Review Google Adsense AI Auto Ad

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by automan, Mar 6, 2018.

1. automan

automan Hương Chủ

Xem thêm topic ở đây http://cafemmo.club/threads/adsense-auto-ads-bac-nao-su-dung-chua.951/

Sau khoảng 2 tuần enable tính năng auto ad của anh Gồ, thì mình có ít review như sau

Sau khi nhận email của Gồ thì cũng enable cho dàn site , kết quả cũng khá khả quan {boss}

Theo bài báo thì trung bình tăng được khoản 10%.

Mình enable 2 loại site, 1 loại content ngắn, và 1 content dài.

• Đối với site content ngắn có tăng nhẹ không đáng kể, khoảng 10-15% như quảng cáo
    • Đối với site content dài tăng được khoảng 50% {ah}

Lý do : nếu xài adsense chắc các bác cũng biết là nó limit mỗi page có 5 ad location thôi,đặt 10 cái cũng không hiện thêm được. Với auto ad thì mọi chuyện để a Gồ lo, mình chỉ việc đặt code thôi.
    • Đối với site content ngắn do mình đã đặt gần như full chỗ rồi nên không có chỗ cho auto ad thể hiện thêm {bye}
    • Content dài thì {ah}, article khoảng 2000-3000 words thì anh ấy cứ đọc vài trăm chữ là auto chèn 1 cái ad vô {beauty} , nên mỗi page trên site content này của e nó hiện khoảng 7-8 cái ad. {beauty}
    • Thêm cái nữa là Gồ có nhiều loại ad-type khác nhau, các bác không thể nào tối ưu cho tât cả location của tất cả cac size, có tới chắc 20 ad-type . Việc này với auto ad mọi thứ đã simple hơn, nó sẽ tự detect , mobile thì ngoài việc hiện in-article ad bao đẹp, còn top-bottom các kiểu, {beauty}. Bình thường mấy loại này các bác fai code thêm để detect rồi fix position các kiểu, auto ad của adsense thì simple khỏi care {beauty}
    • Nó giống như thằng https://www.ezoic.com/ mà em từng tham gia , sử dụng AI vào việc tối ưu ad-type và ad-position, nó thì quẳng cáo tối thiểu +50% income, anh Gồ thì chắc ăn cũng đậm , mà xài nền tẳng của ảnh, nên ảnh đớp bớt {amazed}
    • Ad bao đẹp, chứ site hok có rác lắm như mấy bác trong bài báo nhận xét nha {still_dreaming}
    • Anh ấy giơ còn chơi quăng pop ad ra khi user click link nữa , như hình này nè {haha}[​IMG]
    Happy Earning nhé các thím {beauty}

congloi, money, kenyc and 1 other person like this.
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có vẻ ngon nè, ae sắp giàu ko lối thoát rồi {beauty}{beauty}{beauty}

3. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Chỉ cần đặt code vào thôi ah bác? Còn lại là gg auto đặt ads đúng k nhỉ.

Mình trc có thử đợt nó ra beta nhưng thực sự khá ngu. Chắc do layout của mình ko hợp :D

4. kenyc

kenyc Tân Thủ Thôn

Thanks bác, để e bật thử xem thế nào.

5. money

money Hương Chủ

Anh thì ko dám login vào acc :(

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Làm chuyện xấu nên hẻm dám login vào acc nè {byebye}{byebye}{byebye}

7. money

money Hương Chủ

Kệ tui {doubt}{doubt}{doubt}

8. automan

automan Hương Chủ

login vào acc, sẽ có cái card kêu show auto-ad, còn hok có thì mở sub-menu, nó nằm kế chỗ ad-unit , rồi bật lên, chọn all các loại.

sẽ có đoạn code như này

Code:
    <script async src="//pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js"></script> 
    <script>
    (adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({
    google_ad_client: "ca-pub-abc",
    enable_page_level_ads: true
    });
    </script>
    còn lại nó tự hoạt động, để vài ngày để xem nó stable nhé. Không cần xoá code các ad-unit hiện tại, gồ nó tự làm hết .

9. automan

automan Hương Chủ

em thì 3 acc, cho site nghiêm túc lâu năm, site không nghiêm túc x, không nghiêm túc y. Mỗi lần login xài VPN vào Japan, Singapore, còn lại của Vn , không biết khi nào bị banned, {sexy_girl}

mà bị banned mấy lần rồi , méo sợ, banned thì đổi acc khác {confident}

10. money

money Hương Chủ

Ờ, oai lắm {look_down}{look_down}{look_down}

automan likes this.
  11. automan

automan Hương Chủ

{doubt}
    hóng típ chia sẻ của anh sống nhờ pop-up {dribble} . Mấy niche e làm gắn pop rate như coin card {amazed}

Last edited: Mar 7, 2018
  12. RockSoft

RockSoft Culi Manager Staff Member

GA hosted chắc không có vụ này rùi :(

13. money

money Hương Chủ

Có đấy bé ạ, có email mời gọi ve vãn và dụ dỗ. Nhưng anh ko dám login, thôi cứ để y như cũ cho chắc kèo.
    Bên acc của bé chắc ít hôm nữa cũng có email thôi.

14. RockSoft

RockSoft Culi Manager Staff Member

Email thì có rùi anh ơi! Nhưng ga hosted có đặt được code ad từ ga đâu :(

money likes this.
  15. automan

automan Hương Chủ

a @money vẫn còn chơi Gà hả, bình thường ko login, cuối tháng có login ko a {doubt}

nói chớ a biết cách nào ko login mà vẫn xem được payment cuối tháng ko {adore}.

report hàng ngày thì xem qua email rồi {adore}

16. money

money Hương Chủ

Anh tưởng nó invite auto ad thì cứ chèn code auto ad vào thôi chứ :D

17. money

money Hương Chủ

Add bank payment vào nó tự trả tiền cho mình thôi em. Sau này khỏi login.
    Payment chi tiết thì ko biết nhưng xem last 30 days report rồi sum lại cũng dc mà. (report qua email) Làm đàng hoàng thì chênh lệch giữa report và payment thực tế chỉ vài $.
    Hoặc tạo monthly report tháng gửi 1 lần để xem total của tháng cho nhanh.

automan likes this.
  18. automan

automan Hương Chủ

trước giờ toàn chơi WU, tháng nào cũng ra bank {beat_brick}

thanks a, để coi add thử để khỏi quan tâm nó nữa {beat_brick}

à cái payment ý e hỏi là info nhận tiền đó, tại toàn nhận WU, mà cái đó nó bắt login vô xem , không gửi mail được thì phải, còn wire transfer e chưa xài bao giờ {big_smile}

19. money

money Hương Chủ

Thông tin payment nó không gửi qua email (chắc do an toàn). Nên ý anh nói là xem = report monthly để biết nhận được bao nhiêu (để tính toán số tiền bỏ vào quĩ đen và số tiền đưa cho vợ)
    Còn add wire transfer là nó cứ âm thầm gửi về bank, chỉ cần login vào bank là biết số tiền mình nhận được. Nhưng anh vẫn xem cả report và bank cho chắc.

automan likes this.
  20. Pham Khac Tuy

Pham Khac Tuy Khách Qua Đường

Em đọc vậy thì với site auto và cả site nghiêm túc nên hạn chế đăng nhập vào GA để coi ạ? Em đăng nhập hàng ngày có vấn đề gì không ạ?