[Thảo luận] Ảnh hưởng của Google Update và cách khắc phục

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by Vuonglechi, May 29, 2022.

1. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Em đang về bờ (0) rồi các bác

2. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Update theo cá nhân em, site có độ trust cao thì tăng còn site mới trust thấp thì 1 đi ko trở lại

3. automan

automan Hương Chủ

domain trust DA 80 van ra dao ne {angry}

Nai, thangvbvb25 and hoandev8 like this.
  4. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

Ra đảo thì có cách nào xử lý kiểu như sửa content hoặc tận dụng không bác? E cũng có site trust 50 bay.

5. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

DA bác chất lượng quá :V của em DA toàn dưới 30 {dribble}

6. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Domain có độ Trust siêu cao còn sấp mẹt trong khi cái Domain mới mua thì lại ko sao nên nói chung đợt này Google nó siêu siêu dị luôn!

7. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

Quái lạ e có 3 site cùng một kiểu, site to nhất thì không sao còn 2 site nhỏ đang lên thì nó tụt hơn 50%, đều là hàng auto hết

8. command

command Bang Chúng

Mấy bác bị tụt 50% thì cũng đỡ hơn sites auto nghiêm túc (live từ 8-18 tháng) của mình bị giảm 300% lần trong 1 tuần đầu tháng này, nên tính ra giảm 50% còn tốt hơn so với mình đó. Mà quái lạ ở chổ, RPM các sites này lại tăng, từ RPM trung bình $2-3 (trong toàn bộ thời gian trước đó) thì nay lên $5-6 (từ đầu tháng này).

noenmo likes this.
  9. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

đúng rồi đó bác, vào search console thì thấy index với thứ hạng đều tăng, traffic giảm. Mà quái là cái site bự thì không sao trong khi cái site mới e clone thêm từ site này thì tụt hơn 70%, còn site còn lại cũng auto kiểu nghiêm túc nhưng cũng giảm sml 50%
    --- Double Post Merged, Jun 10, 2022, Original Post Date: Jun 10, 2022 ---
    bây giờ nên chờ đợi hay sao hả mấy bác? nếu traffic tụt thì có khả năng khôi phục như ban đầu không hay là liệm luôn rồi nhỉ? nếu liệm luôn thì mình có nên lấy data đó tạo site mới không mấy bác?

10. automan

automan Hương Chủ

năm rồi, cũng core update tháng 5 bị tụt, chẳng làm gì hêt, đến khoảng đầu tháng 8 thì tăng lại và vượt mức cũ.
    Còn lần này update mạnh hơn thì chưa biết sao. Cũng đang mất 25% traffic 1 số site. 1 số thì tăng 30%