Thằng đẹp trai này nó làm thế nào nhỉ 500 anh em?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by money, Jan 25, 2018.

1. money

money Hương Chủ

Mình có 2 câu hỏi nhờ 500 anh em giải đáp giúp:

1. Thằng wallpaperswide .com này nó làm sao mà bên GG image khi dùng lệnh: site: wallpaperswide .com thì luôn hiển thị ảnh to nhất (hoặc gần to nhất) của nó ra vậy nhỉ anh em?

2. Cách crop hình của thằng wallpaperswide này rất hay, nó crop đúng "trọng tâm" của tấm ảnh. Tức là nó lấy được phần đẹp nhất. Có thư viện nào làm được việc này không anh em? Còn nếu nó cấu hình cho từng ảnh thì dễ hiểu rồi (nhưng mà mất công quá)

Đây là ví dụ mà nó crop đúng "trọng tâm": vào link này http:// wallpaperswide. com/spray-wallpapers.html và chọn size 768x1024. Nó sẽ crop phần ảnh có cái bình gas chứ không phải crop từ chính giữa ảnh.

2. console

console Bang Chúng

Em nhớ có đọc qua OpenCV có detect object của image. Anh xem thử chưa

3. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

hehe hồi xưa có crawl thằng này 1 lần.

Vụ google search mình nghĩ nó có chỉ định img trong sitemap
    Vụ crop theo trọng tâm tấm hình thì dùng OpenCV làm được. Theo mức độ nào đó thôi, chắc nó cũng có kiểm duyệt lại nữa.

4. money

money Hương Chủ

@console @Luxifer OpenCV thì mình chưa nghiên cứu.
    Riêng vụ sitemap thì là như nào bác Lux? Sitemap chỉ định image cho post dc à? Mình chỉ nghĩ GG nó lấy image to nhất trên page để hiển thị trên G image SERP.

5. kenyc

kenyc Tân Thủ Thôn

6. money

money Hương Chủ

Mình cũng nghĩ nó config cho từng photo nhưng chỉ cần thông tin central point có X và Y là đủ rồi.

7. kenyc

kenyc Tân Thủ Thôn

Ý e là chỉ cần 1 trong 5 giá trị ở trên thôi, vì trước e có xem một số wallpaper của nó, crop cũng ko chuẩn, ví dụ ảnh lệch trái 1 tý thì nó sẽ sẽ crop hẳn ở góc trái.

Tuy nhiên giờ kiểm tra lại thì nó lấy đúng trọng tâm của bức ảnh
    http://wallpaperswide.com/ilse_waterfall_harz_national_park_saxony_anhalt_germany-wallpapers.html

money likes this.