share web mình mới làm

Discussion in 'Chia Sẻ Tài Nguyên Online' started by bumkom, Aug 13, 2022.

1. bumkom

bumkom Khách Qua Đường

2. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Viết bằng golang có dễ không bác

3. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Cảm ơn bạn chia sẻ, mình hỏi chút là nếu mình có thể dùng code bạn chia sẻ mình crawl nice khác dc ko, mình toàn dùng mã wordpress nên bị phụ thuộc rất nhiều vào plugin

4. bumkom

bumkom Khách Qua Đường

Bạn đầu cũng hơi khó hiểu chút vì nó dùng kiểu function giống ngôn ngữ C. Hiện giờ mình vẫn chưa quen cú pháp lắm. toàn search rồi làm thôi
    --- Double Post Merged, Aug 13, 2022, Original Post Date: Aug 13, 2022 ---
    dùng code cho cái khác cũng dc nhưng vào sửa code bằng tay hơi mất công và cấu trúc db cũng ko chuẩn như wp dc. với mỗi 1 web thì lại phải tự lấy element thủ công. giờ mấy bạn dùng plugin tích hợp sẵn cho wp thì tiện hơn

ducanhtian likes this.
  5. ducanhtian

Vậy như bạn nói thì phải tuỳ vào với mỗi nice muốn craw mà thiết kế phù hợp với mỗi element cũng như db à, vậy dùng plugin wp nó vẫn dễ hơn đúng ko b

6. bumkom

bumkom Khách Qua Đường

db thì dùng chung dc, nhưng mình vẫn đang dạng thủ công cho từng web từng element. sau rảnh mình sẽ nâng cấp. với lại thay theme ko dễ dàng như wp. Chỉ có cách sau mình viết riêng và đẩy vào wp thì mới tiện

ducanhtian likes this.
  7. ducanhtian

Tks bạn

bumkom likes this.
  8. no-reply

no-reply Bang Chúng

Trước m cũng 1 thời chinh chiến tự code để lên site theo ý m nhưng sau cuối cùng vẫn về với cái máng lợn wp cho đơn giản. Thời gian tập trung vào crawl nhiều hơn. :D

9. bumkom

bumkom Khách Qua Đường

uh vì thời gian bỏ ra nhiều hơn mà hiệu quả chưa chắc. trong khi setup wp nhanh + plugin hỗ trợ nhiều

10. Clixwd

Clixwd Khách Qua Đường

Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

bumkom likes this.