Soft tự động click link dựa theo nội dung email

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by command, Apr 24, 2021.

1. command

command Bang Chúng

Chào anh em,

Mình có nhu cầu mua phần mềm (MacOS hoặc Windows) có chức năng tự động click vào link trong email có nội dung "ABC..." chẳng hạn, anh em có thể tư vấn giúp soft nào ngon và nhanh (check email mới thường xuyên và click vào link nhanh nhất có thể) làm thao tác tự động đó ko?

Xin cám ơn anh em,

Last edited: Apr 24, 2021
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Viết 1 cái script nhỏ vba dùng outlook auto mở mail là click cho lẹ

3. command

command Bang Chúng

Mình ko biết VBA, mình có thể viết Python để làm tác vụ này nhưng mất ít thời gian và cần phải test kỹ để đúng mục đích. Tuy nhiên, mình còn có 2 ngày thôi, nên nếu có phần mềm nào làm tác vụ tương tự thì mình mua cho khỏe, còn ko tìm ra thì đành phải code Python và Chromium rồi :)

4. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Dùng imap get content email và detech nội dung email ấy

5. firefox

firefox Bang Chúng

Cái này cực kỳ dễ nếu dùng imap, biết thuật toán thì thuê sv nó code cho rẻ bác ạ

6. command

command Bang Chúng

Chào ae, sau vài ngày ko tìm được soft hoặc script nào phù hợp, mình đã viết Python script để check Gmail thường xuyên (lưu ý Google Gmail giờ bảo mật quá nên phải tinh chỉnh script tí mới truy cập email được, đa số các script trên Google đều bị cái này "Someone just used your password to try to sign in to your account from a non-Google app. Google blocked them, but you should check what happened. Review your account activity to make sure no one else has access.") và xử lý new email theo cách mình muốn. Nếu ae nào có nhu cầu tương tự thì private pm mình, mình sẽ chia sẻ script đó.

Xin cám ơn ae đã quan tâm và hỗ trợ,

Hoa Mãn Lâu and firefox like this.
  7. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Vào google tạo app pass là dùng bt mà. làm gì mà phức tạp vậy ah ?