VPS-Hóting-offshore

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by Buồn ngủ, Apr 23, 2021.

1. Buồn ngủ

Buồn ngủ Khách Qua Đường

Chuyện là em có tra lại khá nhiều bài của các bác trong đây tham khảo nhưng mà vẫn chưa thông lắm

Em làm site truyện tranh english chơi mỹ thì khó tránh dmca. Nên em định

1) là dùng offshore thì xin cho em thằng nào ngon ah.
    2) nếu cài proxy thì nên mua con chính ở đâu còn proxy thì em biết nên mua nga hay châu âu rồi
    3) là điều em nhức nhối nhất. Vì làm truyện cần khá nhiều storage thì nên dùng dạng storage gì vps hay dedicated.

Thanks các bác và quyết thắng{adore}

2. dkmvkl

dkmvkl Sơ Nhập Giang Hồ

Offshore đắt mà cũng ko ra gì. Bữa mình cũng bị khiếu lại, cũng tìm đủ mọi thứ offshore, cuối cùng mới nghĩ xem là các site cào cào châu chấu, các site torrent, các site hyip scam các kiểu con đà điểu thì bọn nào bảo kê. Và đây ddos-guard.net, bọn này nga ngố, bảo kê mọi thể loại site luôn. Giải pháp vẫn là kiếm chỗ nào ngon thì host rồi dùng ddos-guard.net bảo kê, 1 mail 1 site
    Ae ngó qua rì view xem
    https://hostadvice.com/hosting-company/ddos-guard-reviews/

Buồn ngủ likes this.
  3. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

tránh dcma thì chỉ có nga ngố thôi, vì nga nó k chơi với mẽo mà. mấy a nga ngố là trùm hyip mẹ rồi, hồi còn trẻ cũng ham hố, bay đôi củ thì tỉnh.
    Không làm mà đòi có ăn thì đúng như Huấn hoa hòe đã nói

Buồn ngủ likes this.
  4. JOHN YTB

JOHN YTB Sơ Nhập Giang Hồ

này nó bảo vệ DDOS mà , có DMCA nữa à

ddos-guard.net/en/store/web
    Website protection and optimization
    mà gói Miễn phí này , sài ổn không ông

5. dkmvkl

dkmvkl Sơ Nhập Giang Hồ

Mục đích chính là lấy proxy để ẩn host thôi chứ ko quan tâm đến ddos, free đủ xài rồi

6. PhimYo

PhimYo Tân Thủ Thôn

KenhSongAo.com likes this.
  7. kook

kook Tân Thủ Thôn

Mình config cho thằng này nằm dưới cloudflare thì bị lỗi "ERR_TOO_MANY_REDIRECTS" , ko biết bạn config như thế nào ?

8. dkmvkl

dkmvkl Sơ Nhập Giang Hồ

Ko dùng cloudflare nữa, ssl let là chạy

kook likes this.
  9. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Hi các bác

Em setup thằng này luôn lỗi, chưa biết xử lý thế nào. Dưới đây là lỗi e đang gặp

504 - Gateway Timeout . That’s an error.

We did not receive a timely response from the upstream server. That’s all we know.

====================================================================​
    ============================================================================
    Né thằng này ra nhé. host cùi, support như hạch. Mua xong giờ muốn vứt

Attached Files:

10. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Nhờ ae review giúp mấy cái giống cloudflare giống bên trên với, để chung cloudflare sợ quá các thánh report

11. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

sợ thì để riêng vài acc cloudflare bác, với ko biết sao chứ mình thấy cloudflare nặng lắm là đuổi domain bị report ra khỏi cloudflare thôi, chứ chưa thấy lock all domain trong 1 acc. Tại cũng ít domain nên cũng chưa gặp case nào đuổi hết domain trong 1 acc