Thảo luận Content Curation

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by hatoriconan, Jun 2, 2020.

1. hatoriconan

hatoriconan Tân Thủ Thôn

Chào các bác mình mở topic này để thảo luận content curation. Theo mình được biết content curation được google cho phép. Chủ yếu liệt kê nội dung dễ tìm kiếm cho người dùng . (Top 10 cái gì đó , Danh sách gì đó,...) Mình thì liệt kê lại và viết lại để unique content . Mong các pro bổ sung ý kiến

Cảm ơn

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Món nầy hồi trước có tìm hiểu qua, thấy củng ko khác mix content là mấy, chắc chưa hiểu dc chỗ huyền cơ

3. hatoriconan

hatoriconan Tân Thủ Thôn

tổng hợp nội dung cho người dùng. nhưng mình nghĩ tổng hợp nhưng phải viết lại mới unique content được

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Content này còn rất nhiều ngách để làm. Nhưng tổng hợp cũng đuối

5. money

money Hương Chủ

@Nai tổng hợp auto thôi em. Hướng của anh là tổng hợp từ Bing đưa cho Google ăn. Hết tips.

EDM and Trí Mén like this.
  6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Vậy thì em thấy niche ít anh à: News, image, video.
    À. Em hiểu rồi :D.

Last edited: Jun 3, 2020
  7. money

money Hương Chủ

Content Curation thì phải đi vào niche nghách em ạ. Ví dụ images thì phải làm kiểu như: best photos of top destinations to visit in ABC ... (đại khái như thế để hình dung niche nghách + long tail chứ ko anh làm travel vì quá cạnh tranh)

Nai, maxthieuchu and Dang like this.
  8. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

chất như nước cất anh ơi

9. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đây là anh nói content dạng ảnh ạ? Nếu content dạng text thì sao :3 Lấy từ Bing thì bên Google nó vẫn đánh trùng lặp vs thằng khác @@

10. money

money Hương Chủ

Dạng nào cũng được, lấy từ Bing luôn tốt hơn G. Ảnh vẫn bị duplicate như text nha em, giờ nó phân tích ảnh tốt lắm, không như vài năm trước.

11. hatoriconan

hatoriconan Tân Thủ Thôn

chưa có thuật toán phân tích ảnh được đâu , nó biết được trùng lặp là do tên , miêu tả... (SEO THô) (mở file ảnh bằng nodepad hay wordap là tùm lum ký tự ), thứ 2 do người dùng website nào report nên tim ảnh nào free licence (rất nhiều )

12. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thế bác nghĩ công nghệ nhận diện khuôn mặt nó dựa trên thuật toán gì ?

13. money

money Hương Chủ

Em dùng reverse image search chưa? Không chỉ toàn bộ mà 1 phần nhỏ của tấm ảnh nó cũng biết em copy ra từ đâu.

14. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Dùng cái App Shazam nghe giai điệu đoán bài hát chưa? Khó thế nó còn xử lý đc nói gì vụ ảnh :D Còn đã thử với Google sử dụng phần đưa hình ảnh lên khác tên, miêu tả các thứ vẫn còn tra ra được thì hiểu ntn rồi đấy. Còn về tìm kiếm hình ảnh chưa bao giờ đánh giá cao Google vì biết 1 số bên nó còn tìm đc dã man hơn! Ko biết đừng nói làm loạn tâm trí anh em bro :3

15. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có thể giới thiệu 1 số bên tìm kiếm hình ảnh ko thím?

16. hatoriconan

hatoriconan Tân Thủ Thôn

không biết sử dụng free licence picture có ảnh hưởng trong bài viết ko

17. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

em biết có tineye

18. money

money Hương Chủ

Tinyeye bèo lắm em