[Thắc mắc] Có phải đồng hồ chính hãng

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by Nai, Aug 23, 2017.

1. money

money Hương Chủ

Ali là của Khựa mà, so sánh sao dc em :(
    Riêng anh thấy mua hàng web bên Mẽo OK. Mua tại store riêng thì khỏi lo. Còn mua store thập cẩp như AMZ và ebay thì xem Seller như thế nào. Nếu Seller là chính hãng thì cũng khỏi lo. Còn Seller cá nhân thì xem review và rating. Anh mua khá thường xuyên nhưng hình như chưa có gì phải phàn nàn về chất lượng. Chỉ có mấy lần bực mình vì mua 1 trả tiền 1 mà nó ship về 2 cái và thỉnh thoảng nó ship cả quà tặng về hơi nặng ký nên phải trả thêm tiền ship. Tổ cha nó chứ, quà toàn mấy cái mỹ phẩm dầu gội sữa tắm nặng gần chết, có lần mất đến mấy chục $ shipping :( Mà anh có cái tính là không phải ai tặng anh cũng nhận, đáng lẽ nó phải lịch sự báo cho mình trước {brick}{brick}{brick} (nhưng dc cái quà xài tốt và tính ra rẻ hơn mình mua {big_smile}{big_smile}{big_smile} )

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

{beat_brick} Em cũng nghĩ bên Mỹ cũng Ok, mà amazon cũng bên đó. Nhưng từ khi em xem cái page của cụ Trung (em nghe nói coder bên Vietnam Airlines hơn 15 năm), và xem cái sản phẩm dầu cù là của Việt Nam nó bán 5$ cái thấy nản luôn.
    Còn check store này nọ thì em biết thằng nào chính hãng đâu =.=, đọc mấy cái bài báo xem hệ thống auto review bằng cả nghìn cái smartphone của bọn khựa lại càng thấy cuộc sống đầy dối trá {cry}{cry}{cry}{cry}
    Nên cuộc sống mất tiền ngu mua kinh nghiệm hoài mà ko hết

3. Hoài Phong

Hoài Phong Sơ Nhập Giang Hồ

Kể cả mua trên Amazon, trừ cái nào AMZ bán còn lại 3rd partner vẫn phải cảnh giác nhé, FBA vẫn hàng nhái bt. Đã mất công mua loại vài trục/trăm triệu trở lên, làm chuyến ra nc ngoài mà xúc. Order qua service uy tín ship về cũng được, còn không đừng tin bố con thằng nào, kể cả các shop lớn trong nước. Super Fake, Fake 1, rồi hàng Replica các loại: Đồ nhái lởm khởm hết, dm chưa đc coi qua hàng thật thấy nó cũng đẹp, nhưng đặt cạnh đồ thật thấy 10: 1. (P/s: Đang xài Tag Heuer Carrera Cali 16 fake đẹp phết, tác dụng đong gái e cho là có hiệu quả). Ảnh e để phân giải thấp nên hơi mờ =)).

PhuongPhi and Nai like this.
  4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Thì do chưa biết hàng thật nó như thế nào nên đúng là thằng bán nói gì nghe nấy thôi cụ à :D. Cụ nói xong làm càng hoang mang =))