Tâm sự x7 tài khoản của 1 trader nghiệp dư sau 8 tháng

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by automan, Dec 1, 2021.

1. automan

automan Hương Chủ

Mình biết đến crypto vào giữa 2017 , vì trong cty có thằng cu suốt ngày faucet kiếm free btc, và chơi dice game trên crypto, lúc đó btc, eth, ltc khá rẻ, remitano chưa phổ biến, có các site nhỏ, mình hay lên đó mua nó chuyển vào, các site đó dùng api từ btc-e , sau không lâu thì btc-e sập, các site đó cũng mất.

Mình chơi trên Bitsler , site này lúc đó khá đông gần 2M visit mỗi tháng, từ 1 thằng trong cty chơi, xong nó rủ rê thành 3 thằng chơi, như con nghiện cờ bạc {brick}

Lúc đầu đánh tay, sau thấy nó cung cấp api, viết api chạy bằng console chrome, đánh gấp thếp, định nghĩ là sẽ ăn ngon, ban đầu test cũng ăn ngon thật, {adore} , mỗi ngày kiếm 0.1-0.5 eth là bình thường lúc đó thì giá coin còn rẻ
    btc : 70trieu
    eth : 7tr
    ltc: 500k
    mình chơi chủ yếu 3 coin này, nhưng đời không như là mơ {amazed} chỉ được vài ngày dường như chủ sàn đánh mùi được, có thằng tạo bot farm nó, nó bắt đầu đổi giải thuật và mình bắt đầu thua sạch, vì chiến thuật của mình đánh gấp thếp, vốn lớn nhưng ăn ít, mà thua là thua sạch. Sau lần đó nghĩ luôn. Còn thằng bạn thì chơi x100 hay sao đó, nạp vào 0.05 btc và ăn được gần 5 btc trong vài ngày , và nó bán sạch kiếm vài trăm củ {beauty}

Cuối năm 2017 mình bắt đầu mua eth để lên sàn binance và bittrex để trade, lúc đó bittrex khá nổi tiếng, giờ thì lèo tèo. Vốn ban đầu 20tr, được đâu đó 5 eth. {band}
    Lúc đó rộ lên phong trào ICO, mình cũng tham gia đu đỉnh vài con coin, mỗi con 1 eth, scam lúc đó là gửi eth nó gửi lại token nhưng dự án mãi không phát triển và ko bao giờ được list sàn. Tổng số tiền mình bỏ vào crypto lúc này khoản 100tr. Lúc này mình trade theo hệ tâm linh, cứ vào group ai hô hào con nào thì mình chơi con đó, và khá oke thấy cũng có ăn. vì lúc này tụi nó bơm thổi các shitcoin , coin lúc này cũng chưa nhiều, lựa chọn coin mua theo cũng dễ .

Sau đỉnh cuối năm 2017 btc đạt đỉnh đâu đó 22k usd, xong qua Tết sập sàn tài khoản /10 , mình khá chán nản, quyết định ko chơi gì nữa, tài khoản bittrex, binance, ví eth bỏ xó ko thèm xem, cũng ko thèm đọc tin tức crypto nữa, mình nghĩ thị trường nó sắp sập đến nơi, thật chứ với đứa mới vào thị trường vài tháng như mình mà btc nó /10 từ đỉnh chỉ 1-2 tháng thì ko tưởng tượng được {feel_good}

Nhưng đời ko như là mơ, đầu năm 2021, thị trường lại fomo quá, đi đâu cũng thấy, nên mình quyết định mở ví cũ, mở tài khoản cũ xem còn bao nhiêu, mục đích ban đầu không phải để trade, chỉ mở lên coi còn bao nhiêu rút hết ra xài, và mình rút khoảng được khoảng 30tr từ sàn, để mua con điện thoại {haha}
    Sau đó mình mò mở thêm ví eth đã ngủ đông lâu, các con coin mình tham gia ico lúc trước có con delist, có con còn lại ít tiền, tổng được khoảng 1500$ nữa, mình quyết định chuyển lên sàn để làm trader bất đắc dĩ {biggrin} , , số vốn bắt đầu trade của mình khoản 2000$ và mình quyết định ko nạp thêm gì nữa.

Và bây giờ mình bắt đầu trade bán thời gian, kiến thức trade phân tích kĩ thuật mình hầu như không có, đọc các kiến thức về forex thì nhức đầu ko nuốt nổi, mình bắt đầu tự tạo lối đi riêng, không nghe lời ai hô hào mua con này con kia, ko nghe lời ai kêu trade con này con kia, mình tự tìm cho riêng mình {boss}
    Và chiến thuật đơn giản này đã giúp mình x7 từ tài khoản còn sót lại sau 8 tháng, mình kiếm nhưng đồng coin ít biến động giá, sideway lâu, mình đặt giá thấp của nó hiện tại, sau đó khi khớp lệnh mua được, mình đặt lệnh bán sẵn, mỗi lệnh mình take profit khoảng 5-10%. Mình trade cũng nhẹ nhàng, cứ đặt giá mua/bán trước, khi nào khớp thì kệ nó, mình đánh ăn theo sóng nhỏ, có khi ăn 3%, ở crypto ăn 3% khá bé, nên nhiều người chê {feel_good}. Và sau 8 tháng mình chỉ bị sụp hố 1 lần (coin sụp hơn 20%) còn lại đều có profit hoặc huề vốn, những coin ổn định ít bị ảnh hưởng thì khi btc có xuống nhiều cũng ko bị sụp nhiều. Nhưng thị trường tăng mạnh thì nó cũng ko tăng nhiều {embarrassed} nên mình xác định ăn ít.

