Review các networks CPC, CPM, Aff mình từng tham gia

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by money, Aug 13, 2017.

1. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

ae chơi pop cạch thằng này nhé. Mời chào thì ngon ngọt.đến lúc đặt pop thì ôi thôi. Toàn sex với tải file rồi virut đủ kiểu. Hồi 2018 nó còn chèn code đào coin vào js nữa. Bật web lên cái là cpu vọt lên 100%. VKL . Chrome nó block luôn cái domain. Vẫn cay thằng này tới tận bây giờ

2. remake2020

remake2020 Sơ Nhập Giang Hồ

theo mình chơi thì biggear cao hơn adtrue.

nhưng vẫn thấy mấy ads cpc có vẻ $ cao hơn =))

3. langriser

langriser Sơ Nhập Giang Hồ

Mình kiếm Net CPM tính tiền theo lượt banner mà chả có, CPC toàn click mới có tiền cơ, mà mấy ai chịu click đâu, ads thì mất khách.

4. remake2020

mình biết có adtrue, bidgear là tính theo CPM á

langriser likes this.
  5. langriser

Bác cho mình xin review 2 thằng này, CPM là nhiêu vậy bác, đăng ký có khó không ? Mình có google thì thấy 2 thằng này của Việt Nam..nên hơi lăn tăn. Với lại treo banner mà tính theo lượt View, ko tính Click thì dễ Cheat lắm, nên ít Net nó tính theo kiểu này.

6. remake2020

mình thấy doanh thu bidgear cao gấp 2 lần adtrue. cùng view
    nhưng qc bid toàn jav
    --- Double Post Merged, Mar 10, 2021, Original Post Date: Oct 29, 2020 ---
    Hiện tại mình đang phân vân giữa 2 net này : ad-maven vs adsterra

- ad-maven nó mặc định 1 giá mình deal fix luôn

- adsterra thì ngày đầu cao vãi chưởng rồi thấp dần nhưng vẫn ổn (nhưng nghe nói nó hay bị auto redirect trên mobile)

cả 2 mình đều đặt dc 1 tuần cảm giác như nhau. theo các bác thì nên đặt thằng nào ưu tiên nhỉ ?

7. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

adsterra nhé. Hồi 2018 bị admaven chơi 1 vố đi luôn site 2M tf vẫn cay nó đến tận giờ {beat_brick}{beat_brick}{beat_brick}

remake2020 likes this.
  8. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Đang adsterra có em manage riêng xinh ngon mỗi tội cứ rủ tăng thêm ads, kết hợp adsense vô đối

remake2020 likes this.
  9. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Cpm thấp quá chat với em manager nó tăng cho, doạ nó ko tăng tao sang net khác, cpm mình đang 2-3 h dc hơn 4 rồi
    --- Double Post Merged, Mar 10, 2021 ---
    Ủa lạ thế, set pay bằng usdt lên ví binace dùng p2p đổi ra rate 24k thơm bơ hơn po nhiều

10. remake2020

phi 2% of payout sum ma bac

11. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Em vẫn lấy, rate cao xong qua làm kèo hold to die coin x tài khoản bác ah haha

remake2020 likes this.
  12. remake2020

"hay bị auto redirect trên mobile"
    bac co bi bao gio ko ?

13. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Riêng tụi này em ko để ở site nghiêm túc nên e k quân tâm bác ạ

14. langriser

GA và phần còn lại, có GA sao có thằng khác được bác nhỉ. Site nghiêm túc thì bác chơi mỗi GA, còn site ko nghiêm túc bác chơi adsterra à, có kết hợp với các Net khác không, bác chia sẻ giúp, thank bác.

15. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Em có mấy loại site cơ bác, có site lởm e để full adsterra, có site e để cả đôi.

đặt chung nhau dc nhé, qtrong là chia ra ntn thôi ;))
    --- Double Post Merged, Mar 11, 2021, Original Post Date: Mar 11, 2021 ---
    Em chơi cả propellerads, adsterra, adsense, đều đặt chung được, đang tính test thằng maven mà e ko thấy nó cập nhật tiền k biết có lỗi gì không nên đang chưa xem lại

16. remake2020

mình thì thấy thằng maven giá cao vãi =)) nó fix giá cứng cho mình luôn.
    nó hỏi mình mình cách net kia giá sao =)) mình chém gió thêm 30% so vs sự thật cái nó tăng thêm 10% nữa. là dc 40% so mấy mấy net khác. chơi dc 1 tuần.
    nhưng nghe mấy bác trên nói nó gắn đào bit vs virut làm site bị waring thì bỏ luôn.
    mình chỉ đặt banner 300x250 thôi ko popup á.

banner thì nó có chèn dc mã đào bit hay virus dc ko các bác nhỉ ?

Last edited: Mar 11, 2021
  17. Định Phong Ba

Định Phong Ba Khách Qua Đường

Nó làm gì mà đi site bác

18. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

chắc nghiên cứu thêm thằng này, bác nào có kinh nghiệm chiến ko đào coin với virus không ? em manager của nó cũng đang chat hỏi mà tại e ko thấy tăng tiền mấy nên gỡ ra :(

19. langriser

Bữa trước mình thấy trên face có bạn than khóc, vì thấy GA hẻo quá, nên gắn thêm popup propellerads, hôm sau thấy GA thông báo trảm web.

20. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

ads auto download + đào coin.... Đặt đc 3 hôm. Hôm đầu tiên để ý thì không thấy gì. 2 hôm sau tưởng ngon với cả bận nên không vào site check. Đến hôm t4 vào thì chrome nó chặn không cho vào, báo đỏ lòm. Cố mãi mới vào đc site check thì nó auto tải về cái mẹ gì ấy. Kể từ đó site đi xuống không phanh. 2 tháng sau đành ngậm ngùi đổi domain {angry}{angry}{angry}