Thảo luận và đề xuất để phát triển 4rum

Discussion in 'Thắc Mắc & Góp Ý' started by Hoa Mãn Lâu, Aug 28, 2021.

1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mình mở thớt nầy để mn vô thảo luận giúp 4rum phát triển lên

Le Hieu, Dang, Tony Vu and 2 others like this.
  2. money

money Hương Chủ

Vấn đề lớn nhất là cần buff tinh thần để các anh em có nhiệt huyết viết bài + share kinh nghiệm. Chứ hiện nay quanh đi quẩn lại chỉ có tầm 10 mem tích cực hoạt thì mãi cũng hết tút thôi, chẳng còn gì để viết cả.

Ngoài ra, cần làm sao để các mem khác mạnh dạn viết/hỏi/share lên 4rum. Có người đặt ra vấn đề thì mới có người vào trả lời/chia sẻ.

3. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Mở rộng thêm nhiều cách để ae kiếm tiền thì sẽ ok hơn thay vì chỉ auto, có thể thêm mảng content quay tay như rất nhiều ae đang làm

như em thì món gì cũng biết vì làm nhiều thứ quá rồi, ppc, offer, dropship, fba, seo content biết tí, auto biết tí, coin cũng sml nên có thể góp chút kinh nghiệm cho ae được kk

Call Me Del and money like this.
  4. money

money Hương Chủ

Mở rộng thì dễ mà bài viết thì phải có anh em chịu chia sẻ mới được. Như anh chỉ thuần túy autoweb chứ các mảng khác anh không làm.

Với các kinh nghiệm em đã làm, em có thể chia sẻ về lĩnh vực nào em cứ liệt kê ra, sẽ tạo box cho em chia sẻ luôn.

5. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Dạ ý tưởng vậy còn để các a staff chọn chứ nhiều quá cũng loãng mất chất a ạ

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Ngoài autoweb ra mảng nào thím rành nhất?

7. money

money Hương Chủ

Ko sao, em cứ list ra 1 vài mảng mà em có thế mạnh ấy, rồi assminh tạo cate xong em lên bài. Có người sẵn sàng chia sẻ kiến thức các ass còn mừng nữa.

8. automan

automan Hương Chủ

mạnh dạn chia sẻ cho ae học hỏi, qua dịch sẽ được bác @money dẫn đi matxa cà "phê" {hehe}{hehe}{hehe}

9. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nếu mở rộng ra MMO thì sẽ thu hút nhiều bài viết hơn, còn auto thì khó share cụ thể từng case. Mảng khác thì dù share từ a tới z cũng chưa chắc ai muốn làm. Ví dụ như SEO.
    Còn autoweb thì khó mà chia sẻ cụ thể được, chỉ ai đang làm gặp khó tới đâu, hỏi tới đó.

10. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Đồng ý với nai, hỏi đâu chỉ đó chứ giờ e mà ngồi viết lách lên bài thì e chịu =))

11. Hai

Hai Tân Thủ Thôn

Đợt vừa rồi có người rủ e làm forum, nhưng nói thật sau khi suy nghĩ kỹ thì e chọn làm nhóm trên facebook. Vì theo xu thế mạng xã hội có sẵn rất đông người dùng và dễ kết nối.

Forum cafemmo thì hiện tại cũng mạnh nhưng để phát triển thì hơi khó nếu không có thêm người mới biết đến. Hồi trước tình cờ e biết đến forum này là do search từ khoá nào đó tìm dc kết quả top trên google. Admin nghĩ sao về việc SEO lại forum này, bổ xung thêm nút like và share facebook?

Có nhiều bài viết e khẳng định hay nhưng không ai biết, nếu có anh em chia sẻ lên facebook các nhóm liên quan thì sẽ kết nối được thêm nhiều người biết.

Last edited: Aug 28, 2021
  12. vothuong

vothuong Tân Thủ Thôn

Thêm box về MMO, vs một vài box về social media. Trước em cũng tìm được forums là có 1 bài trên top google. ví dụ mấy bạn làm ad-break hay tìm code lách bản quyền với code live streaming.

13. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

Thật ra thì forum mình đã rất hữu ích , việc chia sẽ của các mem cội cũng hạn chế vì đó là miếng ăn cũng khó có thể share hết toàn phần. Mà nghịch lý là muốn forum phát triển thì phải có nhiều bài chia sẻ hữu ích ...
    Thế nên mình nên học cách phát triển của các dòng game crypto hiện nay ... tức là có lợi ích ( tiền ) thì người ta mới tham gia nhiều ...so với các game kiếm hiệp truyền thống

Trước mặt là có lợi ích cho người viết bài chia sẻ , phát triển tools ... tức là cho phép người chia sẻ có chức năng bán tools, công cụ mà họ chia sẻ , hoặc bán chức năng xem bài viết , hướng dẫn ... mem bờ muốn xem thì phải trả phí cho content đó .

Sau đó là lợi ích cho member : Họ có thể mua tools để phát triển kiếm tiền ....họ có thể yêu cầu các chức năng cần thiết và forum làm sao phải hội đủ các nhân tài phát triển các tool mà họ cần .

==================================
    Sẵn tiện mình đang cần làm site Wallpaper .... mọi người có tools , code nào để phát triển ko, giờ mình tìm ko ra ...có thì bán lại cho mình với nhé , thank forum

Last edited: Aug 29, 2021
  14. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thật ra 4rum nầy hồi trước hoạt động trên facebook đó thím, chỉ là sau đó cực nhiều bất tiện như : Tìm kiếm bài viết cực kì khó, quá dễ chết group chỉ cần vài thằng có ý xấu nó report là chết bà cái group, ở sân nhà người ta mình ko có nhiều lựa chọn nhiều khi bị nó chơi xấu lên phản ánh xong chết luôn cái nick chính chủ, nên thật sự rất tù, kiếp sống ăn nhờ ở đậu. Nhưng củng có nhiều mặt tốt như viral tốt. Chỉ là thím cân nhắc lợi ích thôi. Mình làm 4rum chủ yếu để lưu trữ và chia sẽ những bài viết hay và tâm huyết của ae 4rum. Nên rất cần sự ổn định và lưu trữ. Nếu thím muốn có thể phát triển box seo của 4rum hiện tại củng khá ổn. Ae củng nhiều người biết seo nên củng có 1 lượng các bạn tham gia đông đảo.

Còn về phần seo forum thì mình củng đang muốn seo lên, bạn có thêm đề xuất gì ko? Mình sẽ add thêm nút like và share lên facebook.

Thêm vài box social media nào nữa thím, có thể liệt kê chi tiết 1 chút để mình thêm vô dc ko?

Có box mua bán để làm việc đó rồi á thím, giống chức năng thím mô tả rồi ấy

Nai likes this.
  15. Hai

Hai Tân Thủ Thôn

Công nhận là trên facebook bất tiện, các bài cũ đã trôi thì gần như sẽ không có thêm lượt tương tác về sau. Tìm kiếm cũng khó do bộ lọc nó ngu, làm e phải đi gắn hashtag từng bài nhưng vẫn ko khả quan.

Nếu SEO lại được forum thì quá ngon, dân mmo với seo siếc web đồ vẫn dùng máy tính làm việc là chính. Cho nên không forum như cafemmo sẽ ko bao giờ hết người có nhu cầu hỏi đáp - trao đổi kinh nghiệm được cả, chỉ là người mới không biết thì mình ko mở rộng được thôi.

Quay lại vụ seo forum thì cái này e mù tịt do e chỉ seo web tin tức, nhiều chữ thì dễ seo chứ ít chữ e ko có kinh nghiệm mấy. À hay là a làm thêm box chỉ để chuyên cập nhập tin tức mới nhỉ, ví dụ như bên seomxh e thấy có phần riêng cho tin tức SEO luôn.

Last edited: Aug 29, 2021
  16. vothuong

vothuong Tân Thủ Thôn

thêm facebook, youtube, tiktok, hiện vn vẫn đang chiến mấy mảng này rất mạnh. thêm luôn cả box mua bán acc cho mấy mảng này cũng được nè. mà cái quan trọng vẫn là có bài viết chất lượng ấy bác. em cũng k rành fb, yt vs tiktok lắm, chủ yếu phang twitter vs reddit {big_smile}

17. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

sẽ mở thêm 1 box để cập nhật tin tức seo mới nhất, à hỏi thêm cái vụ add thêm nút like và share fb, mình sẽ để nó ở đâu vậy cậu? Có hình chụp càng tốt để mình biết chỗ add vô.

Hiểu rồi, cái đó là box kiếm tiền từ social, làm 1 box về nó chắc dc nè. Còn mua bán acc thì có bên box mua bán rồi á.