Tình hình gồ update content spam tháng 10

Discussion in 'AutoBlog' started by Sang, Oct 22, 2022.

1. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Em test mấy site thì lên đều sau 7 ngày đầu, đến ngày thứ 8 thì auto rụng, có vẻ như anh gồ dành 7 ngày đầu để thu thập thông tin và phân thích, đến ngày thứ 8 thì là quyết định trảm hay ko, qua ngày thứ 8 ko thấy trảm thì gọi là qua ải :V Em mới làm có vài site lên em nêu quan điểm chứ em ko dám chắc {big_smile}{big_smile}{big_smile}

Nai likes this.
  2. CrazyFlame

CrazyFlame Sơ Nhập Giang Hồ

Mình cũng có test thử mấy site thì thấy site đang tàng tàng. Tự nhiên Google tăng traffic lên trong 3, 4 ngày. Nếu Site tốt thì Google boost lên luôn, còn site cùi thì Google cho rớt traffic cái vèo về 0

3. lazydev102

lazydev102 Tân Thủ Thôn

Đánh giá tốt hay cùi dựa vào gì bác nhỉ

4. CrazyFlame

CrazyFlame Sơ Nhập Giang Hồ

Dựa vào nội dung có vi phạm gì không đó bác. Đợt này mình thấy trong niche mình, đa phần mấy trang không gắn GSC thì vẫn còn sống nhăn răng. Giờ mình lên mấy trang copy lại bố cục nội dung của tụi nó, test thử. Mong là trang sống ổn để tới Tết còn có tiền chơi {after_boom}

lazydev102 likes this.
  5. lazydev102

lazydev102 Tân Thủ Thôn

Ra vậy, cảm ơn bác, hi vọng lên lại được

6. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

Tình hình đã ok chưa vậy mấy bác, để em lên con site mới với chứ site kia 1 tháng rồi mà chưa index được link nào luôn

7. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Vẫn căng lắm. Site mới thì xác định index còn lâu. Site cũ thì đang khá dặt dẹo. Mẹ thèng gồ. :D

Nai and Tạ hơi nặng like this.
  8. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

Của e publish ngày 14 tháng trước đến ngày hôm nay chưa có 1index nào luôn, trong khi bên bing index ầm ầm à

9. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

A xmen mà than là biết mệt mỏi rồi {bye}

10. lazydev102

lazydev102 Tân Thủ Thôn

Đang đánh vật với gồ, tình hình vẫn chưa cải thiện

11. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

ác nhỉ, thôi để đó tới khi nào site kia của e được index thì e đẩy site mới lên luôn, còn không chắc cuối tháng e thay cái domain rồi đẩy lên luôn quá.

12. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

:D Hehe. Anh em hỏi, thì trả lời thôi. Khó khăn thì là chung, chứ có gì đâu. @Tạ hơi nặng .
    @Tusupper Tầm này lên site mới gồ không index đâu, có thì rất lèo tèo. Không lên đổi domain vội. Cứ chờ vài thêm vài tuần nhé người anh em.

13. hoandev8

hoandev8 Tân Thủ Thôn

khó từ offline lên online. tết này ráng kiếm cái bánh chưng mà xem chừng khó quá. lại đi cào tiếp rồi thắp hương vậy các bác ạ.

14. PhamThang

PhamThang Tân Thủ Thôn

sau 1 tuần thì bác gồ cũng index được cho cái domain lên, còn đâu thì chưa index cho bất kỳ một link nào khác :(, hay do tháng này đang bầu cử mỹ mẽo nên google nó hạn chế thì phải

15. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

Bác giống e vãi,

16. Sang

Sang Tân Thủ Thôn

Tết này k có bánh chưng rồi.

17. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Em thấy có site xuống thì có site lên thôi Mấy bác site lên khéo im ỉm ko lên tiếng ấy chứ {big_smile}

18. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Bô lão mà vào bán than theo thì ae lại nản chí nữa, haha. Cấm đầu vào cày mạnh hơn thôi chứ sao giờ

19. lazydev102

lazydev102 Tân Thủ Thôn

Bầu cử mẽo liên quan gì việc mất index bác

20. PhamThang

PhamThang Tân Thủ Thôn

Đoán bừa thế thôi bác à, về mất index thì có thể là đợt này gồ quét cũng mạnh quá, còn mình đang nói về index cho site mới mà, nhiều khi các phe seo bẩn để nhồi tin tốt cho đảng của mình để cho dân còn bầu ấy mà, chẳng may công ty công nghệ nào làm ảnh hưởng đến kết quả thì sau nó lại lôi ra đập như facebook với twitter vậy, nên có khả năng nhiều ông lớn phải delay lại vụ index link trong tháng nhạy cảm này, cá nhân mình nghĩ vậy thôi, vì ko chỉ google mà đợt này cả Bing cũng thấy tình trạng vậy luôn

lazydev102 likes this.