3% profit thì có khi 1-2 ngày là lệnh khớp
    5-10% profit thì có khi 1-2 tuần lệnh mới khớp.

Thị trường này hiện giờ khá fomo, group mọc lên như nấm, coin cũng mọc lên như nấm, mình trải qua đợt 2017 xác định việc mình mình làm ko nghe bố con thằng nào, xác định ăn ít bền lâu và quyết định mình tự đưa ra tự chịu trách nhiệm, mua theo ng khác thua tức lắm {doubt} . Ngay cả sh.a.rk. B.ìn.h năm 2017 còn đi tạo coin rác s.cam, bị chúng chửi sấp mặt, giờ lại tạo ra con coin mới cũng đang bị chửi, không biết có vào lùa gà rồi trốn nữa không.
    https://genk.vn/dong-crypto-cua-sha...-boc-hoi-hon-60-tu-dinh-20211129103202304.chn

Nhưng đôi lúc cũng bị fomo nhìn tài khoản người khác xnxx lần trong thời gian ngắn lòng tham cũng trổi dậy. {confuse}
    Giờ lên tiktok đâu cũng thấy mấy đưa khoe tài khoản 1-2tr đô , còn visit các sàn vn luôn đứng top, vn đang đứng trước cơ hội làm leader ngành crypto, dân trữ crypto top thế giới, cơ hội đổi vị thế là đây chứ đâu {haha}

Last edited: Dec 1, 2021
    chocobo11, Nai and loyki like this.
  2. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Automan tóm lại ăn dc hay mất bao nhiêu?

đợt 2017-2018 t mất tầm 1 tỏi toàn tiền đào eth mà ra
    Shiba mua 50 đô dc 2 tỏi shiba bán lúc 1k

thôi tóm lại mua coin top hold to die là xong trade làm gì

chocobo11 likes this.
  3. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Thôi món gì chứ món này em mất đủ rồi ko chơi :3 Thà theo lô gan còn ngon hơn =))

4. automan

automan Hương Chủ

Đang lời 200 củ {ah}

Mất nhiều ko thánh ku, thị trường mà có ng ăn có ng thua
    Mình giờ trade cho vui nhìn số nhảy chơi thôi, chứ ko nạp thêm {adore}

5. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Đang dính vào tụi ido game play to earn đang lỗ sml đây =))

6. automan

automan Hương Chủ

Sao nghe nói ai chơi ido cũng x5 x10 mà , mà chơi ido bây giờ đòi hỏi vốn lớn nên mình ko có tiền chơi {cry}

7. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

haizzz, em vào mấy con game con ăn thì ăn đc ít, mà con mất thì mất nhiều, mới vào con bomb, mà đội dev nó cứ ngu ngu kiểu gì ấy, không biết về bờ được không. Không thì tết này chỉ có gặm lá dong thôi

8. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Canh ido k vào dc nên đu đỉnh chứ sao haizz

9. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

Eo 200m $ tiêu bao nhiêu cho hết bác?

10. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Chúc mừng thím xx tài khoản.

11. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Chúc mừng thím giàu không lối thoát

12. baduymda

baduymda Sơ Nhập Giang Hồ

Mới vào thì giá hơi căng đấy. Còn lỗi thì bình thường ấy mà. Đợt đầu mình vào lỗi vài ngày, tưởng mất hết, nhưng may đội dev vẫn trả coin

13. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

món này em k dám chơi, phần vì nhát cáy, phần vì thấy nhiều anh em vỡ mồm quá :D

14. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Nói chung là mất nhiều thì cũng ko hẳn nhưng ko ít :D Điều quan trọng là sau khi mất thì bị choáng tý và mất vài tháng phân tích thì sẽ tự hỏi "sao mình ngu vậy trời"

15. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

em nghĩ nó không tính đường dài phát triển game, sever toàn bị quá tải, đâm ra giờ hơi lo. mà giờ đâm lao theo lao thôi chứ cũng có quay lại đc đâu

16. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Món này xác định cắt 1 phần nhỏ thu nhập chơi vui giải trí thì được: Ăn thì có tiền ăn chơi nhiều hơn, thua thì thôi. Còn đầu tư để gia tăng tài sản thì em ko dám :D.

17. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

2017 nạp vào tỏng 0.5 BTC trade lên xuống lỗ sml còn vài trăm $ mua ETC, SC, NEO,ADA vứt đấy. Mấy tháng trước mở ra thấy lên 1k5 =]]

Nhưng nghĩ tới con số 0.5 BTC đã nạp thì số kia chỉ là cái rỉ

18. adinz

adinz Tân Thủ Thôn

mấy bác mà biết raca, shiba, doge thì chắc toàn tỷ phú không còn ngồi đây chém gió

19. chocobo11

chocobo11 Khách Qua Đường

đang đu đỉnh đây ôm near , với casper đang staking với 1 số ít coin nữa đang du đỉnh hết tiền mua dca hjchjc

20. console

console Bang Chúng

Thím giỏi quá :D nếu chơi lowcap thì sợ gì k tăng tp lên 50-100%. Bèo thì 20% nha