Thời Gian LiveStream SEO Ngày 10/01/2022

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by AkuVn, Jan 9, 2022.

1. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Em chỉ nghe được đoạn sau nên chỉ tổng kết phần nghe dc:
    1. Tìm từ khóa dễ để dễ rank: Dài, search dưới 1000 + ít đối thủ (riêng cái này mà làm cho auto thì hơi hao resource, auto niche thì có thể ổn).
    2. Đặt tag liên quan đến tiêu đề
    Còn đoạn đầu thì giống như bác Tạ nói nhưng ko nghe từ đầu buổi nên không biết tại sao lại làm vậy, hình như là do google cho rank 20% số lượng bài viết. Mà auto số lượng áp đạo thì bài càng nhiều càng tốt chứ sao lại xóa nhỉ. Lúc đó 20% của 1 tỷ bài là có 200 triệu bài rank rồi.

2. nhatle

nhatle Khách Qua Đường

Anh tóm tắt gắt thật sự :D
    --- Double Post Merged, Jan 10, 2022, Original Post Date: Jan 10, 2022 ---
    Cái phần đặt Tag này e nghe có nhiều người bảo kêu năm 2021 mà còn sử dụng Tag là lỗi thời gì gì đó, thật sự nó có như thế ko a Aku??

3. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

thằng G nó k cào hết 1 tỷ bài của bác đâu, theo em thấy thường site mới nó sẽ cào vài trăm page lấy thảo, sau đó nếu ok nó mới cào thêm.
    Bác làm 1 tỷ page mà chất lượng k tốt, chỉ sợ chưa cào đến page 5k nó đã ngưng hoặc cho người manual review xong deindex rồi.

AkuVn and Nai like this.
  4. Nai

Thế giờ nó cho rank 20k/100k bài. Vài tháng sau lựa bài nào ko có traffic hoặc ko in top 10 xóa tầm 50k bài rồi thì Goolge nó đánh giá thế nào bác? (Google giảm số lượng bài rank từ 50k bài còn lại (Từ 20k bài xuống 10k) ?)

5. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

cái này để em làm case cụ tỉ rồi share bác nhé =))

trước giờ em toàn làm 1 site vài trăm k page, con nào ngon thì lâu lâu nó nhảy thêm 10k page indexed, còn đen thì deindex cmnl =))

6. Nai

Vãi đạn, ít index vậy mà tháng kiếm ít nhất vài k mỹ kim hay vậy.

Em thắc mắc như vậy tại chưa hiểu lý do tại sao lại cần xóa bài ấy mà, vì như e ví dụ là mình giảm bài thì Google nó sẽ dễ quét "nhà" hơn (vì nhà nhỏ lại), lúc đó nó dễ dàng kiếm soát số lượng bài viết và giảm số lượng page đã cho mình rank (dựa theo con số 20% mà giả thuyết đặt ra).

7. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

bác nghe ở đâu em kiếm vài k hay vậy =))
    cái đoạn bác thắc mắc thì em ko biết nhé =))

8. Nai

À, bác share 1 2 năm trước rồi. Giờ chắc lên vài chục k ko e ko biết :D

9. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

lạy chúa =)))) thôi e k thanh minh đâu, mất công anh em bảo em phét lác =))

nick này có tiếng mà k có miếng, mai em đổi nick khác =))

10. Nai

{bye}

11. ssayyhi

ssayyhi Sơ Nhập Giang Hồ

nghỉ rồi à các bác, giờ mới nhớ ra :((

12. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Nói thì thế nhưng mỗi bác sẽ hiểu theo 1 cách hơi khác nhau nên tốt nhất các bác cứ vẽ ra mắc gì thì PM cụ thể trả lời nó chuẩn hơn.

Chứ giờ 1 ông đang làm về nhà bếp chẳng hạn thì em lấy ví dụ về sản phẩm ngoài trời sẽ không hiểu và vận dụng tốt được đâu :D

Còn có điều kiện hơn thì hú em Coaching 1:1 trong 3 tới 6 tháng thì yên tâm luôn (ko khuyến khích anh em nghèo vượt khó vì em chặt chém)

13. Đang ngủ vợ rủ

Đang ngủ vợ rủ Tân Thủ Thôn

ae nào record xin tí link đê {ah}

14. Nguyen Son

Nguyen Son Sơ Nhập Giang Hồ

Thanks bác AkuVn nhé, chia sẻ rất hữu ích, mặc dù chưa ứng dụng được trong case của em.

15. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Sáng thử Google Meet thấy mượt hơn thật :D Trước Live trên FB cứ đơ đơ @@ Em ko biết quay màn hình nên ko lưu lại. Giờ đang ngồi check case hộ anh Tú Lồng Đèn ko ổng cứ bảo "mày mà ko xem giúp anh thì anh bố trí cho mày vô thanh lâu kiệt sức với mấy cháu gái anh mới tuyển.." Em thì lại sợ nóc nhà nên thôi cố :3

Anh em lưu ý cứ có case hay vấn đề gì ko phải ngại PM em giúp đc thì em giúp nhưng đừng hỏi chung chung mà hỏi cụ thể chứ ko khó Support anh em lắm!

16. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

mình có quay lại uncensored nhưng lại dính tý dữ liệu cá nhân nên k up lên đây đc
    mà edit thì lười lắm

Last edited: Jan 10, 2022
  17. Đang ngủ vợ rủ

Đang ngủ vợ rủ Tân Thủ Thôn

bác cho e xin bản censored cũng được {big_smile}

18. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Cùng câu hỏi vơi bác

19. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Sau khi lọc thì các bro sẽ có 1 file excel gồm mấy cột chính:

1, Keyword
    2, Volume
    3, URL
    4, Parent Topic

Lúc này đầu tiên filter theo URL trùng nhau thì sẽ xử lý và lọc lại để loại bỏ từ khoá. Ví dụ như trường hợp trên thì khi filter URL trùng nhau thì 3 từ khoá đó sẽ lấy 1 thôi. Trường hợp lấy cả 3 đều được nhưng xử lý ở mức độ cao hơn là đánh chung Tags ẩn sau này sẽ xoá bớt đi chỉ để lại 1 bài mà Google cho Rank cao nhất (quay lại nguyên tắc 80/20 mà mình nói lúc đầu)

Cái Parent Topic cũng là 1 cách để xử lý tương tự nhưng thường với auto thì kệ bố nó lên hết xong cứ quay về nguyên tắc 80/20 đảm bảo ngon nhé :D Nhớ là Pass qua cái giai đoạn then chốt mà mình có nói là ban đầu phải lên nội dung "có vẻ tử tế" trước để Google nó Index nhanh và đều thì hãy bơm tổng lực.

20. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Chờ tut lọc url chất lượng kèm vì số lượng nhiều quá :( e k biết code :(