TuT social facebook

Discussion in 'Chia Sẻ Con Đường Tôi Đi' started by grayhatvn, Dec 15, 2018.

1. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Dự án này đã thực hiện và cũng thành công, nhưng sau đó bõ ngõ khá lâu... giờ chia sẻ anh em nào có hứng thú, vì tương lai sẻ dựng lại nó.
    Nói về facebook thì có rất nhiều phương thức, những ai chơi qua faceook vào những năm 2016, 2017 chắc cũng biết mức độ spam và fake link thế nào rồi nhé, và giờ đây những cái đó không còn tồn tại trên facebook nữa. Tại thời điểm đó phong trào toàn đi kiểu lấy token rồi đưa vô group spam. Còn mình thì đi hướng khác, tất cả vẫn còn live nhưng bot không hoạt động nên mọi cái tạm thời im ắng :D

- Xây dựng một cộng đồng nhỏ của mình bằng cách quản lý nhiều facebook để chia sẻ những bài viết mình đăng lên page.

- Sử dụng firefox để tạo profile, một profile của firefox thì khởi tạo một account facebook để nuôi, sau khi thiết lập xong xuôi từ đăng nhập cho tới user-agent... thì copy folder profile đó để lưu trữ đâu đó ( đặt tên profile, làm cách nào đó để ghi nhớ sau này gọi nó chạy...)

- Nuôi facebook thì tùy mỗi người có 1 cách nuôi, đăng bài, post bài .... làm gì đó cũng dc, mình thì hay copy nội dung có sẳn trên fb để cmt, like post....

- Bên chỗ page thì để ý một cái là khi đăng 1 post lên page, nó sẻ xuất ra 1 cái link, lưu cái link đó lại để sau này cho profile gọi chạy và chia sẻ lên facebook profile đó hoặc like làm gì đó ....

- Căn bản là vậy nuôi dần dần dữ liệu ngày càng phình ra thôi :D. Chậm mà chắc, an toàn. Đợt này mới bệnh dậy check lại đống profile vẫn hoạt động okie :D

Hai năm rồi relog vô profile vẫn ko bị gì mà friend lại tăng, khi thiết lập facebook profile thì kích thích chút :v

Vito_King likes this.
  2. Hau Nguyen

Hau Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Nhà quê ra phố đọc bài éo hiểu, nhưng cảm ơn vì facebook có những tấm hình khá đẹp

3. wpresources

wpresources Bang Chúng

Ý bác gray là lưu lại profile facebook để tránh đăng nhập nhiều tài khoản bị nó khóa.Link bài viết chia sẻ trên trang fanpage lấy chia sẻ lại trên trang cá nhân

4. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Em nuôi toàn đi hàng loạt, buồn lắm. Bác có bí quyết nào nuôi hiệu quả không?

5. minhvv

minhvv Tân Thủ Thôn

<3 cách này rất bền vững / tuy không mạnh mẽ như spam video x.x.x ngày xưa nhưng cũng đáng để học hỏi. thanks thớt.

6. quang mít

quang mít Sơ Nhập Giang Hồ

Tao profile cua ff la dư nao ạ. Thớt cụ thể hơn đc k

7. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Hướng dẫn tạo profile http://kb.mozillazine_org/Creating_a_new_Firefox_profile_on_Windows . Sau khi khởi tạo xong folder nó đc lưu vào đây:The default profile folder location is under the %APPDATA%\Mozilla\Firefox\Profiles folder
    - Muốn gọi chạy thì path\firefox.exe -p namefolder , khi profile thì đăng nhập facebook, change user agent ... cho các profile đa dạng chút, thằng thì desktop thằng thì mobile... ( đó là thích màu mè chứ desktop 100% không sao, nhưng user-agent thì phải change, không nên để defaut toàn bộ như nhau không thì bot facebook nó hiểu lầm :v ).
    P/s: xây dựng hệ thống này quan trọng nhất là khi post 1 bài vô page phải lưu lại cái link đó liền để profile vô lấy chạy, chứ làm cho lắm mà ko có link để spam thì hơi nhọ, tất cả các bài viết trong page đc cmt, like... đều nhờ cái link lưu lại này đó

8. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Profile firefox khác gì profile chrome không cụ. Chứ em nuôi như cụ tầm 5 acc là bị checkpoint rồi.

9. tienganhtiengem

tienganhtiengem Sơ Nhập Giang Hồ

10. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

cái này ko rõ, vì chưa làm trên chrome, mà theo nguyên tắc thì có thể bị bot nó đọc gì đó thuộc vào dạng nghi ngờ, về mặt kỹ thuật thì nó check chủ yếu user-agent và có dùng phần mềm thư 3 can thiệp ko, còn check point mình cũng bị, cách làm là khi add friend thì track log lại 10 Friend đầu để khi nó check point lấy ra xài, khi chạy profile mình phải có thao tác đánh dấu gì đó để phát hiện profile đó có vấn đề để check point. vài lần bypass là nó ko hỏi nữa dc đưa vào dạng không phải khủng bố, nhưng với điều kiện hoạt động sau này phải đúng luật của nó. Khi profile hoạt động vụ đi request xin add friend quy trình sao cho càng giống người càng tốt là đc, accept friend cũng vậy, nghe đồn request bằng selemium cung bị quet ra, nên vụ thao tác cho profile khá phiền, nên ý kiến cá nhân winautomation vẫn tiện, cơ bản nó là AI dựa trên cơ sở thư viện mình lập ra cho nó. Cứ track log lại nhiều vô là có nhiều kinh nghiệm. đây là kiến thức mình bypass nó 2 năm rồi, hiện tại ko biết bot facebook nó có học thêm chi nữa ko cũng ko biết :v

Vito_King likes this.
  11. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

Giờ nó làm big data kèm check device footprint rồi các sếp ơi, khó nhằn lắm

12. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

giờ nhiều cái đang xây dựng quá, khi nào dựng lại thì mới đi sâu được, nhưng quy trình này làm trên cơ sở như người thật rồi, nếu check level cao chút nữa thì có thể là card mạng, cái này fake được.

quang mít likes this.
  13. Clixwd

Clixwd Khách Qua Đường

Mình đang có vài nghìn fb, trc đi làm cho mấy ông dịch vụ like follow giờ bỏ đó. Giờ nên làm gì với đám đó mn nhỉ ?

Hau Nguyen likes this.