}