Tâm sự cuối năm

Discussion in 'Chia Sẻ Con Đường Tôi Đi' started by ht31, Jan 11, 2020.

1. ht31

ht31 Khách Qua Đường

Cuối năm nhân lúc rảnh rỗi có chút buồn ngồi tâm sự với các bác một chút.

Mình mới làm Auto Site (AT) từ hồi đầu năm đây là site thành công nhất của mình, hiện nay nó đã đi xuống và không tạo ra thu nhập

Nói qua một chút về bản thân trước khi làm AT mình mới chỉ biết cài Wordpress một cách căn bản và chỉnh sửa dăm ba code html , không biết crawdata, cũng như lập trình php….

Vậy mình đã làm AT như thế nào?

B1: Mua domain (chọn namecheap vì thằng này có whoisgual free)

B2: Tạo 1 vps trên vultr gói 5$ cho rẻ

B3: Cài site, Như mình đã nói thì mình chỉ biết cài wordpress do đó để làm AT thì mình dùng các plugin có sẵn của wp để làm như WP robot, WP rss… tối ưu vài thứ, chỉnh lại cấu hình rồi để đó. Với cách này thì mình chỉ tạo được tầm 100k post là site nặng vãi đái và lag nên mình thường để đến tầm đó là dừng quẳng site ở đó và làm site mới.

B4: Với mỗi site mình đăng ký 1 gmail để nối nó với gg analytics và gg webmaster để theo dõi site nào có traffic, index nhiều thì nghĩ cách kiếm $$$ thôi :)))

Chúc các bác sang năm thành công rực rỡ

Nhà bao việc e lại cài site tiếp đây.

Moneyckv likes this.
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thím nên tìm cách tối ưu hơn về site, để cho tạo dc nhiều site hơn trên 1 lượng tài nguyên sẽ tốt hơn

3. JohnWick

JohnWick Sơ Nhập Giang Hồ

Nghiệp Auto. Đúng là bao thăng trầm :(

auto100k, money and jennychu like this.
  4. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Vai giau. tam kia chac được 1 cu to 1 thang

5. YVen

YVen Khách Qua Đường

em hỏi ngu, AT thì kiếm tiền bằng cách nào nhỉ :v

6. Dang

Dang Bang Chúng

Code:
    http://cafemmo.club/threads/make-money-tu-autoblog-nhu-the-nao.345/#post-4261

http://cafemmo.club/threads/autoweb-va-toi.564/

Hoa Mãn Lâu and YVen like this.
  7. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Kiếm tiền online có những cách nào thì AT có nhiều hơn những cách kiếm đó.

8. YVen

YVen Khách Qua Đường

dạ, cụ thể cho em 1 chút được không ạ. TÌnh hình bây giờ sau hơn tuần đọc bài của bác money (link từ Đăng trưởng lão comment).

Thì em cũng cố gắng làm thử
    1. Tạo 1 web tin tức đơn giản
    2. đã auto crawl dữ liệu từ 1 vài trang tin tức
    bước tiếp theo là tạo sitemap và ping sitemap để tạo điều kiện cho bot vào index
    bước cuối cùng là để kiếm dc tiền, thì em đọc thấy bảo reg nick google adsense hay 1 cty quảng cáo nào đó. (em hiểu đúng ko nhỉ)

Em nhờ bác tư vấn là với mong muốn 1 ngày kiếm vài $ (để có động lực cày kéo) thì nên làm thế nào thì chắc ăn nhỉ (theo hình thức nội dung em đang làm) em thấy bảo nội dung mà vi phạm bản quản thì rất dể bị block acc và coi như mất hết, em thì muốn kiếm bánh mì thôi chứ cũng ko mơ cao sang gì.