[tư vấn] cấu hình VPS cần thiết để cân con database này!

Discussion in 'AutoBlog' started by Tusupper, Oct 5, 2020.

1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vô cái thư mục dev/vda1 xem gì trong đó mà 27gb dữ vậy?

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Gần đây ngoài xóa log với cache ra bác còn xóa gì nữa không?

3. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

dùng lệnh cd để vào mà ko được bác ôi?
    ko bác ạ, ko hiểu sao tự nhiên nó đầy vậy luôn!

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có 1 cmt ở đây nó ghi do thằng Jenkins, restart lại là dc
    Code:
    https://stackoverflow.com/questions/52717889/dev-vda1-is-full-but-cannot-find-why

5. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

Ơ reboot lại cái được luôn bác, đơn giản vậy mà ko biết. Thanks bác nhiều nhé.
    bác chịu khó research ghê

6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Thớt tham khảo bài viết này nhé. Tầm 2 năm trước mình cũng gặp lỗi na ná nhu vậy ở DO do mount lại ổ đĩa phụ để lưu cache.
    Code:
    https://unix.stackexchange.com/questions/182077/best-way-to-free-disk-space-from-deleted-files-that-are-held-open

Tusupper likes this.
  7. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

e làm theo bác Hoa Mãn Lâu reboot lại được rồi bác, trống tận 13gb luôn

8. Tuấn Đỗ

Tuấn Đỗ Khách Qua Đường

con này gói 12$ của vultr chiến nổi đó nhỉ

9. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

Đang chạy gói 6$ vẫn chiến ầm ầm bác, có điều khi bấm vào số trang từ 1000 trở đi thì hơi chậm.
    --- Double Post Merged, Apr 27, 2021, Original Post Date: Jan 13, 2021 ---
    E tạo thread này cũng 6 tháng rồi nhỉ? e xin đc update tí ạ. Tình hình vẫn cứ là ok luôn, traffic vẫn chưa có dấu hiệu ngừng tăng, có thể do e hên hoặc do e đẹp trai ( mặc dù chưa ai khen em thế ) nhưng e nghĩ do e hên vì e làm mấy site cùng niche này nhưng tạch. Hi vọng sau post này ko bị google trảm hẹo haha =]]z.
    Nhiều quá e ko tag tên hết được, nhưng e rất cảm ơn những bác đã hỗ trợ e thời gian đầu nhé.

Attached Files:

Tony Vu and Phan Thị like this.
  10. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

CTR cao vãi chưởng, content ngon đấy !

11. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

Hia hia thanks bác

12. PhimYo

PhimYo Tân Thủ Thôn

13. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Chúc mừng bác, em dùng vultr gói 5$ cũng cân 20k pageview 1 ngày dc :D

AkuVn likes this.
  14. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Siêu vậy cài những gì mà chịu tốt thế bác? Mình đang cài Cyberpanel + WP + Litespeed Cached gói 10$ mà thấy hơi đơ.

15. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Tuỳ site bác dữ liệu ntn, em còn 2 site khác chạy cùng ngon ơ

e dùng w3 total cache

16. automan

automan Hương Chủ

Mềnh 15$ của digital ocean, 2 core 2gb ram, tải 1tr page view, 550k uv tháng {big_smile}
    Code bằng framework php
    Monjtor thì ko bao giờ vượt quá 15% cpu {bad_smelly}

17. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

Hiện tại e đang dùng gói hf 18$ của vultr, visit cỡ 20k/ngày thôi nhưng vào lúc cao điểm full cpu luôn nhưng lười quá cũng chẳng thèm tối ưu gì,cũng dùng framework ạ.
    --- Double Post Merged, Dec 17, 2022, Original Post Date: May 7, 2021 ---
    Hi, lại là e đây ạ. Chúc mấy bác một buổi tối thứ 7 vui vẻ, hạnh phúc bên người thân nhé. Thực sự hôm nay e rất là vui luôn mấy bác ạ, nên là muốn chia sẻ niềm vui này với mọi người, đặc biệt là ae mới bước chân vào mảng autoweb này có thêm động lực. Chuyện là e vừa mua được một căn nhà nhỏ (3xx củ thôi ạ, ở quê mà), từ chính số tiền mà cái autoweb này đem lại (chính là cái web đang chạy trên cái database mà e nhờ ae tư vấn hơn 2 năm trước ạ). E biết với một số lão làng trên đây thì số tiền này trông cũng bình thường, nhưng với e thì nó rất ý nghĩa, vì e ko hề nghĩ là một cái web làm chơi chơi với ý định ban đầu là kiếm tháng vài triệu tiêu vặt mà có tháng thu nhập nó gấp đôi lương công việc hiện tại của e luôn, rồi giúp e mua xe, mua lap, đặc biệt là giúp cho gia đình e ko bị chết đói trong đợt covid vừa rồi. Tới đây thôi ạ, văn chương dốt nên e ko biết viết thêm gì nữa

txt, Le Hieu, Nai and 1 other person like this.
  18. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Chúc mừng thớt nhé, có ông cũng vừa quay tay mua dc em accent dẫn vợ đi đẻ đấy {beauty}

19. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Chúc mừng thớt, 1 case thành công của ae. rảnh viết kí sự con đường thành công nhé

20. Tusupper

Tusupper Tân Thủ Thôn

bác Tạ $10K/1 tháng mà, :V