Rút tiền PP lâu về

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Dung Vuong, Nov 8, 2017.

1. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

nó ko có trả lại cái phí rút tiền :(
    hi vọng mai có thật :D

2. RockSoft

RockSoft Culi Manager Staff Member

Vẫn chưa xong {ah}

Dear ....,

Thank you for contacting PayPal Customer Support. My name is Hani and I am happy to assist you today.

Firstly, please allow me to apologize for any inconvenience caused as the automated email reply (FAQ's) did not address your inquiry. This feature was not meant to inconvenience you but to assist you in a timely manner.

We thank you for reporting the withdrawal issue to us. As per our investigation, there is an issue with processing the withdrawal.

My teammate raised a request with your bank to trace back your withdrawal. This requires us to work closely with your bank so we are unable to give you an exact time frame. Rest assured, your money will definitely be returned to your PayPal account as soon as possible.

Besides, I have credited 10 USD to your PayPal account to refund the withdrawal fees charged. Once the fund is returned, you may try to initiate a new withdrawal again.

I apologize for any inconvenience caused and truly appreciate your kind patience and understanding. If you have any questions, click "Help & Contact" at the bottom of any PayPal page.

Thanks for choosing PayPal and have a great day ahead!

Sincerely,
    Hani
    PayPal

3. Trí Mén

Tiền em đã vè tới nha!

4. money

money Hương Chủ

Tặng có 20$ mà bắt chờ thêm mấy ngày, lỗ rồi

5. Dung Vuong

Dung Vuong Sơ Nhập Giang Hồ

Cho em cái mail để được nhận 20$ đi anh @money . Nó chưa trả em @@{dribble}

6. money

money Hương Chủ

Vào Customer Support claim nó. Hình như 1 withdrawal là $10 đó em. Anh có 2 lần rút nên nó đền $20 phí rút.

7. Trí Mén

Xác nhận nó chỉ đền em 10 đô thôi. Phải email chửi nó mới đền

8. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Bác nào có bán em 100$ paypal đi :D

9. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mua vậy có lợi bao nhiêu mà thấy nhiều bác hay mua thế nhỉ. 100$ mua giá 1 triệu à

10. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

e mua về dùng thôi chứ ko nghi lợi hay hại gì bác ơi, paypal em dùng chủ yếu để trả tiền VPS, domain và thuê viết bài

11. money

money Hương Chủ

Người ta cần xài PP để mua mà lại ko có nguồn thu PP thì họ phải mua thôi chứ đâu phải mua PP rẻ hơn. Giờ rút PP về bank có gì khó đâu, nên chú nào mà mua thấp hơn tỉ giá rút về bank thì bye ngay và luôn.

Mà nói thật anh không bao giờ giao dịch với PP lạ. Nhiều khi còn bị vạ lây không biết chừng :D

12. money

money Hương Chủ

1 giao dịch thì đền 10$ là đúng rồi, còn đòi hỏi gì nữa :D

13. Nai

Ủa, em thấy Paypal nó rút tiền trực tiếp từ Ngân hàng nếu mình add Visa vào mà anh. Nạp tiền vào thẻ Visa nó rút tiền cho lẹ :D

14. money

money Hương Chủ

{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}
    Rate cao lắm bợm ạ

15. Nai

Em ko để ý tỉ giá thực tế là bao nhiêu nữa. Với lại toàn mua lẻ lẻ ko nên ko biết có lỗ nhiều ko nữa

16. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

mình vừa rút xong 5 hôm về bank. vcb nha

17. automan

automan Hương Chủ

PP mất dạy về tỉ giá lắm

Tỉ giá bank 22700 thì rút từ PP về Bank có 216xx-21700, rẻ hơn 1000 hơn. Còn khi nó charge mình thì gần 24000 .

Nên nếu có 1000$ rút về, sau đó có việc gì fai deposit ngược lại thì lỗ 2cu, khoảng 10% .

Đổi sang được Payoneer thì ngon hơn, nên thằng nào rút được Payoneer toàn xài nó, tỉ giá ngon hơn PP .

Nai likes this.
  18. money

money Hương Chủ

Do tỉ giá liên ngân hàng thôi chứ PP có ăn hết đâu. Rút tiền về local bank bằng VND thì Payoneer chỉ hơn PP 1 tí không đáng kể đâu. Payoneer hay nhất là rút dc usd về. Còn PP thì cho load VND qua visa để thanh toán. Mỗi thằng có thế mạnh riêng.

19. automan

automan Hương Chủ

load VND sang visa thanh toán là sao nhỉ? Visa thì có chức năng thanh toán quốc tế rồi, còn làm ở nước nào thi Visa nội tệ nước đó, khi xài quốc tế thì trách nhiệm của bank nó chuyển đổi ngoại tệ chứ đâu fai pp ?

Còn vụ tỉ giá liên ngân hàng chứ không phải PP ăn như @money nói thì không hiểu lắm.

Khi withdraw từ PP về ngân hàng theo mình hiểu là tỉ giá vnd của PP nó trả mình là tỉ giá của nó chứ không phải của bank, tức là nó dùng usd mua vnd rồi lấy chênh lêch 1 chút tỉ giá để ăn, cái này thì là của nó chứ, sao lại là liên ngân hàng ?

Cũng như nếu được thì xài Payoneer hoặc Western load USD về, sau đó bank nó thâu mua = tỉ giá của nó niêm yết luôn cho ngon. Rút usd đem ra tiệm vàng bán còn ngon hơn nữa nhưng hơi rủi ro.

20. money

money Hương Chủ

@automan khi cần thanh toán bằng pp cho khách thì mới cần load tiền từ visa lên pp ấy. Chứ mấy cái mua dịch vụ như hosting domain hay mua hàng thì nói làm gì.
    Còn tỉ giá là do ngân hàng qui định vì khi rút tiền pp về local bank thì tiền nó cũng phải đi qua các ngân hàng rồi mới đến ngân hàng ở vn. Pp ăn chênh lệch chút xíu chứ ko phải ăn hết phần chênh lệch khoảng 5% đó đâu. Nó kiếm ăn trên phí giao dịch là chính.

Còn PO thì đâu phải tk nào cũng rút usd về local bank dc. Mấy tk mở sau này tầm 2014 phải lên VIP mới dc rút usd.

automan likes this.