Thảo luận và chia sẻ cách ignore DMCA

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by xmenvn2510, Aug 30, 2019.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Không có gì là chắc chắn cả. Không may bị một thằng nga ngố nó kiện thì veesp có thể xóa bất cứ lúc nào.
    Lên để ở phía sau hetzner, không ai biết là an toàn hơn hết.

remake2020 and magic like this.
  2. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

Cho mình hỏi tính băng thông trong trường hợp này như thế nào vậy @xmenvn2510
    Mình có server chứa dữ liệu khoảng 4Tb và cổng 1Gbps , nếu dùng veesp thì cổng có 200mbps ...thì nó load cổng nào vậy bác ...
    Trường hợp load cổng của Veesp thì làm sao tận dụng hết cổng 1 Gbps phía sau bác ơi ?
    Thank you

Last edited: Mar 23, 2023
  3. xmenvn2510

Hay like bài viết nếu bạn quan tâm và thể hiện lịch sự. Mình chỉ trả lời cho ai cần thôi.
    Haha. Nói vậy thôi, trả lời như sau:
    Bạn thể chọn nhà cung cấp port 1Gb hoặc chia ra nhiều sub domain + multi vps trỏ về. 5vps bên veesp sẽ cho ta port 1 Gb đó.

4. namhoang123

namhoang123 Khách Qua Đường

có bác nào cache nginx trên everse nginx proxy được không ạ, có hướng dẫn k ạ

5. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thằng veesp nâng lên cổng 400mbps rồi nhé bác. Nó tính theo cổng của reverse proxy. Nếu muốn tận dụng được hết cổng 1 Gbps của main server thì con proxy phải cổng tương đương. Hoặc là 3 con reverse proxy trỏ về là đc
    --- Double Post Merged, Nov 9, 2023, Original Post Date: Nov 9, 2023 ---
    Config như cache trên main server thôi bác

6. losser

losser Tân Thủ Thôn

vậy trỏ vào cloudflare làm sao để nhận 3 con reverse proxy được bác nhỉ?

7. firefox

firefox Bang Chúng

tạo 3 cái DNS A record, trỏ về mỗi IP một cái, CF tự phân phối, tuy không đều mấy nhưng cũng chấp nhận được

t-cdn and Thanh Nguyen like this.
  8. bmt511

bmt511 Khách Qua Đường

Dcma mà dung vps thì ko ổn : lý do là nếu k phần đều traffic dẫn đến 1 vps quá tải >> down

nếu vps down >>> mất trafic

vì thế vps cpu cao chut thì ngang mua delicated server
    --- Double Post Merged, Nov 12, 2023, Original Post Date: Nov 12, 2023 ---
    vấn đề giải quyết đc port nhưng lại xuất hiện vấn đề cpu nếu trafic đổ đều vào các vps dẫn đến quá tải

9. xmenvn2510

Bạn này có traffic khủng khiếp quá. Xin hỏi bạn: traffic của bạn mỗi ngày bao nhiêu?

10. bmt511

bmt511 Khách Qua Đường

vấn đề k phải traffic khủng mà phai lường trước mọi vấn đề. vì mất traffic là mất tiền . mất đánh giá của seo mới là vấn đề. ở đây e muốn nói tới sự ổn định mới mang tới sự thành công

11. losser

losser Tân Thủ Thôn

đã từng trỏ như vậy mà nó chia không đều, đôi khi chỉ chết 1 con.

12. bmt511

bmt511 Khách Qua Đường

1/ giải pháp là dùng delicated. nhưng giới hạn là port 1gb. chi phi cao
    2/ dns failover : như dùng cloudns >> nếu vps down sẽ thay thế 1 vps backup. nhưng mà chỉ là giảm thiểu đc rủi ro

13. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Như bên trên bn có nói đó thôi. Muốn cpu mạnh thì chơi hẳn dedicate SV đi. Vì traffics khủng sẽ đi kèm với tiền khủng. Lăn tăn làm gì. Cái gì cũng có ưu nhược điểm cả. Giải pháp tiết kiệm chi phí thì sẽ không thể nào so bì với giải pháp tốn nhiều tiền đc. Ngon - Bổ thì không có Rẻ và ngược lại

14. bmt511

bmt511 Khách Qua Đường

mình đã đưa giải pháp bạn nên đọc lại ở trên. cậu chuyện bạn có tiền thì mình không nói đến. cái mình cần bàn đến chính là vấn đề tối ưu
    --- Double Post Merged, Nov 14, 2023, Original Post Date: Nov 14, 2023 ---
    ngoài cloudflare có dịch vụ cân bằng tải nhưng cái query dns và phí tính tiền lại cao, ở đây ai có dịch vụ kiểu đó không ?

ai đã dùng ddos-guard.net chưa cho xin ý kiến!
    mình có thắc mắc nếu dùng dịch vụ bên này chưa ( phí của nó 100$ - thay vì mua nhieu delicated thì 100$ là đủ )

ví dụ :
    cloudflare >> ddos-guard >> server

15. xmenvn2510

Bạn @bmt511 có vẻ chưa hiểu dmca và mục đích cần chạy qua proxy để làm gì em @Thanh Nguyen ah. Vps proxy thì đâu có tốn cpu, chủ yếu là port và băng thông thôi em @Thanh Nguyen nhỉ. VPS proxy tầm 10$ thì cân được từ 10k đến 20k traffic/ ngày là ít. Traffic cao hơn nữa thì phải tinh chỉnh, còn traffic khủng thì dùng delicated proxy thôi. Nhưng mục đích cuối cùng là bảo vệ dữ liệu ở em vps hay máy chủ chính, ko lo bị xoá khi bị report dmca đến nhà cung cấp kia kìa. Đó mới là mấu chốt của topic này.

Last edited: Nov 14, 2023
  16. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

DMCA chỉ với 5$ và 1 tk hetzner cân hết :))

xmenvn2510 likes this.
  17. bmt511

bmt511 Khách Qua Đường

chủ đề đã nói rõ vấn đề rồi. e muốn bàn đề tối ưu thôi !
    - delicated : dư cpu thiểu bw
    - vps : dư bw thiểu cpu
    p/s : nếu câu chuyện dừng lại để ingore DCMA thì ok . thì dừng lại ở đây vì đến đây chạm ngưỡng vấn đề

Last edited: Nov 15, 2023
  18. losser

losser Tân Thủ Thôn

giải pháp gì là gì vậy bạn?

19. bmt511

bmt511 Khách Qua Đường

nếu
    tôi và losser cùng quan điểm giải pháp gì vậy
    --- Double Post Merged, Nov 16, 2023, Original Post Date: Nov 16, 2023 ---
    10-20k traffic cân 1 vps
    nếu traffic 60k thì bác định chia kiểu gì

20. xmenvn2510

Không làm được thì đi thuê dịch vụ e nhé.
    Cái gì mình không làm được, không có nghĩa là người khác không làm được.
    --- Double Post Merged, Nov 16, 2023 ---
    Cứ làm bình thường. Có gì đâu.
    --- Double Post Merged, Nov 16, 2023 ---
    Vấn đề e nói tối ưu thì là cân bằng tải. Nó không nằm trong nội dung topic này e nhé. E cần gì thì tạo topic mới cho đỡ loãng chủ đề.

Thread Status:
Not open for further replies.