Tình hình Google Index

Discussion in 'AutoBlog' started by Trí Mén, Sep 21, 2017.

1. HUYNHCVCX

HUYNHCVCX Tân Thủ Thôn

chắc thấy auto quá nó xác định nội dung tào lao nó deindex :D

2. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Cơ chế của nó cũng là con BOT thôi nó ko phân biệt đc tào lao hay ko đâu :D Tại đã thử chơi trò Copy của 10 site thành 1 bài vẫn Index và Rank đc nhưng do User nên tụt thôi nhưng ko Deindex @@

HUYNHCVCX, wpresources and Ducvu like this.
  3. HUYNHCVCX

HUYNHCVCX Tân Thủ Thôn

Vậy dùng trò dịch ra mấy chục thứ tiếng mà xem, index ầm ầm xong bị phạt. Gắn GA lên nó báo nội dung rác nó khóa tài khoản hehe

4. no-reply

no-reply Bang Chúng

Index được ranked được sau 1 thời gian bị deindex tụt rank là chuyện thường ngày vậy mới cần chất xám để tìm hướng đi # chứ b. Auto cũng cần cập nhật chứ đâu dậm chân tại chỗ đc.
    Ps. Team duyệt ga là riêng b nhé. Nội dung rác quá đen đen gặp người thật review là hiện nguyên hình thôi. Bởi vậy mới có trò cập nhật content xịn sau khi ranked thành công. :D

5. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

có manual review thì phải, bác rảnh inbox em có case study mới đc Bing tha bổng nhé :D

AkuVn likes this.
  6. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Ko show được vì liên quan tới miếng cơm manh áo chứ em còn ko thèm dịch mà copy y hệt vẫn ranking đều đây, hơn nhau ở chiến lược và chiến thuật hết bro ak :D Hơn nữa việc Google Index và Google Ranking và Google Adsense là những vấn đề hoàn toàn khác nhau. Không lẽ bị cảnh sát giao thông tóm lại chửi "đ.m chúng mày tao có giết người đâu mà bắt tao" hajz!

Manual Review GA thì ko rõ nhưng check site dạng vi phạm chính sách thì khẳng định là có thậm chí có người thuộc team đó là người VN cũng có biết luôn nhưng như mình thấy là ở dạng CTV chứ ko hẳn là nhân viên chính thức. Case Bing đó của bác kết hợp với cái em nói thì oánh tẹt bô rank mái thoải trên Bing nhé (hiện có vài bên đang khai thác nhưng còn nhiều đất lắm)

mr0986 and Tony Vu like this.
  7. money

money Hương Chủ

Bữa offline anh em SG có đại k là cựu Goôgle Reviewer đó.

Tony Vu and AkuVn like this.
  8. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đại ka Tony ạ :D Anh ấy có chia sẻ gì ko anh :3

9. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Đính chính là mình làm rater, ko phải reviewer. Nếu có bí kíp gì thì mình đã giàu rồi chứ còn lọ mọ chi :D

money likes this.
  10. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Rater là cụ thể như thế nào hả đại ka

11. money

money Hương Chủ

À đúng, em nhầm.

Đại k Tony hỏi anh biết site em ko để rate cho vài cái 5* :D

AkuVn and Tony Vu like this.
  12. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Tức là chụy Gồ dùng thuật toán để đưa ra kết quả tìm kiếm. Những kết quả có nghi vấn ko chính xác, nhạy cảm... sẽ được chuyển sang 1 team kiểm tra và sửa sai (nếu có). Người trong team này gọi là rater đó.

AkuVn likes this.
  13. Ducvu

Ducvu Tân Thủ Thôn

Thế là anh làm cho google thật à

Tony Vu likes this.
  14. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đến Google lớn thế còn phải dùng tools chạy bằng cơm thì chứng tỏ con đường auto sử dụng tools chạy bằng cơm em đang áp dụng là hợp lý :D

Tony Vu and thitgaluoc like this.
  15. Ducvu

Ducvu Tân Thủ Thôn

Google mấy bửa nay ko thèm index luôn

16. Santahashi

Santahashi Khách Qua Đường

56 trang...

17. mrhades

mrhades Khách Qua Đường

Thanks bác, bảo sao dạo này thấy traffic tụt tụt

18. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Chả liên quan bây giờ hay trước kia. Mình biết đến team rater từ 2008 và bây giờ team đó vẫn hoạt động, chỉ là ko biết công việc có update nhiều ko.

Ducvu likes this.
  19. Santahashi

Santahashi Khách Qua Đường

Tiện đây anh em cho hỏi có dịch vụ nào hỗ trợ trang lên index nhanh không ạ

20. Ducvu

Ducvu Tân Thủ Thôn

Hi anh, tình hình các web ko được index của anh có được index lại chưa ạ
    --- Double Post Merged, Mar 21, 2022, Original Post Date: Mar 21, 2022 ---
    Mình bị tầm chục site trước đây index về 4, sau đó buil site mới sử dụng giao diện củ thì hoàn toàn ko index, bot còn ko thèm vào luôn